ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเกี่ยวกับการเครมประกันชั้น1ครับ  (อ่าน 1793 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
คือผมได้แจ้งเครมกับ บริษัทประไว้นานแล้วครับตั้งแต่ช่วงมีนาคม ว่าผมขับรถชนเสากับกระถาง แล้วเขาบอกให้เอารถไปเข้า 0 ที่ผมแจ้งไว้ได้  แล้วอีก3วัน 0 โทรมาบอกให้เอารถเข้าไปได้เลย แต่ผมไม่สวกเข้าไปครับ แล้วตอนนี้ ผมจบเรียบร้องว่างครับ เลยจะรถเข้าไปทำ แต่ ติดที่ว่ามันนานมากครับ ประกันก็เปรี่ยนเจ้าไปแล้วครับ ไม่ทราบว่าจะเครมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: มีคำถามเกี่ยวกับการเครมประกันชั้น1ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 19:35:26 »
ใบเคลมมีอายุ1ปี นะ ถ้าจำไม่ผิด แต่ปัญหาคือคุณต้องต่อคิวซ่อมใหม่ เพราะคุณไม่ได้เข้าซ่อมตามกำหนด

Re: มีคำถามเกี่ยวกับการเครมประกันชั้น1ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 19:55:13 »
เขาไม่ให้ใบเครมผมอะซิครับ บอกแต่ว่าพร้อมเมื่อไหร่ให้เข้าไป

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 22:13:01 »
เข้าไปก่อนครับ จะเจอเจ้าหน้าที่ประกันทำใบเคลม แล้วเก็บใบเคลมไว้ เพื่อจะไปเข้าวันอื่นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 13:24:54 »
ใบเคลมได้ 1 ปีครับ ถึงประกันจะหมด แต่เรามีใบเคลม

ก็เข้าไปเคลมได้เลยครับ แต่ต้องโทรไปนัด0ก่อน ว่าสะดวกรับรถเราเข้าซ่อมรึเปล่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 01:41:46 »
ไปมาเรียบร้อยครับ สรุป เขาส่ง sms มาให้ผมครับ เดี๋ยวนี้ ไม่ต้องให้ใครมาดูรแล้วหรือครับเอาเข้าไปทำที่ 0 ได้เลย งงอยู่เหมือนกันครับ ^_^