ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมดาราถึงนิยมขับ Prius ครับ  (อ่าน 9995 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ทำไมดาราถึงนิยมขับ Prius ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:09:00 »
ทั้งต่างประเทศและเมืองไทย หรือว่าบริษัทโตโยต้าใช้ดาราโปรโมท หรือดาราเค้าใช้เพราะเป็นกระแสให้ดูรักษ์โลก แต่ผมดูแล้วอยากซื้อมาบ้าง ดอกถู้กๆถูก

ปล มีรุ่น top option trd มาแล้ว อีกไม่นาน คง model change แน่ๆ

ออฟไลน์ MystogaN

Re: ทำไมดาราถึงนิยมขับ Prius ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:12:02 »
สำหรับผมนะ ทุกอย่างโอเคหมด ยกเว้น Interior Design ควรปรับปรุง ;)

Re: ทำไมดาราถึงนิยมขับ Prius ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:19:26 »
สำหรับผมนะ ทุกอย่างโอเคหมด ยกเว้น Interior Design ควรปรับปรุง ;)

แต่ผมว่าน่าจะให้ล้อ 5 ก้าน 17" มาได้แล้วนะ มีฝาครอบแบบนี้มันขัดตามากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 18:22:15 โดย JuniorFR »

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:20:43 »
- C-Seg ที่ดูมีราศีพอๆกับ D-seg
- คล่องตัว กว่า D-seg
- อยากประหยัด..โดยไม่ต้องติด LPG ให้เสียภาพลักษณ์
- ที่วางของหลัง กว้าง รองเท้า เสื้อผ้า เครื่องสำอาง ใส่สบายๆ
- ความปลอดภัยครบ เพื่อตัวเองปลอดภัย
- ดาราซื้อรถ ส่วนลดราคาจากโตโยตา น่าจะเยอะ เหมือนเป็นพรีเซนเตอร์ในตัว***

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:23:23 »
ส่วนตัวว่าอาจจะมาแนว Magnum Est BB NB มากกว่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:25:44 »
ส่วนตัวว่าอาจจะมาแนว Magnum Est BB NB มากกว่าครับ

โอ้เจ้าของคลิปมาเองเลย อิอิ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:26:31 »
สำหรับผม Prius ตอบทุกโจทย์ที่อยากได้จริงๆครับ ลืมไปเลยครับรถหรูคันใหญ่ ซดน้ำมัน ซ่อมแพง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:28:45 »
สำหรับผม Prius ตอบทุกโจทย์ที่อยากได้จริงๆครับ ลืมไปเลยครับรถหรูคันใหญ่ ซดน้ำมัน ซ่อมแพง

เสียอย่างเดียวผมว่าเวลาเครื่องมันสตาร์ทตอนชาร์ตแบต มันดังไปหน่อย ฟังเสียงแล้วมันไม่เข้ากับรถเลย 5555 ยังกับเสียงรถ20ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:33:32 »
สวย ราคาไม่แรงจนเกินไป ดูดีในระดับหนึ่ง เทคโนโลยีใหม่ คล่องตัว

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:47:40 »
ไม่ดีจริง ที่ญี่ปุ่นคงไม่ฮิตมากๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:50:38 »

โอ้เจ้าของคลิปมาเองเลย อิอิ
ไม่ใช่ครับ คนละคนกันครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 19:59:21 »
พ่อเพื่อนเป็นอาจารย์จุฬาฯครับ
โตต้าให้มายืมขับฟรีๆ

เหมือนกลยุทธ์ต้องการเข้ากลุ่มผู้นำความคิดในสังคม
ผมว่าดาราก็น่าจะได้ข้อเสนอพอสมควรครับ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 20:16:16 »
ดูปราดเปรียว+ทันสมัย มั้งครับ เพราะดารา look ต้องมาแนวนี้อยู่แล้ว  ;D

ปล.แว่วๆว่าออก รุ่นใหม่อีกแล้วนะ TRD Sportivo TOP OPTION ต้องแอบไปส่องซะหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 20:20:46 »

เหมือนกลยุทธ์ต้องการเข้ากลุ่มผู้นำความคิดในสังคม
ผมว่าดาราก็น่าจะได้ข้อเสนอพอสมควรครับ
น่าจะเป็นอย่างนี้เป็นการสร้างภาพลักษณ์โดยอาศัยกลุ่มบุคคลที่น่าเชื่อถือ

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 20:46:08 »

แต่ผมว่าน่าจะให้ล้อ 5 ก้าน 17" มาได้แล้วนะ มีฝาครอบแบบนี้มันขัดตามากๆ

หวังผลเรื่อง ลดกระแสลมหมุนเวียน เพื่อประหยัดน้ำมัน แต่ไม่สวยเลยครับ

ออฟไลน์ -*PoM*-

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 20:54:17 »
แต่ผมว่ามันสวยดี เหมือนยานอวกาศดี
ปล ในรูปรถผมเองค้าบ

ผมดูโฉมใหม่ซึ่งมันก็ยังคงเอกลักษณ์ ไม่รู้ว่าจะใช้กระดองนี้เลยหรือเปลี่ยนใหม่ เพราะสังเกตู กระจกบังลมหน้าไม่เหมือนกันโค้งกว่า กระจกประตูหน้าหูช้าง แล้วก็ช่วงล่าง (เอะหรือไมเนอร์รอบ 3 เปลี่ยนแค่กระจกหน้าประตูหน้า กับช่วงล่าง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 21:02:01 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 21:08:22 »
มันเป็นรถที่ขนาดเท่า c segment แต่อุปกรณ์ภายใน และความตั้งใจผลิตออกแบบ มันละเอียดอ่อนกว่าc segment  ทั่วไปครับ
และถึงมันจะออกตัวอืดๆช้าๆ แต่ถ้าอยู่โหมด sport ก็พุ่งและคันเร่งตอบสนองไวไม่น้อยหน้าชาวบ้านน่ะครับ อีกอย่างคันก็ไม่ใหญ่ แต่ประหยัดน่่าดู

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 21:35:12 »
ถ้าให้ตอบคำถามว่าทำไมดาราใช้ คงตอบว่า มันคือการตลาดแบบ influencer ครับ ยิ่งดูจาก clip มันก็คือ โฆษณา ดีๆ นี่เองครับ ส่วนเรื่องเค้าใช้จริงหรือป่าวก็อยู่ที่ deal ครับ บางคนอาจจะได้ส่วนลดเยอะหน่อย แต่บางคน ถ้า toyota เค้าคิดว่าคุ้ม ก็อาจจะให้ฟรี หรืออยู่ในสัญญาว่า อาจจะต้องขับ prius ออกสื่อบ้าง

แต่ให้ตอบแบบส่วนตัว ผมว่ามันก็เป็นรถที่ดูมีทรง ระดับหนึ่งเลยครับ เป็น toyota คันนึงเลยที่เคยคิดอยากได้  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 22:07:39 »
ดูลงตัวดี ทั้งราคา สมรรถนะ ออพชั่น ดีไซน์ที่แตกต่างจากรถรุ่นอื่นๆบนท้องถนน
ทำให้ผมชอบได้เกือบทุกอย่าง
ที่ผมไม่ชอบเลยคือ
-ลายล้อ เห่ยมาก ทั้งก่อนและหลัง mc ต้อง 5ก้านแบบข้างบนสิ รถคันละล้านกว่า
-interior materails พลาสติกเยอะเกิ๊นนน ควรหาวัสดุบุนุ่มมาแทรกบ้าง Altis ที่ราคาถูกกว่ายัง
 มีคอนโซลหน้าและแผงประตูท่อนบนที่บุนุ่มมาให้ กับเบาะหนัง ยังไงก็สัมผัสคล้ายๆหนัง pvc ใน Vigo Standard cab

ส่วนเรื่องดารา ผมว่าเป็นการตลาดเกินล้วนๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ คนกรุง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 22:51:58 »
ทุกอย่างดี แต่ขอเปลี่ยนพวงมาลัยได้มั้ย ขอSportกว่านี้หน่อย สี่ก้านมันดูทื่อๆ ไม่สวย :-X

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 23:40:23 »
มันเป็นรถรุ่นแรกๆ ที่สร้างภาครักโลกเต็มพิกัด การาหลายคนเลยเอาเสริมภาพลักษณ์ครับ

ปล. จริงๆ มันก็รถ C-Segment ธรรมดา charge ค่ามอเตอร์นั่นละมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 00:41:46 »
เห็นด้วยมากๆคับ

ออฟไลน์ valensena

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:21:38 »
เคยคิดอยากได้เพราะมัน
สวย
ประหยัด
ไม่ต้องติดมากเวลาขับในเมืองกับค่าน้ำมัน

แต่สิ่งที่ผมเลิกคิดจะซื้อมันเลยก็คือ

ค่าอะไหล่Prius แพงกว่ารถทุกคันที่โตโยต้าขายในไทย (บางชิ้นแพงกว่าแคมรี่3-5เท่านะครับ)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 02:00:24 »
ต้องการ
นำสมัย
ไม่ใช่แค่ ทันสมัย หรือแค่ ตามสมัย

ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยซิ

จะซื้อรถยนต์ไฟฟ้า / Hybrid สักคัน ซื้อรถอะไรดี ?

Prius คือตัวเลือกแรก ของตัวเลือกทั้งหมด

เพราะ ผู้ผลิตรถยนต์ค่ายยักษ์ใหญ่แห่งญี่ปุ่น Toyota
(ใหญ่เป็นอันดับสองของโลก รองจาก GM แต่ GM มีมากกว่า 50 ยี่ห้อในเครือ ถ้านับเพียงยี่ห้อเดียว Toyota คือ อันดับหนึ่งของโลก)

มุ่งมั่นที่จะสร้าง Prius ให้เป็นต้นแบบของรถไฟฟ้า / Hybrid อันดับหนึ่งของโลก
เมื่อทดสอบจนเสถียรแล้ว ค่อยนำเทคโนโลยีนี้ไปใส่ในรถรุ่นอื่นๆ ของตน
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ BG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 02:20:55 »
เมื่อวานขับจากกทม.มาเชียงใหม่  พยายาม lock cruise ที่ 123 km/h ตลอดทาง (คือเป็นความเร็วสูงสุดก่อนโดนจับ)
มาเติมน้ำมันที่เชียงใหม่ ก็ยังได้ 20.6 km/l   มันฟินก็ตรงนี้แหละ

ส่วนเรื่องดาราคงเป็นเรื่องการตลาดมากกว่าครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:44:56 »
เห็นด้วยมากๆคับ

เห็นด้วยอีกคนครับ
ภายในดีไซน์ก็ไม่ได้แย่อะไรมากหรอก แต่วัสดุที่เ้น้นรักษ์โลก จนทำให้ดูวัสดุไม่ค่อยมีราคานี่แหละ
ภายนอกออกจะสวย แต่มาเจอผิวสัมผัสภายในที่เอิ่มมมมมมมมมม คล้าย Eco Car ไปมั้ย?????

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:24:36 »
ที่ยกตัวอย่างมาก็น่าจะเป็นพรีเซนเตอร์ทั้งนั้นมั้งครับ แต่ตัวรถของมันเองจริงๆก็ดีแหละ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:57:20 »

น่าจะเป็นอย่างนี้เป็นการสร้างภาพลักษณ์โดยอาศัยกลุ่มบุคคลที่น่าเชื่อถือ

เห็นด้วยครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:07:03 »

เห็นด้วยครับ

ญาติผมก็เป็นทั้งอาจารย์ ทั้งหัวหน้า เค้าก็จะพูดเลยว่ารถมันประหยัดน้ำมันนะ ไม่ค่อยปล่อยมลพิษนะ 5555 แต่ผมว่าน่าจะให้นักการเมืองใช้น่าจะดี แต่ละคันนีืโคตรกินน้ำมัน ทั้ง S500 VW Caravelle

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:39:39 »
อย่าว่าดาราเลย ผมคนหนึ่งที่อยากได้ โดยหลักจากที่ดู Clip ของ HLM ทดสอบ
แล้วฟินมากๆ อยากจะไปจองเดี๋ยวนั้น ผมว่ามันตอบโจทย์คนเมืองได้ครบสุด
ประหยัด+มุดง่าย+สวยแต่เกิด + ค่าตัวน่าจะลดอีกนิดๆ ตัวต่ำสุดน่าจะซัก
9 แสนต้นๆ ของแต่ JDM มีเยอะมาก