ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ป้ายแดงที่ขายในเมืองไทยตอนนี้รุ่นไหนบ้างครับที่มีสีน้ำเงิน เอาทุกรุ่นที่ไม่ไม่ร  (อ่าน 5736 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICEKUNG

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆชาวHeadlightmagทุกคน ผมเคยมาถามแล้วครั้งหนึ่งเรื่องรถมือสองกับรถใหม่ที่พ่อจะซื้อให้ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะเอารุ่นไหน จนคนซื้อให้ใจร้อนแอบชิ่งไปจองให้ก่อนแล้ว  ไม่ยอมบอกอะไรเลยครับ บอกแค่ว่าสีน้ำเงิน ถามมาสองวันสองคืนแล้วยังไม่ยอมบอก  ผมเลยอยากรู้ว่าที่ขายอยู่ในบ้านเราตอนนี้มีรุ่นไหนบ้างครับที่มีสีน้ำเงินขาย เฉพาะรถป้ายแดงนะครับ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 01:48:36 โดย ICEKUNG »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Ford Focus,Fiesta,Ranger

Chev Sonic

Mazda 3,BT50

Mitsubishi Attrage

นึกออกประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member

• Newbie
  • *
Ford Focus,Fiesta,Ranger

Chev Sonic

Mazda 3,BT50

Mitsubishi Attrage

ครับบอกแค่ว่าเป็นรถที่ผมคาดไม่ถึงและไม่นึกว่าจะมีกำลังซื้อให้ขนาดนี้ตาดว่าน่าจะ 8แสนขึ้น ตัดนิสสันและมาสด้า3ออกแต่ไม่ไช่รถกระบะครับ ที่คุณคิดผมถามมาหมดแล้วแต่แกบอกว่าไม่ไช่ ผมคิดยังไงก็นึกไม่ออก กลัวจะเอารุ่นที่ไม่ชอบมา

• Newbie
  • *

;D ;D ;D

ถ้าเป็นรุ่นนี้จริงๆ ผมจะกราบงามๆ3ครั้งพร้อมกับรำถวายรอบบ้านเลยล่ะครับ 555 ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
Subaru xv
Vigo , fortuner (สั่งสีนี้ได้ แต่นานหน่อย)
คัมรี่ืืืิ (น่าจะเรียกสีฟ้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 06:41:41 โดย boyperapon »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คันนี้หน่อยเป็นไงครับ 555

กลับเข้าสู่ความจริงดีกว่า
CR-V ก็มีสีน้ำเงินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 08:02:30 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **

ออฟไลน์ seraph228

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Honda คุณเหลือ CRV ครับตัวเลือกเดียว นอกนั้นสีฟ้า (หรือจะเอา StepWgn Spada? ตู้ปลาติดล้อ ของพ่อบ้าน Ultra Man ! )

Toyota เหลือ GT86 ครับ

Nissan คุณเหลือ Almera กับ X-Trail ครับ

Mazda 2x2 3x2  MX5  CX9 สรุปมีทั้งตระกูลเลยครับ สงสัยว่า CX5 จะเอาด้วย

Ford Fiesta x2 Focus x2

Mitsubishi ถ้าเค้าคิดว่า Attrage+Mirage สีฟ้าเป็นสีน้ำเงิน ก็ใช่เลยครับ (ฉะนั้น Jazz กับ Brio ก็เข้าข่ายด้วย) เพิ่ม ปาเจราสปอร์ตให้ด้วยที่เป็นน้ำเงินแท้

Suzuki SWIFT และ SX4(ถ้ายังมีเหลือนะ)

Chev Sonic + Trailblazer

BMW 3 series X1 X3 X6 Z4

Mini

รถยุโรปให้เพื่อนๆ ช่วยตอบนะ

Proton ? แหะๆ อย่าเลย

ออฟไลน์ Equcha

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2013, 09:59:53 โดย Equcha »

ออฟไลน์ unconscious

• Newbie
  • *
LEXUS CT200

ไม่แน่ใจ IS ตัวใหม่มีด้วยหรือป่าว

• Newbie
  • *
Honda คุณเหลือ CRV ครับตัวเลือกเดียว นอกนั้นสีฟ้า (หรือจะเอา StepWgn Spada? ตู้ปลาติดล้อ ของพ่อบ้าน Ultra Man ! )

Toyota เหลือ GT86 ครับ

Nissan คุณเหลือ Almera กับ X-Trail ครับ

Mazda 2x2 3x2  MX5  CX9 สรุปมีทั้งตระกูลเลยครับ สงสัยว่า CX5 จะเอาด้วย

Ford Fiesta x2 Focus x2

Mitsubishi ถ้าเค้าคิดว่า Attrage+Mirage สีฟ้าเป็นสีน้ำเงิน ก็ใช่เลยครับ (ฉะนั้น Jazz กับ Brio ก็เข้าข่ายด้วย) เพิ่ม ปาเจราสปอร์ตให้ด้วยที่เป็นน้ำเงินแท้

Suzuki SWIFT และ SX4(ถ้ายังมีเหลือนะ)

Chev Sonic + Trailblazer

BMW 3 series X1 X3 X6 Z4

Mini

รถยุโรปให้เพื่อนๆ ช่วยตอบนะ

Proton ? แหะๆ อย่าเลย

ข้อมูลครบมากๆๆ ขอบคุณครับ สิ่งที่ผมกลัวตอนนี้คือเจ้า โปรตรอนเพรเว่น นี่แหละครับ เพราะลองถามดูว่าใช่โฟกัสมั้ยแกบอกว่า หือ อย่างอื่นก็หือ แต่ถามว่าใช่โปรตรอน เพรเว่มั้ย แกไม่ตอบเดินเข้าห้องนอนไปเลย ง่ะ  :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ

[/quote]  สิ่งที่ผมกลัวตอนนี้คือเจ้า โปรตรอนเพรเว่น นี่แหละครับ เพราะลองถามดูว่าใช่โฟกัสมั้ยแกบอกว่า หือ อย่างอื่นก็หือ แต่ถามว่าใช่โปรตรอน เพรเว่มั้ย แกไม่ตอบเดินเข้าห้องนอนไปเลย ง่ะ  :'( :'( :'( :'( :'(

[/quote]

ถ้ามาจริง ว่างๆ รีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ  ;D ;D ;D แต่ถ้าที่บ้านไม่เคยใช้โปรตอนแล้วอยู่ดีๆจะซื้อ ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้นะ หรือแกไปลองขับแล้วชอบหว่า  :o เอาเป็นว่าได้รถอะไรมาบอกกันบ้างนะครับ  :D

ออฟไลน์ BlueMan69

ผมเข้าใจว่า จขกท. หมายถึงสีน้ำเงินแบบ ford

พวกสีฟ้าแบบ jazz หรือ mazda2 คงไม่ใช่แบบที่ต้องการ

ผมก็โคดชอบรถสีน้ำเงินเลย

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ออฟไลน์ chaiz

เพรเว่ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ ขอตัวท้อปนะ ครบๆเลย

ออฟไลน์ MystogaN

อาจจะคาดไม่ถึงแบบนี้เลยก็ได้ครับ :o

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
อาจะเป็นคันนี้..........ก้เป็นได้ ;D ;D ;D

.
.
.
.
.
.

หรือคันนี้