ผู้เขียน หัวข้อ: แถวจุฬาสามารถจอดรถได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 54775 ครั้ง)

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
พอดีปกติเดินทางโดยใช้ BTS ตลอด แต่ช่วงนี้มีปัญหาเรื่องที่พักนิดหน่อยเลยต้องนำรถไปครับ
ส่วนมากแต่ก่อนผมจะไปจอดจามจุรีสแควร์ครับ แต่คร่าวก่อนไปไม่รู้เค้าขึ้นราคาที่จอด โดนต่าจอดทั้งวันไปซะอ่วม  :-[
ไม่รู้ว่าในมหาลัยสามารถนำรถเข้าไปจอดได้ไหม แล้วก็ถนนฝั่งอังรีดูนังต์นี่มีพี่ๆคนไหนใครเคยลองไหมครับเห็นจอดซ้อนกันซะน่ากลัวเลย
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
Re: แถวจุฬาสามารถจอดรถได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 22:58:11 »
ในมหาลัย บุคคลากรต้องมีสติ๊กเกอร์สีต่างๆ ของคณะต่างๆ ถึงจะจอดได้ครับ

ริมฟุตบาท ถนนพญาไทกับอังรีดูนัง (จันทร์-ศุกร์) จอดฟรี 09.00-16.00 น. หลังจากนั้น "จราจรจะล๊อคล้อ"

ตึกจอดรถจามจุรีสแควร์ 2 ชม.แรกฟรี ...ต่อไป ชม.ละ 10 บาท
ตึกจอดรถจามจุรี 9 ..... 2 ชม.แรกฟรี ...ต่อไป ชม.ละ 10 บาท
ตลาดสามย่าน ก็เสียค่าจอดครับ

อีกทางเลือกคือ จอดบนห้าง Paragon หรือ Central World มีชั่วโมงฟรี อยู่ครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Neo

• Newbie
  • *
Re: แถวจุฬาสามารถจอดรถได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 23:03:41 »
ในมหาลัยต้องจอดที่ตึกใหม่สูงๆติดถนน(ตึกสำหรับจอดรถโดยเฉพาะเข้าทางอังรียฯ)ข้างๆคณะอักษร ถนนเส้นอังรียฯกับพญาไทวันธรรมดาจอดได้ไม่เกิน 15.00 น(จะโดนล็อกล้อ)

ออฟไลน์ BesT-mrs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 23:30:57 »
ในมหาลัย บุคคลากรต้องมีสติ๊กเกอร์สีต่างๆ ของคณะต่างๆ ถึงจะจอดได้ครับ

ริมฟุตบาท ถนนพญาไทกับอังรีดูนัง (จันทร์-ศุกร์) จอดฟรี 09.00-16.00 น. หลังจากนั้น "จราจรจะล๊อคล้อ"

ตึกจอดรถจามจุรีสแควร์ 2 ชม.แรกฟรี ...ต่อไป ชม.ละ 10 บาท
ตึกจอดรถจามจุรี 9 ..... 2 ชม.แรกฟรี ...ต่อไป ชม.ละ 10 บาท
ตลาดสามย่าน ก็เสียค่าจอดครับ

อีกทางเลือกคือ จอดบนห้าง Paragon หรือ Central World มีชั่วโมงฟรี อยู่ครับ

ขออนุญาตอัพเดตราคาค่าจอดหน่อยนะครับ คือตอนนี้ที่
อาคารจามจุรีสแควร์ปรับราคาค่าจอดเป็น 2 ชม.แรกฟรี ชั่วโมงต่อไปชั่วโมงละ 20 บาท
อาคารจามจุรี 9 ชั่วโมงละ 10 ตั้งแต่เริ่มเข้าไปเลย ไม่มีฟรี
ตลาดสามย่าน ชั่วโมงละ 10 บาท เหมือนจามจุรี 9
ส่วนอาคารจอดรถข้างคณะอักษรศาสตร์ ก็ชั่วโมงละ 10 บาทครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 23:54:24 »
ตอนนี้ ที่จอดฟรีได้
1.ถนนพญาไท ทั้งสองข้างทาง ตรงที่ไม่มีขาวแดง ถ้าจอดขาวแดงวัดดวงเอาว่าจะโดนแปะใบสั่งแห้งมั้ย(ไม่ล็อกล้อ) จอดได้ถึง16.00 เกินนี้อาจโดนล็อกล้อได้
2.ถนนอังรีดุนังต์ ทั้งสองข้างทาง ตรงที่ไม่มีขาวแดง จอดได้ถึง16.00 เกินนี้อาจโดนล็อกล้อได้ หลัง16.00 จอดในจุฬาได้แล้ว ตามคณะต่างๆ ยามจะเริ่มปล่อยได้

จอดเสียเงิน
1.อาคารจามจุรีสแควร์(สี่แยกใหญ่ติดคณะบัญชี)   2ชม.แรกฟรี  หลังจากนั้นชั่วโมงละ20บาท เศษของชั่วโมงคิดเป็น1ชั่วโมง
2.อาคารจามจุรี9(ใกล้ๆตลาดสามย่าน)          ชม.ละ 10บาท  ยกเว้นมีสติกเกอร์นิสิตเหลือ ชม.ละ5บาท
3.อาคารมหาจักรีฯ(ถนนอังรี เข้าได้2ทาง จุฬากับอังรี) ถ้าวันรับปริญญาจะต้องเข้าทางอังรีเท่านั้น  ชม.ละ10บาท สามารถทำรายเดือนได้เดือนละ900(ต้องมีสติกเกอร์นิสิต)
4.สามย่าน   ชม.ละ 10บาท

ปล.วันอาทิตย์ จอดได้ทุกลานจอดทุกคณะ เพราะปิดทำการ สามารถจอดได้ทุกที่คับ

วันรับปริญญา มหาลัยจะปิดการจราจรในมหาลัยไม่ให้เข้าเลย ยกเว้นรถอาจารย์เท่านั้น  จอดได้ตามที่เสียเงินที่บอกไป และ ตามข้างทางจะจอดไม่ได้เลย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 00:23:09 »

จามสแควร์ สองชั่วโมงแรกฟรี ชั่วโมงถัดไปชม.ละ 20 บาทแล้วนะครับ โหดมาก
จามเก้า 10 บาท flat rate ถ้ามีติ๊กเก้อชมพู ชม. ละ 5 บาท เมื่อก่อนแค่โชว์บัตรก็ได้ เดี๋ยวนี้เคร่ง ติ๊กเก้อต้องยังไม่หมดอายุ

ส่วนอาคารมหาจักรฯ กับรัดสาดใหม่ ก็ให้คนในคณะเขาจอดเถอะครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 00:59:25 »
ตามที่หลายๆท่านบอกเลยครับ หรือจะไปจอดสนามกีฬาข้างสหเวช แล้วเดินมาก็ได้ นั่งรถป๊อบก็ได้ ฟรีด้วย จริงๆมันมีทริคจอดฟรีได้อีกหลายที่เลยครับในจุฬา (ผมทำประจำ)

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 03:26:55 »
ตรง sasin และ sportcenter มีที่จอดครับ

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:34:06 »
จอดอังรีก็ได้ครับ แต่ควรจะมาก่อน 7โมง

ออฟไลน์ Emission-Tester

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 12:34:37 »
ตามเพื่อนสมาชิกเลยครับ

ขอโทษ จขกท. ด้วยบางจุดข้อมูลผมไม่ได้ Update
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 14:08:52 »
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกสำหรับทุกๆคำตอบครับ  ;)
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel