ผู้เขียน หัวข้อ: จอ2ชั้น จะกลายเป็นเอกลักษณ์ของซีวิคอย่างถาวรในรุ่นต่อๆไปไหมครับ  (อ่าน 4655 ครั้ง)

ถ้าถามผมว่า ผมชอบอะไรในซีวิคFB ที่สุด ก็คงเป็นจอ2ชั้นนี่แหละ มันทำให้รถดูล้ำ ดูเป็นเอกลักษณ์แตกต่างจากคู่แข่ง
ในบรรดารถญี่ปุ่นทั้งหมด ผมชอบคอนโซลของซีวิคมากที่สุด ชอบมากกว่าแคมรี่ แอคคอร์ด เทียน่า ด้วยซ้ำ

เพื่อนๆคิดว่า จอ2ชั้น จะกลายเป็นเอกลักษณ์ของซีวิคที่จะมีในทุกๆรุ่นหลังจากนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ผมว่ามันจะ2ชั้นไปอีกพักใหญ่เลยล่ะจนกว่าเทรนจะเปลี่ยนหรือมีเทคโนโลยีใหม่ที่เจ๋งกว่า
ผมชอบมันแค่ตรงแสดงตัวเลขความเร็วใหญ่ดีมองหางตาก็เห็นแล้ว
แต่จอ i-mid นี่อยากให้ความละเอียดเยอะกว่านี้ ปกเพลงรูปหน้านักร้องเนียนๆย่นเป็นป้าหมดเลย

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ผมว่า มันจะเป็นเอกลักษ์ ของ Honda เลยนะ  ไอ้มีหลายจอเนี่ย  แต่ก็ชอบนะครับสวยดี

ออฟไลน์ TeslaX

กลัวว่ารุ่นต่อไปจะมีจอ 3 ชั้น ไปโผล่ที่กระจกบังลมหน้า แบบprius 5555

ออฟไลน์ Kanokchok

• Newbie
  • *
มันโอเคมากสำหรับผม ดูล้ำ ใช้งานได้จริง (ใช้ FB อยู่)

ออฟไลน์ Sappe!

ผมว่าล้ำดี แปลกแต่สวย ชอบบบ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิดว่าใช่ครับ เพราะ ทำมาล้ำ

ตัวต่อๆไปจะล้ากว่ามันก็แปลกๆ เนอะ

ดูอย่าง G8 ปุ่มโคตรจะเยอะ พอ G9 จอโคตรจะเยอะ

ออฟไลน์ fishfinger

ผมว่าฮอนด้าพยายามออกแบบตัวรถให้มันล้ำ โดยการใส่จอเยอะอารมณ์อวกาศ

เอาค่าจอไป อัพคอนโซนพลาสติกจะดีมาก มันดูcheapไป แต่ก็แล้วแต่คนชอบนะ

ส่วนตัวชอบ แนวง่ายๆครับจอเดียวอยู่ mazda benz bmw ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ผมคิดว่ามาตรความเร็วดิจิม่อน คือสิ่งที่ผมไม่ชอบที่สุดใน civic
ไม่มีเข็มความเร็วกวาด ไม่สะใจ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ fishfinger

ผมคิดว่ามาตรความเร็วดิจิม่อน คือสิ่งที่ผมไม่ชอบที่สุดใน civic
ไม่มีเข็มความเร็วกวาด ไม่สะใจ
เห็นด้วยเลย เวลาเหยียบแล้วไม่ค่อยมันเลย ขึ้นแต่เลข

ถึงแม้supercar หลายคันจะเป็นงี้ แต่ผมชอบอนุรักษ์นิยมนะ

เห็นเข็มไมล์ เข็มรอบขึ้น แล้วสุขใจ ;D

ออฟไลน์ Volta

เข้ามาแปะรูปปลากรอบครับ  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จอ 2ชั้นของ fd สวยสุดๆแล้ว ไม่ขาดไม่เกิน ลงตัวกำลังดี
พอเป็น fb เบี้ยว ความสมดุลไม่มี จอเยอะเกิน วัสดุแลดูห่วยลง จอ navi ดูเหมือนของเล่นถูกๆจากจีนแดง
ภาพปลากรอบเทียบกับคันข้างบน โดยคุณ J!MMY
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
วัสดุภายใน New Civic ดูมันลดต้นทุนอย่างไงไม่รู้ครับ

แต่ตัว MC ที่เมกาสวยดีนะครับ

ออฟไลน์ TeslaX

จอ 2ชั้นของ fd สวยสุดๆแล้ว ไม่ขาดไม่เกิน ลงตัวกำลังดี
พอเป็น fb เบี้ยว ความสมดุลไม่มี จอเยอะเกิน วัสดุแลดูห่วยลง จอ navi ดูเหมือนของเล่นถูกๆจากจีนแดง
ภาพปลากรอบเทียบกับคันข้างบน โดยคุณ J!MMY

แต่คนขับเค้าชอบนะครับมันเหมือน cockpit เครื่องบินครับ แต่คนนั่งข้างจะไม่ชอบเพราะมันจะเห็นแก่ตัวให้กับคนขับ5555

ออฟไลน์ Freekick042

จากที่ขับอยู่ผมว่าfbมันดีกว่าตรงจอ i-midครับ ทำให้คุมเพลงง่ายมาก โดยเฉพาะสำหรับคนเรื่องมากเรื่องเพลงอย่างผม บางทีกดเปลี่ยนๆเป็น10เพลงจนเจอที่ถูกใจ ไม่ต้องหันไปมองมากยิ่งถ้าใส่ปกอัลบั้มมาด้วยมองหางตาก็เห็นแล้วว่าเพลงอะไร
genต่อๆไปมันจะกี่ชั้นก็ช่างมันเหอะ แต่ให้เก็บจอความเร็วแบบตัวเลขไว้เหมือนเดิมจะดีมากเพราะมันใช้คู่กับcruie controlง่ายสุดๆโดยเฉพาะเวลากด+ - ไปลองขับพวกเข็มแล้วมันกะละเอียดๆยาก

แต่ถ้าไม่นับเรื่องตัวเลขความเร็วผมชอบคอนโซลของfordมากที่สุด แหลมๆเท่ดี

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวชอบมากครับ เป็น1ในเหตผลในการตัดสินใจซื้อ Civic FB เลย

แม้ว่าหลายๆคนจาบอกว่าวัสดุคอนโซลลด ต้นทุน และเบี้ยว

ผมว่ามันบิดมารับคนขับดีอะครับ (เพราะส่วนใหญ่คนขับใช้เยอะสุด)

ปล. ไม่รู้สิครับผมไม่เคยขับFDแต่ลองได้นั่งFBแล้วก้อชอบเลยหละครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่เสมอไปครับ

insight กับ leaf ก็เป็นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 6162002

ตอน FD จอแบบนี้มันเป็นอะไรที่ล้ำสุดๆเลยครับ ขึ้นไปนั่งแล้วตื่นตามาก

แต่ตอนนี้เฉยๆละ รุ่นต่อไปผมว่าอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้นะครับ ถ้าฮอนด้าคิดอย่างอื่นได้ *-*

ออฟไลน์ Volta

ตอน FD จอแบบนี้มันเป็นอะไรที่ล้ำสุดๆเลยครับ ขึ้นไปนั่งแล้วตื่นตามาก

แต่ตอนนี้เฉยๆละ รุ่นต่อไปผมว่าอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้นะครับ ถ้าฮอนด้าคิดอย่างอื่นได้ *-*

ผมว่ารุ่นต่อไปคงมี 8 จอแน่ๆครับ เอาไห้ตาลายกันไปข้าง  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
แผงคอนโซลมันเป็นสี่เหลี่ยมไปหมด อยากให้มีอะไรกลมๆโค้งมนบ้าง ตอนนี้แอบเพลนๆ ยังไงไม่รู้
บางอย่างผมก็อยากให้มันเป็นดิจิตอลล้ำสมัยนะ บางอย่างก็อยากให้เป็นแบบเดิมๆ
พอเป็นดิจิตอลหมดแล้วมันเหมือนขาดสเน่ห์และอารมณ์ความเป็นรถยังไงไม่รู้ซิ มันดูขาดความซิ่งไปหน่อย

แต่ตัวไมเนอร์ที่อเมริกาออกมาแล้วน่ะ สวยดี