ผู้เขียน หัวข้อ: แก้งค์ปาหิน  (อ่าน 5692 ครั้ง)

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
แก้งค์ปาหิน
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 23:28:42 »
ดูรายการเรื่องจริงผ่านจอเกี่ยวกับพวก แก้งค์ปาหิน เราพอจะมีวิธีป้องกัน กับพวก เลว ๆ แบบนี้ ด้วยวิธีใดบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
Re: แก้งค์ปาหิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 23:51:24 »
คนมันจะเลวยังไงก็เลวครับ พวกนี้ทำไปโดยไม่ได้คิดถึงคนอื่นที่จะเดือดร้อนเลย สักแต่ว่าสนุกคึกคะนอง >:(

ล่าสุดก็ที่ปาใส่นิสิตมอเกษตร อ่าครับ ดูข่าวแล้วสลดมาก นรกยังน้อยไปครับสำหรับคนพวกนี้

วิธีป้องกันเท่าที่สามารถทำได้ คือ 1 ติดฟิลม์นิรภัย(ติดทุกบานได้เลยยิ่งดี)
                                            2 ติดกล้องวงจรผิดในรถ (อย่าหวังพึ่งกล้องจราจรให้มากนัก)
                                            3 พยายามอย่าขับรถตอนกลางคืน (ส่วนใหญ่พวกนี้มักทำชั่วตอนกลางคืน) และหลีกเลี่ยงถนนเปลี่ยว
                                            4 ใส่หมวกกันน็อคเต็มใบขับรถ ครึ่งใบมันอาจแม่นโดน (วิธีนี้สุดๆแล้วจริงๆ)

เท่าที่ผมนึกออกสำหรับรถยนต์ ก็มีแค่นี้อะคร๊าบบบบโผมม  ;D ;D ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 23:54:16 »
อีกอย่างที่ผมว่าอันตรายไม่แพ้กันก็ตอนที่ตกใจและหักหลบนี่แหละ เฮ้อ..สังคม

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 23:55:25 »
+1 ใส่หมวกกันน็อคในรถช่วยได้จริงแท้แน่นอนดูนักแข่งแรลลี่เป็นตัวอย่าง  ::)และอย่าขับรถเร็วเกินไป แรงปะทะมันเพิ่มตามความเร็ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 23:56:54 »
สงสัยเป็นพวกเด็กเกรียน ทำไปเพราะความคึกคะนองอ่ะค่ะ

สมัย เด็กๆ วัยรุ่นหน่อย 12-13 เลยเล่นกับเพื่อนๆ เอาขวดเบียร์โยนเข้ารถไฟค่ะ

แต่ยังไงก็ไม่น่าปล่อยไว้ บนสะพานลอยอ่ะตัวดีเลยพวกที่มันปล่อยลงมา รถใครโดนก็แจ๊คพอตไป อยากให้ตำรวจให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากขึ้นค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 00:08:38 »
มันก็ต้องมีอีกแก๊งนึงขึ้นมา แก๊งยิงแก๊งปาหิน
พวกแก๊งปาหิน มันก็จะวอดวายไปเอง เพราะมันกลัวโดนยิง
ทำแบบนี้เค้าเรียกว่า ตาต่อตา ฟันต่อฟัน  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 00:12:42 »
มันก็ต้องมีอีกแก๊งนึงขึ้นมา แก๊งยิงแก๊งปาหิน
พวกแก๊งปาหิน มันก็จะวอดวายไปเอง เพราะมันกลัวโดนยิง
ทำแบบนี้เค้าเรียกว่า ตาต่อตา ฟันต่อฟัน  ;D
ไอเดียเก๋มากครับ ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 00:25:42 »

เห็นด้วยครับ มันต้องตั้งทีมไล่ล่า ร่วมกันลงขัน อาวุธสงครามพร้อม เส้นต้องถึง ให้มันไปปากันต่อในนรก

ออฟไลน์ คนกรุง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 00:36:59 »
แก้ยาก ถ้าไม่แก้ที่พ่อแม่ก่อน เด็กมันคะนองเพราะผู้ใหญ่มันไม่อบรม

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 00:42:40 »
ถ้าเอาแบบสบายใจก็ต้องติดลูกกรงเหล็กแบบรถขนเงินครับ แต่การเลี่ยงเส้นทางที่เปลี่ยวน่าจะทำได้ง่ายกว่าครับ เพราะสวะสังคมพวกนี้มันไม่กล้าทำในที่คนพลุกพล่าน

แก้ยาก ถ้าไม่แก้ที่พ่อแม่ก่อน เด็กมันคะนองเพราะผู้ใหญ่มันไม่อบรม

ส่วนใหญ่พ่อแม่มันทำOTครับ ลูกโตมากับฟรีทีวีและเพื่อนเลวๆ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:21:32 »
ฟิล์มนิรภัยนี่มันผ่อนหนักให้เป็นเบาได้จริงมั้ยครับ มีของยี่ห้ออะไรน่าสนใจมั่ง  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:26:19 »
ฟิล์มนิรภัยนี่มันผ่อนหนักให้เป็นเบาได้จริงมั้ยครับ มีของยี่ห้ออะไรน่าสนใจมั่ง  ;D ;D ;D

ผมก็อยากทราบครับ ว่าฟิลม์นิรภัย นี่ยี่ห้ออะไร ราคาค่าติดตั้งเท่าไรครับ แล้วก็ร้านติดตั้งอ่ะครับ ผมอยู่ จันทบุรี คงไม่มีแน่แน่เลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 01:29:27 »

ผมก็อยากทราบครับ ว่าฟิลม์นิรภัย นี่ยี่ห้ออะไร ราคาค่าติดตั้งเท่าไรครับ แล้วก็ร้านติดตั้งอ่ะครับ ผมอยู่ จันทบุรี คงไม่มีแน่แน่เลย

ตอนนี้ ฟิล์มนิรภัย มีกันเกือบทุกยี่ห้อแล้วครับ ต้องเข้าไปตามเว็บของยี่ห้อนั้นๆ แล้วโทรถามว่าร้านไหนมีของบ้างครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:06:26 »
แก้ที่ตำรวจครับ ถ้าคนที่มีอำนาจกฏหมายจับจริงๆไม่มีหรอก แต่นี่ตำรวจไม่ทำอะไรวันๆจะรับส่วยอย่างเดียว ทั้งวินัยจราจรทั้งสังคมถึงเลวร้ายแบบนี้
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:24:52 »
ฟิล์มนิรภัยมีหลายยี่ห้อแล้วครับ

ตอนโฆษณาในพวกงานมอเตอร์โชว์ จะบอกคุณสมบัติว่า สามารถช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้มาก ถ้าโดนปาหินใส่ ถ้าเทียบกับฟิล์มทั่วไป

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:41:25 »
-ภัยสังคมจริงๆ-
ฟิล์มนิรภัย ราคาก็แรงเอาเรื่องอยู่นะครับ
แต่ถ้าผ่านพื้นที่เสี่ยงบ่อยๆ ก็ติดเถิด

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:08:24 »
ป้องกันทุกอย่างแล้วก็อย่าลืมทำบุญกันเยอะๆนะครับ เมื่อเช้าตอนขับแซงรถพ่วง อยู่ๆเขาดันหักหลบหลุมไม่ได้ดูเลยว่ามีรถตีคู่อยู่ด้านข้าง  เบียดชะเราเกือบตกถนน >:(

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:34:38 »
บังคับใช้กฎหมายให้จริงจังครับ ถ้ากฎหมายโดนบังคับใช้อย่างจริงจังคงไม่มีใครกล้า ดูอย่างเพื่อนบ้านเรามาเลย์ สิงคโปร์ครับ แต่ว่าใครละครับจะเริ่มซะที..จนแล้วจนรอดก็กลับมาวนเวียนที่เดิม ???

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:46:51 »
สงสัยถ้ากฏหมายประเทศไทยยังอ่อนแบบนี้ คงต้องเปลี่ยนแนวแต่งรถ
มาเป็นแบบ Dead race แล้วมั้ง ผมรับได้ปามาเลย แล้วปาเสร็จ
หนีให้ไวนะ ไม่มั้งเจออาวุธสวนคืนแน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:50:42 »
ป้องกันยากจริงๆครับ พวกนี้น่าจับประหารให้หมด

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:24:20 »
เส้นอยุธยาทั้งยาวทั้งเปลี่ยวเดาใจยากว่าจะเจอตรงไหน ตำรวจน่ะแหละต้องไล่จับให้หมดให้จำอยู่พื้นที่ไงๆก็รู้อยู่แล้วแก๊งไหนๆ

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 13:07:14 »
ต้องจับคนที่ทำให้ได้ครับ และลงโทษหนักๆ ไม่เว้นแม้แต่เยาวชน
ตามจับมันให้หมด ก็จะไม่มีใครกล้าทำ ถึงมีก็น้อยลง
แต่ถ้าจับไม่ได้ มันก็คีกคะนองกันอยู่อย่างนี้แหละครับ
ทำไปไม่มีใครจับได้ ออกข่าวด้วย มันยิ่งสนุุกและได้ใจใหญ่ครับ  >:(

ออฟไลน์ voodoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 13:31:11 »
เด็กเวรพวกนี้ ทางการมันต้องเชือดไก่ให้ลิงดู จัดหนักๆซักสองสามเคสติดๆกัน สื่อช่วยกันกระพือต่อเนื่องให้มันผ่าน
โสตประสาทมันบ่อยๆ ไอ้ลัทธิเอาอย่างคงเบาบางลงไปเอง ไอ้ที่คิดจะทำมันจะได้ฉุกคิดซักหน่อยนึง ( ถ้าไม่มึนเมาซะก่อนนะ )

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 17:46:03 »
ผมว่า ประหาร เหมาะสมเป็นที่สุดครับ เพราะ จุดประสงค์คือ เจตนาฆ่าคน เลยนะครับ

ไม่รู้ว่าต้องสังเวยอีกกี่ศพ กับ ไอ้พวกเลว ๆ พวกนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 17:46:17 »
ไม่เอาตาย มันไม่เลิกครับ

ฟิล์มนิรภัยมีหลายยี่ห้อแล้วครับ

ตอนโฆษณาในพวกงานมอเตอร์โชว์ จะบอกคุณสมบัติว่า สามารถช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้มาก ถ้าโดนปาหินใส่ ถ้าเทียบกับฟิล์มทั่วไป

หรือว่าพวกที่อยู่เบื้องหลังแก๊งปาหินพวกนี้

คือพวกขายฟิล์มที่ห่วงใยอยากให้ใช้ฟิล์มแข็งแรง

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 19:21:43 »
สังคมทุกวันนี้อยู่ลำบากขึ้นทุกที เราๆท่านๆก็ต้องระวัง พยายามเลี่ยงขับรถยามค่ำคืนถ้าเป็นไปได้ ใช้เวลาอยู่กับครอบครัวกับบ้านให้เยอะขึ้นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:16:18 »
วิธีแก้ไขไม่น่ามีอะครับ ไอ้คนพรรค์นี้ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา จำได้ว่าพ่อเพื่อนผมเคยโดนครับ แก๊งปาหิน แต่มันไปโดนฝั่งคนนั่ง และเคราะห์ดีที่พ่อเพื่อนผมแขบรถคันเดียว ไม่แน่ใจว่าแกทำงานอะไรอะนะครับ แต่แกมีใบอนุญาตพกปืน........แกเลยควักแล้วไล่ยิงไอเด็กเวร ซึ่งมันขี่จักรยานยนต์หนีครับ ไมได้ยิ่งที่ตัวมันนะ แต่ยิงขู่จนมันขี่ตกข้างทางไปเลย ..........สะใจครับ มันต้องโดนอย่างนี้