ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag Meeting 2013 : ขอบคุณทุกท่านมากครับ //  (อ่าน 9184 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// Headlightmag Meeting 2013 : ขอบคุณทุกท่านมากครับ //
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 14:36:54 »
เมื่อคืน กลับถึงบ้าน ตอน ตี 2
นั่งคิดนอนคิดว่าจะเขียนอะไรดี
หลับไปเสียก่อน ตื่นมาอีกที บ่าย 2 !!

ขอขอบพระคุณ คุณผู้อ่านทั้ง 60 ท่าน ที่มากันเมื่อวานนี้นะครับ
บรรยากาศ อบอุ่น และเป็นกันเองกว่าที่คิดไว้นดหน่อย
และหวังว่าจะติดตาม อ่านเว็บไซต์ของเรากันต่อไป

1. คุณ jdai  ขอบคุณมากครับที่มาพบกัน อาจจะยังพูดคุยด้วยน้อยไปหน่อย คราวหน้าเจอกันใหม่ครับ
2. คุณ Toon_Touchpong  อยู่ไม่ถึงงานเลิก แต่ต้องไปเชียงใหม่กันต่อเลย ชีพจรลงเท้าไปไหนๆๆๆๆ

3. น้องกราวนด์ 5th Avenue  นี่ก็คุยด้วยน้อยไปหน่อย และยินดีด้วยกับงานใหม่ ขอให้สนุก กับการย้ายค่ายในครั้งนี้เน่อ :)
4. พี่ Golf Night_Angel ขอบคุณมากครับ ที่ตามมาพูดคุยด้วยจนถึง After meeting ที่ซ้ง โภชนา ถึง ตี 1 เลยทีเดียว
5. คุณ Ongszar หนึ่งในผู้โชคดีที่ซื้อ Fiesta มาใช้แล้วไม่มีปัญหา ส่วน Teana ก็ใกล้ตกรุ่นแล้วเน่อ

7. น้อง !+! Bomb !+!  จะรอดูเจ้าแดงเถือกคันใหม่ วันหลัง พา ณเดชน์ หรือ ญาญ่า มาเจอบ้างก็ได้นะ ฮ่าๆๆ
8.คุณ Kuro 2 ท่าน ขอบคุณมากครับที่มาพบปะกันวันนี้
9. คุณ Peth 1 ท่าน  ดีใจมากที่ได้เจอกันอีก วันหลังไปลองรถกัน ;)

10. คุณ liveshow ขอบคุณมากที่มาเจอกันครับ ได้คุยกันนิดหน่อย เรื่อง March
11. พี่ -*PoM*-  ดีใจมากที่พี่ป้อมมาได้ หนุ่มใหญ่ร่างเล็ก หน้าเด็กตลอดกาลของพวกเรา เย้ๆๆๆๆ ชอบล้อ Prius 17 นิ้วมาก สวยดี
12. คุณ beeday  และผู้ติดตาม ขอบคุณมากครับ ที่มาเจอกัน เรื่องหนังสือพ้อกเก็ตบุ๊ค ไว้คุยกันอีกทีครับ

13. คุณ Beebird  และผู้ติดตาม ขอบคุณมากครับ ที่มาเจอกัน หวังว่าคราวหน้า มาอีกนะครับ
14. คุณ Root  ขอบคุณมากครับพี่ ที่อยู่กันจนถึงงานเลิกเลยทีเดียว โอกาสหน้า ขอเชิญอีกนะครับ
15. คุณ art_duron ยินดีที่ได้เจอหน้าค่าตากันจริงๆซเะที อาจจะคุยด้วยน้อยไปหน่อย โอกาสหน้า เชิญอีกนะครับ
16. คุณ -nu- ยินดีที่ได้พบกันครับ โอกาสหน้า มาอีกนะครับ
17. คุณ LaTeX และผู้ติดตาม ก็ไม่เห็นจะเกรียนนี่นา โอเคดีออก ครั้งหน้า เชิญอีกนะครับ
18. คุณ KONGA  ขอบคุณมากครับ และดีใจ ที่ได้ความรู้สึกดีๆ กลับไป งวดหน้า มาอีกนะ

19. ตา BestHuafoo  ขอบคุณมากๆๆๆๆ ที่มา ว่างๆ มาช่วยเทสต์รถอีกเน่อ สนุกดี
20. คุณ kira  ขอบคุณมากๆ ครับ ที่มาพบกัน โอกาสหน้า เชิญอีกนะครับ
21. น้อง Moza (แตงโม)  มากับคุณพ่อ Aston27 ขอบคุณมากนะครับ สำหรับ ทั้ง 2 คุณพ่อคุณลูก
ที่สนิทกันจนเป็น พี่น้อง มากกว่า สมาชิกคุณภาพตลอดกาลของเรา :D
24. คุณ redsun  เย้ๆ ขอบคุณครับที่มาเจอกัน

25. คุณ bonuss  ดีใจที่ได้เจอกัน คราวหน้า มาอีกนะครับ
26. คุณ GreenG  เดินตักอาหาร 5 รอบ แสดงว่า อร่อยจริงๆ 555555

27. คุณ tubtup ขาประจำของเรา CBR สวยดีนะครับ งวดหน้ามาอีกเน่อพี่
28. คุณ NoFlyZone  ว่าแล้วเชียว ว่าต้องอยู่แถวสุวรรณภูมิ อิอิ Vios ใหม่ ดีขึ้นกว่าเดิมและแย่ลงกว่าเดิมเป้นจุดๆไปครับ

29. ตา YIM  ขอบคุณมาก ที่อยู่จนงานเลิกเลย แล้วเจอกันใหม่คร้าบ

30. พี่แบ็ต batyboy  ยกมือไม่ค่อยจะทัน แต่ในที่สุด ก็สำเร็จได้ดังใจ ขอบพระคุณมากๆครับที่มาเยี่ยมเยียนกัน อยู่จนงานเลิกเช่นเคย
31. น้อง MoO Cnoe  ขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่ทุ่มเทให้กับพวกเรา รอดู รีวิว D Max จากผมและน้องหมูได้ อีกไม่นานนี้
32. คุณ mkuski  เสื้อเหลืองนวลเดินมา หน้าตาคุ้นๆ อิอิ ขอบคุณที่มาเหมือนเคย เน่อ
33. ตา Art Signifer  ขอบคุณมากๆ สำหรับรูปสวยๆ ในฐานะ ช่างภาพประจำงานงวดนี้ อิอิ

34. คุณ Lekal Sutee คนที่ช่วยปรับปรุงหน้าเว็บของเรา ก็มาด้วย ขอบคุณมากๆ เน่อ เล็ก ไว้เดี๋ยวนัดคุยงานกันต่อ!

35. ตาล้ง the_bunz  ดีใจมากๆ ที่มาเจอกัน เดี๋ยวมีนอกรอบแน่ๆ!

36. คุณ pOckie ขอบคุณมากๆนะครับที่มาพบกัน และดีใจที่มีความสุขกลับไปครับ
37. คุณ Weeting  ตาแทน ขอบคุณมาก ที่อ่านรีวิวทุกบทความ นอกเหนือจากรถกระบะ อิอิ
38. ตา Boykung ดีใจมากๆ เช่นเคยที่ ตาบอย มาได้ และ Happy กับ XC60 ส่วนเรื่อง Kia เดี๋ยวเราจะรอดูต่อไปด้วยคน!
39. คุณ Northbridge ในที่สุด ได้เจอตัวซะที เย้ๆๆๆ
40. คุณ HYDE ขอบคุณมากๆครับที่มาเจอกันเมื่อคืนนี้
41. คุณ mxmx ขอบคุณมากครับที่รู้สึกดีกับพวกเรา โอกาสหน้า เชิญอีกนะครับ

42. ตา Boydii ขอบคุณมากๆ ที่ลงมาจากเชียงใหม่  มาเจอกัน ขับรถกลับบ้านดีๆ เราได้เจอกันอีกแน่ๆ
และ อย่าเพิ่งไปวีนช่าง ซ่อมรถ อย่างคราวก่อนอีกละ! ดีแต่ได้ไปลองรถให้เองที่นั่น ถึงได้รู้ความจริงนะเธอ! 5555

43 คุณ Tuned by Pex  ยินดีที่ได้พบเพื่อนเก่า ที่ไม่ได้เจอกันมานานตั้ง 12 ปี เมื่อคืนนี้ ฮ่าๆ

44. คุณ No.94  ขอบคุณที่ชอบ บรรยากาศอบอุ่น ท่ามกลางแอร์เย็นฉ่ำ นะครับ ฮ่าๆๆ

45. คุณ Anvers30  ยินดีที่มานะครับ งวดหน้าเจอกันใหม่
46. พี่ eddie  กับคุณ Mod ขอบคุณมากๆนะครับ และดีใจที่ได้พบกับทั้ง 2 ท่าน เมื่อคืนนี้ครับ

47. คุณ KK (คุณไก่) ดีใจมากๆ ที่ฝ่ารถติดย่านสีลม มาเจอกับพวกเรา ฮ่าๆๆ คุยกันน้อยไปหน่อย
งวดหน้า ไปหาของกินแถวสีลมกันอีกเน่อ :)

48. น้อง Keng ขอบคุณมากสำหรับ อะไรต่อมิอะไรมากมาย ที่ได้รู้เมื่อคืนนี้....เจ๋งหวะ!!

49. คุณ Jbon กับแฟน ดีใจที่แวะมาเน่อ เสียดาย ยังไม่ได้คุยกันเท่าไหร่ แต่เร็วๆนี้ เรายังคงเจอกันอีกเรื่อยๆตามงานต่างๆ อิอิ

50. Popdemonic ดีใจที่มา และดีใจด้วยที่เจอเพื่อน ซึ่งห่างหายไป 12 ปี ฮ่าๆๆๆๆ

-----------------------------

ขอบคุณ The Coup Team ทุกคน โดยเฉพาะ กอล์ฟ BIZZARE เอก BackSeat Driver น้องต๊อบ Philozophy
น้อง ตอยด์ Toyd , HOMY DEMIO น้องบอม Rhino Mango ที่ช่วยกันทำให้งานนี้เสร็จสิ้นลงได้ด้วยดี
และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง พิ กับเคี้ยง ที่มาช่วยกัน ดูแลคุณผู้อ่านของเราทุกท่าน อย่างดี

ขอบคุณ กล้วย BnN ที่มาช่วย เป็นพิธีกร เฉพาะกิจให้ สร้างบรรยากาศที่เฮฮาปารืตี้มากๆ

ขอบคุณ ตาแพน Commander CHENG ที่ มาช่วยกันต้อนรับดูแลแขกเหรื่ออย่างดี
คืนก่อนหน้า กิน LEO ไป 4 ขวด (ทั้งที่ปกติ ไม่ได้กิน) พิเลิกงานเสร็จ กินไอศกรีม
ถ้วยโต อีก 4 ถ้วย เฮ้ยยยยยยยย เยอะไปโว้ยยยยยยย! ไหนบอกว่า จัดเบาๆไงเพ่!

และที่สำคัญ ขอขอบคุณ พี่หนึ่ง ร้านระเบียงดาว กรมยุทโยธา ทหารบก
ที่จัดเตรียม อาหาร เครื่องดื่ม ที่จอดรถ และอำนวยความสะดวกให้กับพวกเรา กันอย่างดี
เต็มที่ และ Professional มากๆ ครับ

ขาดตกบกพร่องตรงไหน ขออภัยไว้ล่วงหน้า และเสนอความคิดเห็นมาได้เลยนะครับ

ส่วนใครที่ ลงทะเบียนมา แล้ว ไม่มา ที่มาแจ้งชื่อไว้ ทั้งในกระทู้ หรือข้อความ
หรือโทรหาผม ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้า เราคงได้เจอกัน

แต่....ใครที่ไม่มา ไม่แจ้ง ก็ไม่เป็นไรเช่นกันครับ แต่เราจะจำคุณไว้ หึหึหึหึหึหึหึหึหึหึหึ

ที่สำคัญที่สุดก็คือ
สิ่งใดที่คุณได้ยินผมพูดจากในงาน หลายอย่าง ไม่สามารถ ออกสื่อสาธารณะได้
ก็ขอรบกวนไว้ด้วยเช่นเดียวกันนะครับ ว่า เราจะรู้กัน เฉพาะในวงสนทนาเมื่อคืนนี้ "เท่านั้น"

และถือว่า เป็น เรื่องราวที่เล่าให้ฟังกันแบบ Exclusive เท่านั้น
โปรดอย่าไปบอกใครต่อใครเขาต่อเชียวละ ว่าผมเป็นคนพูด แหะๆๆๆๆ

โอกาสหน้า พบกันใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 14:41:12 โดย J!MMY »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: // Headlightmag Meeting 2013 : ขอบคุณทุกท่านมากครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 14:48:36 »
ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากมาย และขอบอกว่า

ที่นี่อาหารอร่อยมากจริงๆ กินเกี้ยวไป 7 จาน กับน้อง YIM และตักไป 5 จาน(ส่วนตัว) ครับ

;)

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: // Headlightmag Meeting 2013 : ขอบคุณทุกท่านมากครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 15:00:14 »
ขอบคุณมากๆ เลยครับ กิจกรรมเสริมสร้างความสัมพันธ์ดีๆ แบบนี้
งานเมื่อวานรู้สึกดีจริงๆ แม้จะได้คุยได้ยิ้มทักทาย ยังไม่เยอะเท่าไร
งานครั้งหน้าถ้าว่างจะไม่พลาดแน่นอนเลยครับ  :D

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 15:06:02 »
 :o คุณjimmy เก็บ detail ละเอียดจริงๆครับ จำหมดได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:01:10 »
:) เมื่อไรนัดมาเลยยยย

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:15:53 »
 :) :) :)

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:33:52 »
ปลายปีจัดอีกได้ม๊ายยยย  ;D ;D

อยากไปจุง  ::)

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:42:37 »
ขอบคุณ พี่ Jimmy อีกทีครับ  :D

รอบหน้า ไม่พลาด .. อิอิ

ดีใจที่ได้ร่วมโต๊ะกับ พี่ liveshow, พี่ Weetting, พี่ GreenG, พี่ YIM, พี่ Signifer, พี่ Homy Demio

และท่านอื่นๆ ที่จำ ID ไม่ได้ ขอโทษด้วยครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 16:59:28 โดย KONGA »
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:46:18 »
Fiesta ปลอมแน่คับ ปล.ของแฟนผมนะ แต่ไปศูนย์ด้วยกันยังกับรถตัวเอง  ส่วน Teana ก็กำลังจะตกรุ่นแล้วครับ ^ ^

ขอบคุณ พี่Jimmy พี่แพน และ เพื่อนๆเว็บ Headlightmag ทุกท่านนะครับ
เมื่อวานสนุกมากเลย วันนี้กลับมาลุย Project ต่อคับ หุหุ

มีครั้งหน้าไปแน่นอนคับ ถ้าสะดวกนะคับ หุหุ

ท่านไหนไม่ได้ไปครั้งหน้ายังมีนะคับ ไปรู้จักกัน คุยกันเยอะๆนะคับ

เมื่อวานได้เห็นรถในฝันตัวเป็นๆ 640i ของสมาชิก Headlightmag สวยเด่นมาก หุหุ เสียงเครื่องเพราะมากกก
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 16:58:49 »
รีวิิวรถอื่นๆ ผมก็สนใจนะพี่จิม แค่อ่านไมค่อยละเอียดเหมือนรถกระบะ  ;D 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Kuro

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 17:51:12 »
ขอบคุณคับพี่จิมมี่ ;) มีโอกาสเมื่อไรขออนุญาติไปร่วมงานอีกนะคับ :)
(เมื่อวานอยากอยู่แจมต่อมากเลยคับ แต่ขับรถกลับมาจากพิษณุโลก วันนี้ก็ตื่นไปทำงาน8โมงที่ออฟฟิศอีก :'(
มีโอกาสดีๆแบบนี้อีก ขอรบกวนใหม่นะคับ ;D)

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 19:17:25 »
                           :D :D  อยากขอบคุณอีกสักร้อยครั้งครับพี่จิมมี่ พี่แพน และทีมงาน HLM ทุกท่าน    :D :D

จัดงานได้ดี รู้สึกอบอุ่น และเป็นกันเองมากๆๆดูแลสมาชิกเวปบอร์ดได้ดีมากๆ ครับ  และยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนร่วมโต๊ะดีจัง

จัดอีกเลยเป็นไง 55555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 22:57:27 โดย jdai »

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 19:48:48 »
ขอบคุณคุณ J!MMY คุณแพน คุณHOMY คุณกล้วย คุณตอย คุณเอก
และทีม HEADLIGHT MAG ที่น่ารักอีกเพียบๆทุกๆท่าน
ที่สร้างสรรค์งานดีๆ อบอุ่น สนุกสนานนี้ขึ้นมาครับ
เพื่อนๆสมาชิกก็น่ารักมากๆเลยครับ
ดีใจที่ได้ไป meeting มากๆครับ ^ ^

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 19:49:45 »
อย่างที่บอกครับ จ่ายเงินค่าตัวมา จะจัดน้องๆให้ถึงที่เลยครับพี่จิมมี่ ฮ่าๆ

ขอบคุณอีกครั้งที่จัดมีตติ้งสนุกๆให้สมาชิกได้พบเจอกันครับ  ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 20:35:30 »
เสียดายจริงๆ ไม่ได้ไปครับ ครั้งหน้าต้องไปพลาด

พอดีไม่ค่อนสบาย และก็ต้องดูลูกด้วย เสาร์ที่ผ่านมา

เห็นบรรยากาศแล้ว เข้าใจเลย หากเป็นแฟนแท้ๆ จริงๆ น่ารักทุกคนครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 21:05:22 »
ขอบคุณคุณ JIMMY  และทีมงานมากๆครับ

โดยเฉพาะคุณ JIMMY ลงมาโบกรถจอดให้เองเลยทีเดียววว
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 22:37:15 »
เสียดายผมแทบไม่ได้คุยกับพี่จิมเลย แต่ได้ถามเรื่องพัลซ่าร์ช่วงตามถามตอบ มันคาใจจริงๆครับ 55

ขอบคุณพี่แพนที่ตอบหลังไมค์กันเองมากๆ :D

p.s. ผมมาปีแรก ยังไม่รู้จักใครเลย เป็นคนเขินๆ คุยไม่ค่อยเก่ง ยังไงขอฝากตัวด้วยครับผม

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 23:08:10 »
อบอุ่นมากๆ และสนุกจริงๆ นึกถึงบรรยากาศเมื่อคืนก่อนยังนั่งยิ้มอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 23:28:14 »
มีโอกาสคราวหน้าต้องไม่พลาดแล้วววว

จังหวะไม่ได้ซะที โฮฮ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 00:29:34 »
พลาดแฮะ น่าเสียดาย ไว้ครางหน้าจะหาโอกาสไป ส่วนเรื่องเวป ติดตามกันตลอดคร้าบ!

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 00:58:45 »
อย่างน้อยก็ได้รู้ว่าคุณจิมมี่สนิทกับคนเก็บตังค์ค่าทางด่วนจริงๆนะ  :o

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:29:25 »
อยากมีส่วนร่วมจังครับ แต่ว่า ติดเรียน ป โท ถ้ามีโอกาส จะขอไปร่วมงานนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:32:41 »
ขอบคุณเช่นกันครับ นั่งกินแข่งกับพี่เต้ สงสัยน้ำหนักขึ้นอีกหลายโล
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:48:02 »
อยากให้คุณจิมมี่เอางานที่เขียนไปลงหนังสืออะครับ หนังพิมพ์หรือคอลัมอะไรก็ได้ คนที่เข้าไม่ถึงเน็ตจะได้อ่านด้วย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 01:51:52 »
บางอย่างนี่บอกได้นะ

พี่Eddie "ผมใช้อริสโต้" (มีเสียง ooohhh)
คุณ Tuned by Pex "ผมมี W123 (oooohhhhh)
คุณกี้ "ตอนนี้ขับ 86.....เกียร์ธรรมดาครับ" (ooooooooooooooohhhhh)

5555 ผมคอยดูตลอดแหละ แต่ขำตรงที่คุณกี้เน้นคำว่าเกียร์ธรรมดาตามมาเนี่ยแหละ
แหมเกียร์ออโต้ก็ไม่เป็นไรหรอกคร้าบ

ผมขอขอบคุณทุกคนนะครับที่มา บางโต๊ะนี่ขอโทษจริงๆที่ไม่ได้เดินไปคุยด้วย
คือตั้งใจว่าจะพยายามเดินไปนั่ง และแย่งอาหารให้ครบทุกโต๊ะ แต่จะพลาด
โต๊ะซ้ายในกลางกับขวาชิดเสาไป ขอโทษจริงๆครับผม

ผมชอบนะงานนี้ คือไม่คิดว่าไปๆมาๆมันฮาและง่ายสบายๆแบบนี้
รู้สึกว่ามันเป็นไม่กี่ที่หรอกที่เราสามารถเป็นตัวของตัวเองได้ ต่อหน้าคนที่
เรารู้จักบ้าง ยังไม่รู้จักบ้าง มีคนมาถ่ายรูปด้วยบ้างอะไรงี้ ซึ่งมันเป็นอีกโลกหนึ่งของผมเลยครับ
ผมมีสองหน้า หน้านึงคือ CHENGที่ทุกท่านรู้จัก อีกหน้านึงคือพนักงานบริษัทธรรมดาๆ
..ซึ่งมันต่างกันมาก และไม่นึกว่ามันจะต่างกันมากขนาดนี้ โดยเฉพาะจุดที่คุณRoot
คุยกับผมหลังเลิกงาน..ผมไม่คิดว่ามันเป็นพรสวรรค์หรอกครับการพูดการจาแต่ละอย่าง
ผมรู้ตัวอีกทีมันก็มาสิงสู่อยู่ในหัวสมองกับปากของผมแล้ว ตอนม.ต้นผมถูกจัดเป็นไอ้ตัวยิงมุขฝืด
ประจำชั้นครับ เพื่อนๆรังเกียจ สาวๆไม่คบเพราะไม่หล่อ โง่ด้วยครับ แต่ไอ้สิ่งที่ผมอ่านคิดและพูดตอนนั้น
มันก็คงแค่ไม่เหมาะกับเด็กม.ต้น..แต่อาจจะเหมาะกับคนวัย 20 ขึ้นเสียมากกว่า

ก็คือถ้าคุณๆชอบผมในโหมดนี้ สบายครับ ได้เห็นกันไปยาวๆแน่เพราะนี่คือสภาพแท้จริงของผม
หยาบบ้างสุภาพบ้างฮาบ้าง จริงจังบ้าง นี่ล่ะผมที่ไม่ต้องใส่หน้ากากครับ

ขอบคุณที่โอเคกันในแบบที่เราเป็น แค่นี้ดีชิบหายแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:20:25 »
อยากมีชื่อในนั้นมั่งจังแต่ลูกสองแล้วไปไหนมาไหนลำบากมาก  :( :( :(  แล้วจะมีจัดต่างจังหวัดมั่งมั๊ยครับอย่างแถวอิสเทิร์นรึจัดทัวร์ชมโรงงานซูซุกิมั่งมั๊ยครับจะไปรอหน้าโรงงานเลยสนใจเจ้าเอ๋อมากๆ    ::) ::) ::)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:54:55 »
 ;D ขอบคุณอาหารอร่อย สาระดีๆจากทีมงาน และมิตรภาพของทุกคนด้วยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:57:28 »
ขอบคุณเช่นกันครับ นั่งกินแข่งกับพี่เต้ สงสัยน้ำหนักขึ้นอีกหลายโล

555 :D :D

ออฟไลน์ No.94

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 10:49:15 »
ผมรีบกลับเพราะไปดูหนัง ถ้ารู้ว่าต่อร้านซ้งหนิ ผมตามไปแจมเลยนะเนี่ย เสียดายๆ

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 13:03:46 »
ขอบคุณทีมงานทุกท่านน่ะครับ ที่จัดงานสนุกๆ เฮฮา ;D

อันที่จริงผมอยู่ใกล้ๆ ถ้าไม่ติดว่าวันอาทิตย์ต้องไปทำธุระแต่เช้า คงอยู่ต่ออีกนาน ประกอบกับฝนเริ่มเทลงมาแล้ว เป็นอุปสรรคกับการขับรถ 2 ล้อ