ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่องปาเจโร่V6 เสียงดังไปไหมลองเข้ามาฟังทีครับ  (อ่าน 4203 ครั้ง)

ออฟไลน์ benzd

• Full Member

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ดีเซลดังกว่า 55555 แต่เสียงมันดังเข้ากล้อง ต้องไปฟังหน้างาน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่แน่ใจนะ ไม่เคยฟังเสียงรุ่นนี้ แต่เอากล้องไปจ่อซะขนาดนั้น ผมว่าปกติอ่ะ

ปล. ฝาครอบเครื่องออกแบบได้เท่มาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Minny

ดัง แต่เพราะ ได้ฟิลค่ะ แต่ดีเซลดังกว่านี้เยอะค่ะ แล้วดังแบบไม่เพราะถ้าไม่แต่งท่อ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
หรือจขกท.หมายถึงที่มันดัง จิชๆๆๆๆๆ แต่ถ้าหมายถึงเสียงเครื่องผมว่าปกตินะครับ เครื่อง3000 แล้วกล้องจ่อขนาดนั้น ดังเป็นธรรมดาครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ทำไม ไม่ลองเข้าศูนย์ตรวจดูครับ หรือ ลองเทียบกับเสียงคันอื่นก็ได้

ฟังจาก Youtube ฟังได้ยากครับ
เพราะเสียงไมค์ กับ หูจริง รับฟังเสียงได้ต่างกัน
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
รถติดแก็สรึป่าวครับ ท่าต๊อกๆ  นี่น่าจะเป็นเพราะหัวฉีดแก็สที่เป็นเหล็กครับ ปกติเครื่องจะเงียบเพราะหัวฉีดเป็นอะไรซักอย่าง(เรซิ่นมั้งครับ) ท่ามิใช่ก็ขอภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ jbrc

รถคันตามลิงค์ ติดตั้งแก๊สมาแล้ว สังเกต ด้านขวา มีตัวหม้อต้มติดตั้งอยู่

ส่วนเสียงที่ดัง ที่ได้ยิน ติกๆ  น่าจะเป็นเสียงดัง ผิดปกติของเครื่องยนต์ ที่เจ้าของคลิป ถ่าย นำไปตรวจสอบ หรือ ให้ผู้เชี่ยวชาญวิเคราะห์ครับ

เครื่องยนต์ บล๊อกนี้ ถ้าตัวเครื่องยนต์ปกติ เสียงจะราบเรียบ ปกติ ไม่มีเสียงดัง ติ๊กๆ  เป็นจังหวะ เหมือนในคลิป ครับ

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ เอาหลัองจ่อขยาดนี้จะไม่ดังได้ไงครับ ลองปิดฝากระโปรงสิครับ ความเงียบจะเท่ากันกับน้องจูน 2.7 ครับ ติดแก๊สก้อเสียงคล้ายกันครับ คอนเฟิมว่าตัวนี้เสียงเบากว่าเครื่องดีเซลนะครับ คนละเรื่องเลยครับ อย่าเอาไปเปรียบเทียบกันเลยคับ

ออฟไลน์ benzd

รถคันตามลิงค์ ติดตั้งแก๊สมาแล้ว สังเกต ด้านขวา มีตัวหม้อต้มติดตั้งอยู่

ส่วนเสียงที่ดัง ที่ได้ยิน ติกๆ  น่าจะเป็นเสียงดัง ผิดปกติของเครื่องยนต์ ที่เจ้าของคลิป ถ่าย นำไปตรวจสอบ หรือ ให้ผู้เชี่ยวชาญวิเคราะห์ครับ

เครื่องยนต์ บล๊อกนี้ ถ้าตัวเครื่องยนต์ปกติ เสียงจะราบเรียบ ปกติ ไม่มีเสียงดัง ติ๊กๆ  เป็นจังหวะ เหมือนในคลิป ครับ
ตอนไม่ติดก็ดังนะครับ  ช่างที่0 บอกเป็นที่ถังดักไอน้ำมัน เลยทำให้มีเสสียงดัง  แต่ลองอัดไป190  ยังไม่พังคาเท้าเลย  ก็เลยคิดว่าคงปรกติอ่ะครับ 

ออฟไลน์ jbrc

พอดีในคลิป เสียงดัง ติกๆ ดังชัดไปหน่อย  เลยคิดว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ปกติ ในเครื่องยนต์ของ mitsu เบนซิน ทั้งรุ่น  2.4  และ 3.0 จะมี ตัวโซลินอล์ยเปิด  ปิด ไอน้ำมัน ทำงาน ปิด  เปิด อยู่ตลอดเวลา ตอนเครื่องยนต์ร้อน

ตำแหน่งถ่าย อาจอยู่ไกล้ เสียง เลยทำให้เสียงชัดไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ wannachat

เสียงเครื่องปกติ

แต่มีเสียงผิดปกติ คือ จิ๊กๆๆๆๆๆ  เสียงจากสายพาน หรือวาล์ล รึป่าว