ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม COMMANDER CHENG และ พี่ๆที่มีความรู้เกี่ยวกับ แต่งเครื่องยนต์ครับ  (อ่าน 14306 ครั้ง)

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
  ตอนผม 140 และตอนเห็น VIGO ข้างหลังตามมา ผม Shift Down ลงมา 2เกียร์แล้วครับ    ไม่ทันอยู่ดี พอให้เค้าแซง แล้วตามเค้า จนถึง 200  จี้ไม่ติดครับ    

ผมว่า 140 ลงเกียร์2 มันจะตื้อแทนเร็วสิครับ เกียร์ไม่แตกก็ดีแล้ว 140 ลง3 จะเหมาะกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 17:33:27 โดย artzzz001 »

ออฟไลน์ JikorokunG

เข้ามาเก็บความรู้ เซียนๆเขาคุยกันครับ อิอิ ขอบคุณคร้าบบบ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
  ตอนผม 140 และตอนเห็น VIGO ข้างหลังตามมา ผม Shift Down ลงมา 2เกียร์แล้วครับ    ไม่ทันอยู่ดี พอให้เค้าแซง แล้วตามเค้า จนถึง 200  จี้ไม่ติดครับ    

ผมว่า 140 ลงเกียร์2 มันจะตื้อแทนเร็วสิครับ เกียร์ไม่แตกก็ดีแล้ว 140 ลง3 จะเหมาะกว่าครับ
525d วิ่ง140 น่าจะอยู่เกียร์ 8 ถ้าลงมาถึงเกียร์ 3 ก็ลงมา 5 เกียร์เลยนะครับ ผมว่า จขกท บอกว่า shift down ลงมา2 เกียร์ ไมใช่ shift down ลองมาเกียร์ 2   อีกอย่างนึงคือ เกียร์ auto มันจะไม่ยอม shift ให้ถ้าshift down แล้วรอบเครื่องหลังจากเปลี่ยนมาอยู่ใน redline

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ลองหาพวกกล่อง  plug in มาใส่ก่อนน่าจะช่วยได้

ถ้ายังไม่พอคงต้องสั่งเครื่อง m5 มาใส่แล้ว

จริงๆคุณควรจะเข้าใจในจุดเด่นจุดด้อยรถตัวเองนะ จุดแข็งของ bmw ทุกรุ่นเลยคือ driving pleasure และ ultimate driving machine ไม่ใช่  truck racing

คุณขับรถของคุณเองมีความสุขพอหรือยัง คุณปล่อยให้มันหายไปเพียงแค่โดนแซงโดยรถที่เค้นลิมิตของเครื่องโดยที่ไม่มีความปลอดภัย เข้าโค้งทีต้องเบรคตัวโก่งงั้นหรอ ทั้งๆที่รถคุณบาลานซ์เป็นที่สุดแล้ว ลองหาเวลาว่างๆไปภาคเหนือ แถวเชียงใหม่ น่าน แม่ห้องสอน คุณจะรักคันนี้ขึ้นอีกมาก

ออฟไลน์ Rombax

คงต้องเจอตัวนี้ครับ

ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
กระบะเดี๋ยวนี้ถ้าให้แช่ยาวที่200แช่ได้ครับไม่พัง รถเดิมก็แช่ได้
เพราะทดเกียรมาต่ำยิ่งบางคันไปลดเฟืองท้ายเอาปลายด้วย
พวกสเต็บโบเดิมเอาเฟืองท้าย3.1มาใส่ขับ100รอบเครื่องอยู่แถว1500เองครับ
แล้วบางคันที่โมกันรอบเครื่องไม่ตันแค่4000-4500นะครับ
บางคันทำใส้เต็มจูนเนอร์เปิดรอบไปถึง6000ลองคำนวนความเร็วดูครับ
ถ้ากล้ากดทะลุ300แน่ๆแต่เรารู้ไงถ้ากดขนาดนั้นเอาหลังคาวิ่งแน่ ;D
พอ200upกระบะจะยกให้รถเก๋งแซงไปให้เขาดีใจบ้างจะกินทั้งต้น-ปลายเดี๋ยวเบนซิลหมดกำลังใจโม :D
รถผมทำน้อยมากเน้นใช้งานตอนนี้มีแค่ลงกล่องดันยก เดินอินเตอร์ใหม่ หัวฉีดใหญ่ โบ3000
ครัส ท่อตรง ใส้เดิมๆ ก็วิ่งขำๆ14นิดๆ งบน้อยครับทำไม่กี่หมื่นเอง
ที่ลองวิ่งมาแล้วแบบจอดเทียบแล้วซัดออกไป
ระยะ1/4ไมล์แต่ไม่ได้วิ่งสนามนะลองกันถนนว่างๆกินมาหมด
fdวางk20ฝาแดง 350zเกียรออโต้ขนมเลยคันนี้ A31 1JZGTE  jazz-viosเซตโบบูสเบาๆ
3doorb16aท่อลั่น พวกรถบ้านๆแอคคอร์3000v6 เทียน่า เบนช์ บีเอ็ม ขนมเลย

ออฟไลน์ Ty ESC

ขอถามท่านหน่อยครับ

กระบะดันรางกดปู๊ดดดดดดดนี่
ถ้ากดเต็มๆลากยาวๆนี่มันกินน้ำมันแค่ไหนครับ

สมมุติบางนาชลบุรี60โลกดเต็มๆสุดสาย170อัพตลอดมุดๆนี่ใช้นำ้มันซักเท่าไหร่ของถัง

แล้วเสียงที่เวลากด บรื้นๆๆๆ ตู๊วววววววววววว ไอ้ตู๊ววววววนี่เสียงโบลวออฟหรือครับ

ออฟไลน์ Rombax

ผมว่าน่าจะขึ้นราคากระบให้มากกว่านี่ครับ เพราะทุกวันนี้เห็นไปแถวๆชานเมืองกระบะแต่งเพียบเลย

คงไม่เอามาใช้เพื่อการพาณิชแล้วมั้งครับ อย่างเครื่อง 3.0 ราคาซัก 1.7 ล้าน ไปเลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 22:53:26 โดย Rombax »
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

• **
ช่วงซัดหนักๆกิน7-8โลลิตรคับ วิ่ง120-200แบบกดกินคันอื่น
ถ้านิ่งๆ120ยังได้10โลลิตรขึ้นคับรอบเครื่องสองพันนิดๆเอง
เสียงแซ้ดดดดด ปู้ววววว  ก็แค่ท่อตรงอย่างเดียวโบแปรผันเวลาถอนมันจะหอนไม่ใส่โบออพคับ

ออฟไลน์ tbdorakiez

• Newbie
  • *
อ่านแล้วสนุกจังเลยครับ ชอบชอบ กระทู้นี้สนุกดี
VW GTI
Subaru Brz m/t

ช่วงซัดหนักๆกิน7-8โลลิตรคับ วิ่ง120-200แบบกดกินคันอื่น
ถ้านิ่งๆ120ยังได้10โลลิตรขึ้นคับรอบเครื่องสองพันนิดๆเอง
เสียงแซ้ดดดดด ปู้ววววว  ก็แค่ท่อตรงอย่างเดียวโบแปรผันเวลาถอนมันจะหอนไม่ใส่โบออพคับ
กินโหดกว่า 330d อีกนะครับ เพราะเครื่อง 3 liter เหมือนกัน

ออฟไลน์ artzzz001

525d วิ่ง140 น่าจะอยู่เกียร์ 8 ถ้าลงมาถึงเกียร์ 3 ก็ลงมา 5 เกียร์เลยนะครับ ผมว่า จขกท บอกว่า shift down ลงมา2 เกียร์ ไมใช่ shift down ลองมาเกียร์ 2   อีกอย่างนึงคือ เกียร์ auto มันจะไม่ยอม shift ให้ถ้าshift down แล้วรอบเครื่องหลังจากเปลี่ยนมาอยู่ใน redline

รีบอ่านไปนิดนึงครับ เลยอ่านผิด ขออภัยด้วย

ออฟไลน์ madboy

กระบะเดี๋ยวนี้ถ้าให้แช่ยาวที่200แช่ได้ครับไม่พัง รถเดิมก็แช่ได้
เพราะทดเกียรมาต่ำยิ่งบางคันไปลดเฟืองท้ายเอาปลายด้วย
พวกสเต็บโบเดิมเอาเฟืองท้าย3.1มาใส่ขับ100รอบเครื่องอยู่แถว1500เองครับ
แล้วบางคันที่โมกันรอบเครื่องไม่ตันแค่4000-4500นะครับ
บางคันทำใส้เต็มจูนเนอร์เปิดรอบไปถึง6000ลองคำนวนความเร็วดูครับ
ถ้ากล้ากดทะลุ300แน่ๆแต่เรารู้ไงถ้ากดขนาดนั้นเอาหลังคาวิ่งแน่ ;D
พอ200upกระบะจะยกให้รถเก๋งแซงไปให้เขาดีใจบ้างจะกินทั้งต้น-ปลายเดี๋ยวเบนซิลหมดกำลังใจโม :D
รถผมทำน้อยมากเน้นใช้งานตอนนี้มีแค่ลงกล่องดันยก เดินอินเตอร์ใหม่ หัวฉีดใหญ่ โบ3000
ครัส ท่อตรง ใส้เดิมๆ ก็วิ่งขำๆ14นิดๆ งบน้อยครับทำไม่กี่หมื่นเอง
ที่ลองวิ่งมาแล้วแบบจอดเทียบแล้วซัดออกไป
ระยะ1/4ไมล์แต่ไม่ได้วิ่งสนามนะลองกันถนนว่างๆกินมาหมด
fdวางk20ฝาแดง 350zเกียรออโต้ขนมเลยคันนี้ A31 1JZGTE  jazz-viosเซตโบบูสเบาๆ
3doorb16aท่อลั่น พวกรถบ้านๆแอคคอร์3000v6 เทียน่า เบนช์ บีเอ็ม ขนมเลย

แช่ยาวๆ 200 นี่ oil temp exhaust temp เท่าไหร่ครับ  ;)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
อีกหน่อยคงมีกะบะเวอร์ชั่น ทำเวลารอบสนามเนอร์เบริกริงต่ำกว่า 7 นาที หรืออาจเห็นกะบะ ยี่ห้อ แลมโบก็ได้ ถ้าพวกผู้บริหารแลมโบมาเห็นกะบะที่ไทย อะไรก็มีได้ชิมิ ขนาด เออร์บัส ยังมีเลย  ;D

แต่ถ้าใครเคยดู dragtime ในยูทูป เคยสังเกตุกันมั้ยว่าทำไมเค้าแทบไม่ต้องเบรินยางกันเลย อย่างมากก็นิดเดียว แต่พี่ไทยเบินซะยางแทบไหม้ แล้วในไทยกะบะวิ่ง ต่ำกว่า 10 วิ นี่วิ่งในถนนธรรมดาได้ซักกี่คัน? ส่วนใหญ่ที่วิ่งใน dragtime นี่ยังวิ่งถนนธรรมดาได้ชิลๆนะครับ ถ้าจะให้เอากะบะมาเทียบกะซูเปอร์คาร์ มันเทียบไม่ได้อยู่แล้วครับ ต่อให้แรงกว่า หรือเกาะกว่าหรืออะไรก็ตามแต่ มันก็มีค่าไม่เท่ากัน เอาง่ายๆมันเหมือนขุดแร่ทองแดงเอามาขาย แต่อีกรายนึงขุดเพชรเอามาขาย ขุดเหมือนกันเหนื่อยเหมือนกันเวลาทำงานเหมือนกันแต่ตอนขายได้เงินต่างกัน นั่นแหละครับคำว่าคุณค่าของ ซุปเปอร์คาร์ มันอยู่ที่รายละเอียด ไม่ใช่แค่ตะบี้ตะบันแรง   ถ้างั้นกะเป๋าHERMESมันไม่ใบเป็นแสนเป็นล้านหรอก ทั้งที่มันก็ใช้เก็บตังค์เหมือนกันเก็บของเหมือนกัน ถ้าให้ถามคนส่วนใหญ่ว่า จะเอา 320d ชุดแต่ง m-performance รอบคัน กะ กะบะแต่งเต็มพ่วงกล่องดันรางแต่งหมดเป็นล้านเหมือนกัน แล้วให้คนส่วนใหญ่เลือก ลองคิดดูว่าคนส่วนใหญ่เลือกอะไรครับ   แต่ระวังไว้นะครับคนที่จะเลือกกะบะ ถ้ามีภรรยายืนอยู่ข้างๆ อาจโดนตบหูดับได้ถ้าเลือกผิดคัน 555  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 11:46:29 โดย NarinrachMaisok »

• **
รถผมมีวัดบูสตัวเดียวไว้ดูกันไหลแค่นั้น
อย่างอื่นไม่ห่วงเลยเครื่องทนอยู่แล้วน้ำมันเครื่องก็ปตทสังเคราห์นี้ละ
กระบะที่โมวิ่ง12-13วิ ถ้าวิ่งทางไกลนิ่งๆ120-140ประหยัดมากๆยัง10โลลิตรขึ้นรอบสองพันหน่อยๆ
สิ่งที่กลัวอย่างเดียวคือเกียรแตกเพราะแรงบิดมันสูงมากพยายามไม่กระชากมากแต่ก็อดไม่ได้
ตอนลงกล่องแรกๆยังไม่ทำครัสกดหนักที่เกียร4รอบกวาดผิดปกติครัสลื่นเลย
ไม่หมดนะแต่จับไม่อยู่ แต่ก่อนเล่นเบนซิลกว่าจะได้ม้าแต่ละตัวหมดเยอะมาก
ดีเซลทำใช้งานม้าตอนนี้สองร้อยปลายๆแต่แรงบิดรถผมเกือบ700NMที่รอบแถวสองพันนิดๆเอง
ม้าสองร้อยปลายๆมาเต็มที่รอบเกือบๆสามพัน ให้คนไม่เคยขับดีเซลมาลองขับ
ร้องซี้ดซ๊าดกันทุกคน ;D

ออฟไลน์ udis

โอ้ กินเรียบเลย สุดยอดจริงๆครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ได้ข่าวว่า topic คือการทำเครื่องวิ่งทางตรงแล้วมันหลุดไปถึงนัวร์เบิร์กริงได้ไงหว่า

ถ้าจะย้าย topic ไปทำเรื่องรถกระบะในเซอร์กิต ตอบไม่ยาก ถ้านั่งดูรถแข่งวิ่งมาบ้าง
ก็จะรู้แล้วว่ากระบะทำช่วงล่างเต็มๆแต่โครงเดิม attack โค้งเท่ารถบ้านทำช่วงล่างกลางๆได้
แต่ถ้ารถบ้านทำเต็ม ก็attack โค้งได้เร็วกว่าเหมือนกัน ท้ายสุดทำเท่ากัน รถที่ช่วงล่างดี
ยางดี เตี้ย set รถมาลงตัวกับconditionสนามนั้นๆมากที่สุดก็ชนะอยู่ดี

แต่นี่พูดเรื่องทางตรงล้วนๆ เวลามันก็คือเวลา เห็นอยู่แล้วว่ากระบะติดแอร์ขับจากไหนมาไม่รู้
มาสนาม วิ่ง 14.xxวิ แล้วกลับบ้าน ขากลับแวะรับเมียก่อนด้วยเอ้า..แปลกตรงไหน
ยิ่งถ้าพวก 15ต้นๆนี่ยิ่งดาษดื่น

FD วางk20ฝาแดง ทำอะไรบ้าง ถ้าวางลงอย่างเดียว วิ่งให้ตายก็ 14ปลาย ส่วนมาก15ถ้วน
350zเกียรออโต้ ทำอะไรบ้าง ไม่ทำ ก็วิ่ง 14 ปลาย
1JZGTE  เกียร์ออโต้ ก็มี 14 กลางถึงปลาย เฟืองท้ายไม่แมตช์มี 15
jazz-viosเซตโบบูสเบาๆ ออโต้ถอดเบาะตัวเบาวิ่ง 15.5 กระปุกวิ่ง 14ปลายถึง 15ต้น บูสท์ไม่เกิน 0.5นะ
3door B16A แค็ม? ฝา? เดิมดำๆ? ปลดล็อครอบ? 14.7-15.5 ก็ประมาณนี้
Accord V6? กล่องไทย? กล่อง US? วิ่ง 15 วิบวก

อยากชนะรถเหล่านี้ ก็ไม่ยาก ทำให้มันวิ่งได้ 14 วิหรือเร็วกว่า แค่นั้นไง
ถ้าอยากพูดด้วยตัวเลขมาพูดกัน ถ้าอยากพูดด้วยอารมณ์ว่ายังไงก็จะดึงให้ฝ่ายนึงแพ้ให้ได้
โดยไม่ต้องสนเรื่องกำลังเครื่อง ไม่ต้องสนเรื่องอื่น อันนั้นผมหยุดตอบดีกว่า เสียเวลาทำมาหากิน

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tbdorakiez

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่า topic คือการทำเครื่องวิ่งทางตรงแล้วมันหลุดไปถึงนัวร์เบิร์กริงได้ไงหว่า

ถ้าจะย้าย topic ไปทำเรื่องรถกระบะในเซอร์กิต ตอบไม่ยาก ถ้านั่งดูรถแข่งวิ่งมาบ้าง
ก็จะรู้แล้วว่ากระบะทำช่วงล่างเต็มๆแต่โครงเดิม attack โค้งเท่ารถบ้านทำช่วงล่างกลางๆได้
แต่ถ้ารถบ้านทำเต็ม ก็attack โค้งได้เร็วกว่าเหมือนกัน ท้ายสุดทำเท่ากัน รถที่ช่วงล่างดี
ยางดี เตี้ย set รถมาลงตัวกับconditionสนามนั้นๆมากที่สุดก็ชนะอยู่ดี

แต่นี่พูดเรื่องทางตรงล้วนๆ เวลามันก็คือเวลา เห็นอยู่แล้วว่ากระบะติดแอร์ขับจากไหนมาไม่รู้
มาสนาม วิ่ง 14.xxวิ แล้วกลับบ้าน ขากลับแวะรับเมียก่อนด้วยเอ้า..แปลกตรงไหน
ยิ่งถ้าพวก 15ต้นๆนี่ยิ่งดาษดื่น

FD วางk20ฝาแดง ทำอะไรบ้าง ถ้าวางลงอย่างเดียว วิ่งให้ตายก็ 14ปลาย ส่วนมาก15ถ้วน
350zเกียรออโต้ ทำอะไรบ้าง ไม่ทำ ก็วิ่ง 14 ปลาย
1JZGTE  เกียร์ออโต้ ก็มี 14 กลางถึงปลาย เฟืองท้ายไม่แมตช์มี 15
jazz-viosเซตโบบูสเบาๆ ออโต้ถอดเบาะตัวเบาวิ่ง 15.5 กระปุกวิ่ง 14ปลายถึง 15ต้น บูสท์ไม่เกิน 0.5นะ
3door B16A แค็ม? ฝา? เดิมดำๆ? ปลดล็อครอบ? 14.7-15.5 ก็ประมาณนี้
Accord V6? กล่องไทย? กล่อง US? วิ่ง 15 วิบวก

อยากชนะรถเหล่านี้ ก็ไม่ยาก ทำให้มันวิ่งได้ 14 วิหรือเร็วกว่า แค่นั้นไง
ถ้าอยากพูดด้วยตัวเลขมาพูดกัน ถ้าอยากพูดด้วยอารมณ์ว่ายังไงก็จะดึงให้ฝ่ายนึงแพ้ให้ได้
โดยไม่ต้องสนเรื่องกำลังเครื่อง ไม่ต้องสนเรื่องอื่น อันนั้นผมหยุดตอบดีกว่า เสียเวลาทำมาหากิน

ถูกครับ...
VW GTI
Subaru Brz m/t

ออฟไลน์ keangac

เรื่องแต่งเครื่อง F10 คงไม่ทำครับ ผมขับรถมาหลายคันมาก     Sport Raider , Fortuner , E220 CDI  W211 , E46 323I , E60 525I , E90 320D LCI , E250 CGI W212 Coupe

, CLS 250  และ F10 525D

รถทั้งหมดที่ขับมา   ผมชอบ F10 ที่สุด   มันตอบโจทย์ผมได้หมด    อัตราเร่ง  ความนิ่ง  ความประหยัด ช่วงล่าง     บอกได้เลย สำหรับผม มันคือที่สุดแล้ว  ใจผมยังกลัวว่า ถ้า Series 5 ใหม่มา  Feeling จะยังคงทำให้เป็นเหมือน F10ได้อยู่มั๊ย   (ตอนนี้ ขับไป 700KL น้ำมันเหลือขีดครึ่ง )  สุดแล้วครับ คันนี้

ส่วนที่ข้องใจ ผมไม่ได้จะบอกว่า ไม่ชอบรถตัวเอง  เพียงแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์   แต่เคยขับ Fortuner ซึ่งประสบการณ์ที่ผมเจอ คือ F10 กินขาดทุกอย่าง  แต่พอมาคันที่ผมกล่าวถึงเลยแค่สงสัยว่า การแต่งรถให้เครื่องแรง มันทำได้ถึงขนาดนั้นเลยหรือ

ยังไงก้ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่มาให้ความรู้ โดยเฉพาะ COMMONDER CHENG ครับ

อีกหน่อยคงมีกะบะเวอร์ชั่น ทำเวลารอบสนามเนอร์เบริกริงต่ำกว่า 7 นาที หรืออาจเห็นกะบะ ยี่ห้อ แลมโบก็ได้ ถ้าพวกผู้บริหารแลมโบมาเห็นกะบะที่ไทย อะไรก็มีได้ชิมิ ขนาด เออร์บัส ยังมีเลย  ;D

แต่ถ้าใครเคยดู dragtime ในยูทูป เคยสังเกตุกันมั้ยว่าทำไมเค้าแทบไม่ต้องเบรินยางกันเลย อย่างมากก็นิดเดียว แต่พี่ไทยเบินซะยางแทบไหม้ แล้วในไทยกะบะวิ่ง ต่ำกว่า 10 วิ นี่วิ่งในถนนธรรมดาได้ซักกี่คัน? ส่วนใหญ่ที่วิ่งใน dragtime นี่ยังวิ่งถนนธรรมดาได้ชิลๆนะครับ ถ้าจะให้เอากะบะมาเทียบกะซูเปอร์คาร์ มันเทียบไม่ได้อยู่แล้วครับ ต่อให้แรงกว่า หรือเกาะกว่าหรืออะไรก็ตามแต่ มันก็มีค่าไม่เท่ากัน เอาง่ายๆมันเหมือนขุดแร่ทองแดงเอามาขาย แต่อีกรายนึงขุดเพชรเอามาขาย ขุดเหมือนกันเหนื่อยเหมือนกันเวลาทำงานเหมือนกันแต่ตอนขายได้เงินต่างกัน นั่นแหละครับคำว่าคุณค่าของ ซุปเปอร์คาร์ มันอยู่ที่รายละเอียด ไม่ใช่แค่ตะบี้ตะบันแรง   ถ้างั้นกะเป๋าHERMESมันไม่ใบเป็นแสนเป็นล้านหรอก ทั้งที่มันก็ใช้เก็บตังค์เหมือนกันเก็บของเหมือนกัน ถ้าให้ถามคนส่วนใหญ่ว่า จะเอา 320d ชุดแต่ง m-performance รอบคัน กะ กะบะแต่งเต็มพ่วงกล่องดันรางแต่งหมดเป็นล้านเหมือนกัน แล้วให้คนส่วนใหญ่เลือก ลองคิดดูว่าคนส่วนใหญ่เลือกอะไรครับ   แต่ระวังไว้นะครับคนที่จะเลือกกะบะ ถ้ามีภรรยายืนอยู่ข้างๆ อาจโดนตบหูดับได้ถ้าเลือกผิดคัน 555  ;D
ต้องเจอกับ 330d ครับ มวยถูกคู่ รถเดิม 330d วิ่งไม่เกิน14.5 ถ้าจูนอีกหน่อยน่ามี  13 ให้เห็น

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ต่อให้อิมเขาทำแรงเท่ากระบะ เขาก็ไม่ได้จะวัดกันหรอกครับ ไม่คุ้มที่จะเล่นด้วย
คนที่ใช้รถแรงๆ มันก็ไม่จำเป็นต้องสำแดงเดชทุกครั้งหรอก....

ทุกคนชอบมองอะไรมิติเดียว ว่าจะเอาคันนู่นมาจับคันนี้ ทางตรงแบบนี้ แรงแบบนี้
รถมีหลายมิติมากๆครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011