ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 2 Auto ปกติเปลี่ยนเกียร์แล้วเครื่องกระตุกหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4074 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member

ควรปรับ HD แล้วขยายเป็นเต็มจอจะเห็นชัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 22:58:33 โดย basboths »

ออฟไลน์ crucifixzz

FD ผมก็เป็นครับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
ไม่ครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ปกติครับ สบายใจได้  :) :)

ออฟไลน์ tubtup

รถส่วนมากเป็นเกือบหมดครับ แต่จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กลับพวกจุดยึดและสภาพของยางแท่นเครื่อง

บางครั้งมองภายนอกอาจจะมองไม่เห็นรอยฉีกขาดของ ยางพวกนี้ ถ้ายังไงก็ลองให้ช่างเช็คดูครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ผมก็ไ่ม่รู้เหมือนกันว่าสั่นรึเปล่าเวลาเปลี่ยนเกียร์แต่ส่วนตัวผมว่าไม่กระตุกนะ แต่ที่แน่ๆแท่นเครื่องน้องสองผมจะกระตุกทุกครั้งเล้กน้อยเวลาสตาร์ทน่ะคับจะรู้สึกมันกระตุกบริเวณด้านหน้าคนขับเล็กน้อยน่ะคับแต่เวลาขับก็ปรกติดีนะครับ :)

ควรปรับ HD แล้วขยายเป็นเต็มจอจะเห็นชัดครับ

คือเครื่องมันโยกไปข้างหน้าแล้วก็โยกกลับน่ะครับ ไม่ใช่เรื่องเครื่องสั่นนะครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

คือเครื่องมันโยกไปข้างหน้าแล้วก็โยกกลับน่ะครับ ไม่ใช่เรื่องเครื่องสั่นนะครับ
อาการคือพอเข้าเกียร์ D เครื่องมีการขยับตัว และเมื่อเลื่อนกลับไปN เครื่องจะขยับกลับมาที่เดิมใช่มั้ยครับ?   พอเข้าเกียร์D แต่เหยียบเบรคไว้ รถจึงไม่ขยับ เครื่องจึงขยับแทนซึ่งเกิดจาก torque ครับ

ออฟไลน์ top3245

เป็นเรื่องปกติครับ

อาการคือพอเข้าเกียร์ D เครื่องมีการขยับตัว และเมื่อเลื่อนกลับไปN เครื่องจะขยับกลับมาที่เดิมใช่มั้ยครับ?   พอเข้าเกียร์D แต่เหยียบเบรคไว้ รถจึงไม่ขยับ เครื่องจึงขยับแทนซึ่งเกิดจาก torque ครับ
ใช่ครับ ขอบคุณครับ