ผู้เขียน หัวข้อ: เคยจอดรับคนแปลกหน้าบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 6606 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เคยจอดรับคนแปลกหน้าบ้างมั๊ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:28:22 »
ได้ฟังเรื่องเล่ามาก็เยอะเลยอยากมาถามเพื่อนๆถึงประสบการณ์ตรงดูว่าเคยจอดรับคนแปลกหน้ากันบ้างรึเปล่า ส่วนตัวผมมีแต่ตอนเรียนมหาลัยขี่มอเตอร์ไซด์ไปส่งแม่ชีปฎิบัติธรรมบ่อยๆเพราะอยู่ด้านหลังบ้านที่เช่าไว้ส่วนรถยนต์ยังไม่เคยเพราะปกติไปไหนมาไหนด้วยรถเก๋งพร้อมครอบครัวจึงไม่สะดวกที่จะรับใครแปลกหน้าไปด้วยอีกอย่างเพื่อนสนิทผมเคยเล่าให้ฟังว่าเคยรับพระขึ้นรถแต่เพื่อนไปไม่ถึงก็จะไปส่งที่บขสแต่พอถึงแล้วไม่ยอมลงเปิดจีวร (จะขอตังนั่นแหละ) เพื่อนก็ใส่ไป 100 ก็ไม่ไปเปิดคาไว้นั่นแหละเพื่อนก็ใส่อีก 100 ก็ยังไม่ไปก็ใส่อีก 100 แล้วบอกว่าผมมีแค่นี้แหละหลวงพ่อไปเถอะแกถึงได้ลงไป จากนั้นเพื่อนผมก็ไม่รับใครอีกเลยบอกว่าถ้าเปลี่ยนเป็นมิจฉาชีพแล้วมาปล้นฆ่าจะทำไงมาเล่าให้ฟังในวงเหล้าพลอยให้ผมกลัวไปด้วยเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ICEKUNG

• Newbie
  • *
Re: เคยจอดรับคนแปลกหน้าบ้างมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:42:09 »
ผมเคย 2 ครั้งครับ ตอนเช้ารีบๆขี่มอไซด์ มาเรียนสมัยอยู่มอปลายผมติดไฟแดงอยู่เห็นป้าแก่ๆคนหนึ่งโบกรถอยู่ริมถนนแต่ไม่มีใครจอดเลยท่าทางแกรีบร้อน ผมเลยจอดกำลังจะถามว่าไปไหน ยังไม่ทันพูดแกกระโดดขึ้นเกาะเอวเลยครับ บอกให้พาไปส่งโรงบาล ซึ่งเป็นโรงบาลเกี่ยวกับโรคประสาท  ผมไม่รู้จะว่ายังไงเพราะทางมันเลยโรงเรียนผมไปไกลพอสมควรแต่แกไม่ยอมลง เลยต้องขับรถไปส่ง ไปถึงรถยังไม่จอดดีเลยกระโดดลง แถมไหว้ผมซะ 3  ครั้ง ฮากันไป

อีกครั้งหนึ่งไปเที่ยว กะลังกลับถึงหอเจอคนโต๊ะข้างๆ เดินอยู่ข้างทางเลยจอดถาม ได้ความว่าเพื่อนหนีกลับกันหมด ปล่อยให้จ่ายคนเดียวตังห์ไม่มีไอ้ที่กินขวดไหนที่ยังไม่เปิดก็คืนๆเขาไป เหลือเงินอยู่สิบกว่าบาท โทรศัพท์ก็ติดไปกับเพื่อนที่หนีกลับ ผมเลยไปส่ง หลังจากนั้นเลยเป็นเพื่อนกันมาเกือบ2ปีแล้วครับ

แต่หลังจากนั้นมาก็ยังไม่กล้ารับใครอีกเลย เห็นข่าวแล้วกลัว ;D ;D ;D ;D ;D ;D

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: เคยจอดรับคนแปลกหน้าบ้างมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:48:36 »
พระสงฆ์ ตัวดีเลยครับ ช่องทางหากิน ทำเป็นโบกรถไปด้วย แต่ขอตังค์แทน มิจฉาชีพชัด

ส่วนเรื่องคนแปลกหน้า ถ้าทางลำบากรถไม่มี ถ้าเป็นรถกระบะผมจะอนุเคราะห์ ให้นั้งหลังได้ และติดไปแค่ทางผ่านเท่านั้นแต่ไม่ให้นั้งในเก๋งนะครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:53:14 »
ของผมช่วงน้ำท่วมใหญ่ให้นั่งท้ายกระบะออกจากซอย หลายครั้ง นอกนั้นไม่เคยครับ กลัวเป็นมิจฉาชีพ

ออฟไลน์ AIMU

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:53:38 »
มอไซค์นี้ไม่เคย
พระรับบ่อยอยู่ขับจากตัวอำเภอเข้าตัวจังหวัดเห็นตามทางก็นิมนต์ เคยมีเรี่ยไรบ้าง ถ้าเป็นพระธุดงค์ที่อื่น แต่พระวัดระหว่างทางหรือในจังหวัดไม่มีนะ
คนทั่วไปก็มีถ้ารถกระบะส่วนใหญ่โบกเข้าหมู่บ้านจากปากทางถนนใหญ่ โบก เปิดกระจกถามไปถึงบ้านไหน แล้วเค้าก็ขึ้นกระบะท้าย พอถึงบ้านก็เคาะกระจกหลังบอกให้จอด
แต่ถ้าเป็นรถเก๋งเค้าก็ไม่โบกนะ ไม่เคยเจอ เค้าคงเกรงใจ
คนต่างจังหวัดเรื่องนี้น้ำใจเล็กๆน้อยๆ ทางเดียวกัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 12:33:46 »
สมัยที่ผมทำงานที่สุรินทร์ พระนี่ตัวดีเลยครับ ถนนเส้น 24
โบกให้ไปส่ง พอส่งก็ขอเงิน.. แล้วก็เดินข้ามไปอีกฝั่งรอโบกคันต่อไป..
นั่งไปแล้วก็นั่งกลับ วันนึงไม่รู้ว่ากี่รอบ
พักหลังๆมาเลยไม่มีใครจอดรับเลย..

แต่เรื่องดีๆก็มีนะ เมื่อก่อนผมนั่งรถไปกะพ่อ
เจอทหารโบกรถ พอดีตอนนั้นเอารถกระบะไป เลยให้นั่งกระบะหลัง..
ขับรถไปประมาณ 20 กิโล ก็ถึงที่ จอดให้ทหารลง พร้อมกับเดินมาควักแบ็งร้อยให้เรา..
แต่พ่อผมไม่เอาครับ ทหารก็ยกมือไหว้ขอบคุณ ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ทำให้รู้สึกดีครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 12:38:53 »
ที่ไทยไม่เคย ที่เมกา เคยเจอโบกตอนน้องขับครั้งหนึ่ง กับตอนผมเช่ารถขับเองครั้งหนึ่ง ก็ไม่ให้ขึ้นครับ ไม่รู้ว่ามาดีหรือไม่ดีนี่นา

เจอทหารโบกรถ พอดีตอนนั้นเอารถกระบะไป เลยให้นั่งกระบะหลัง..
ขับรถไปประมาณ 20 กิโล ก็ถึงที่ จอดให้ทหารลง พร้อมกับเดินมาควักแบ็งร้อยให้เรา..
แต่พ่อผมไม่เอาครับ ทหารก็ยกมือไหว้ขอบคุณ ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ทำให้รู้สึกดีครับ..

เยี่ยมครับ ทหารปกป้องประเทศให้เรา ช่วยคืนเล็กน้อยคงไม่เป็นไร

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 12:52:54 »
พระสงฆ์ ตัวดีเลยครับ ช่องทางหากิน ทำเป็นโบกรถไปด้วย แต่ขอตังค์แทน มิจฉาชีพชัด

ส่วนเรื่องคนแปลกหน้า ถ้าทางลำบากรถไม่มี ถ้าเป็นรถกระบะผมจะอนุเคราะห์ ให้นั้งหลังได้ และติดไปแค่ทางผ่านเท่านั้นแต่ไม่ให้นั้งในเก๋งนะครับ

เรียกว่าพระปลอมจะดีกว่า พระสงฆ์ นะครับ
เพราะพระสงฆ์จริง ๆ ท่านจะไม่ทำอย่างนั้นครับ
ผมก็เคยจอดรับ ท่านก็บอกว่า อนุโมทนา ด้วย ถึงตรงนั้นอาตมาก็จะลงแล้ว ไปต่อรถอีก

ผมจอดรถแล้วบอกว่าถวายปัจจัยอีก 200 ท่านบอก ไม่ต้องหรอกโยม อาตมาพอมีติดตัวอยู่
แต่ผมก็ยัดเยียดให้ท่านไปจนได้ - - เพราะปลายทางที่คุยกันก็อีกไกลอยู่

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 13:10:45 »

เรียกว่าพระปลอมจะดีกว่า พระสงฆ์ นะครับ
เพราะพระสงฆ์จริง ๆ ท่านจะไม่ทำอย่างนั้นครับ

เห็นด้วยตรงนี้ครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 13:21:00 »
เมื่อก่อนนี้ผมเคยรับพวกเด็กนักเรียนนะ สองสามครั้ง
แต่ตอนหลัง ๆ นี่ไม่กล้ารับใครเลยครับ กลัวมิจฉาชีพ

แต่ก็เคยประทับใจอยู่ครั้งที่ตอนนั้นกลางดึก รถผมoverheat ระหส่างทางแถวกระบี่
ค่อนข้างเปลี่ยว มีผม ภรรยา และเพื่อนภรรยาไปกันสามคน
ต้องโบกรถเพื่อจะไปต่อภูเก็ตครับ
โบกอยู่นาน แต่ในที่สุดก็มีหนุ่มสามคนมากับรถเก๋ง จอดรับให้เราโดยสารไปภูเก็ต แล้วเค้าก็ยังใจดีให้เราไปพักค้างคืนที่บ้านเค้าด้วยครับ
ประทับใจมากครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 13:28:05 »
เร็วๆ เพิ่งรับไปเองครับ

ขับรถกลับมาจาก Emporium กำลังจะไปคอนโดที่สาทร วิ่งรถออกมาทาง สุขุมวิท 26 ออกมาพระราม 4 ไปทางตลาดปีนัง แล้วมาเลี้ยวเข้าเชื้อเพลิง ตอนรถติดตรงทางรถไฟที่เชื้อเพลิง เห็นผู้หญิงคนนึง เดินลงมาจากแท็กซี่คันข้างหน้า เดินมาหาเราแล้วเคาะกระจก พูดภาษาอังกฤษจับใจความว่า กำลังกลับไปโรงแรมที่แถวเจริญกรุง อยู่ดีๆ แท็กซี่พามาทางนี้รู้สึกเปลี่ยวๆ เลยขอเค้าลงกลัวเค้าพาไปทำมิดีมิร้าย ถามหาทางไปรถไฟฟ้า ผมเลยให้ขึ้นรถมาด้วยพาไปส่งที่รถไฟฟ้าตรงถนนสาทรแทน เป็นคนเกาหลี ใจกล้ามากเลย มาเที่ยวเมืองไทยคนเดียว ไม่มีคนรู้จัก วันนั้นได้เบอร์มาแต่ผมไม่ค่อยว่าง เลยไม่ได้โทรกลับไปหาเค้าเลย น่าเสียดายเหมือนกัน นึกว่าจะได้พาเที่ยวกรุงเทพ

คิดแล้วก็แปลกที่กล้ารับเค้าขึ้นรถมา อาจจะเห็นว่าเป็นชาวต่างชาติ + กับการเป็นผู้หญิงด้วยมั้งครับ ไม่รู้จริงๆ ใครต้องกลัวใครกันแน่ 555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 14:26:10 »
พวกมิจฉาชีพนี่แย่มากเลยนะครับหากินกับความมีน้ำใจพลอยทำให้คนที่อยากทำดีต้องคอยระวังตัวไปด้วยบางครั้งต้องพลาดให้ความช่วยเหลือกับคนที่อยากได้จริงๆไป แม้ผมจะไม่ได้จอดรับนานมากแล้วแต่ก็ยังสนับสนุนให้มีน้ำใจเพียงแต่ต้องดูดีๆก่อนนะครับ บางคนที่เค้าเดือดร้อนจริงๆก็มีบทจะเดือดร้อนก็เดือดร้อนจริงๆไม่ทันตั้งตัว

เช่น ตอนเรียนมหาลัย (อีกแล้ว) เพื่อนโดนดักตีทั้งที่ไม่รู้จักกันเหตุเพราะมีเด็กมอไปมีเรื่องกับวัยรุ่นกลุ่มนั้นแล้วพาพวกมาหาตีใครก็ได้ที่เป็นเด็กมอ ก็วิ่งหนีพยายามหาโบกรถก็ไม่มีใครจอดช่วยซักคันจนไปเจอลุงคนนึงลากลูกซองมาช่วยไว้รอดไป ส่วนเพื่อนอีกคนโทรไปบอกพวกผมให้มาช่วยก็เฮโลมากัน 4 คนนึกว่าตีกันธรรมดาเจอวัยรุ่นเกือบ 20 คนอาวุธเพียบล้อมอยู่แต่รถที่วิ่งผ่านไปไม่มีใครมาช่วยแค่จะโทรบอกตำรวจมาช่วยก็ไม่มี ดีที่ในนั้นมีคนรู้จักเลยเจรจาได้ไม่งั้นก็ไม่รู้ว่าเป็นยังไง แต่บางทีก็นึกขำเพราะตอนแรกมากันแค่ 2 พวกผมมี 4 ลากไม้จะไปฟาดแล้วเชียวยังไม่ถึงตัวเลยมีมอไซด์มาจอด เอี๊ยดๆๆๆ มีด ดาบ ไม้ ปากฉลาม เพียบ สุดท้ายจับได้ 3 คนหนึ่งในนั้นดันเป็นน้องที่ช่วยห้าม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 14:33:24 »
นึกได้อีกเรื่อง  มันไม่ได้เป็นเรื่องรับคนแปลกหน้านะ
แต่เป็นเรื่องคนแปลกหน้ามาขอชมรถเรา

อันนี้ก็ควรระวังนะครับ  ทำทีมาขอชมรถเราหน่อน เพราะสนใจอยากจะซื้อรุ่นนี้
ถ้าเราอยู่คนเดียว แต่เค้ามากันสองสามคน พยายามเลี่ยงหน่อยนะครับ บอกเค้าว่าเรารีบก็ได้

ผมกลัวว่าถ้าเราคนเดียว แล้วเกิดพวกนี้เป็นมิจฉาชีพ ก็อาจจะโดนจี้ชิงทรีพย์หรือชิงรถไปเลยก็ได้ครับ
ครั้งนึงแถวชลบุรี ผมเข้าห้องน้ำไที่ปั้ม ภรรยาก็ไปเข้าห้องน้ำ ผมเสร็จธุระก่อนก็เลยออกมายืนใกล้ ๆ รถ
สักพักก็มีชายสามคนมารถเก๋งมาจอดเทียบข้างๆ พอเค้าลงจากรถ ทั้งสามคนก็เดินมาชมรถผมรอบคันเลย
แล้วก็มาถามผมว่าเจ้าของรถหรือเปล่า เค้าอยากชมรถหน่อยพอดีสนใจรุ่นนี้อยู่
ตอนนั้นผมไม่ได้คิดอะไรมากครับ ก็ให้ชมกันเต็มที่ เปิดรถให้เข้าไปนั่งเลย
โชคดีที่พวกเค้าไม่ได้เป็นมิจฉาชีพ   

ผมขับรถออกมาแล้วมาคิดดูอีกที ถ้าเกิดเค้าเป็นมิจฉาชีพล่ะนั่น  ผมคงต้องโดนแน่ ๆ

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 15:51:46 »
เคยรับเด็กน้อย ขึ้นกระบะท้าย ตอนกลับเข้าบ้าน เพราะซอยลึก

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 16:14:51 »
เคยหนนึง นานแล้ว

สาวๆ โบกหน้าปากซอยบ้าน ผมขี่มอไซด์

ขับเข้ามาใกล้ ตายละหว่า ไม่จอดก็ไม่ได้ เมียตรูเอง ซื้อของเซเว่นปากซอย................. ;D ;D

เอาจริงๆ ไม่กล้าครับ ไม่ว่าจะรับคนที่โบกเรา หรือเราต้องโบกคนอื่น ผมว่ามันเสี่ยงทั้งคู่เลย ยิ่งยุคนี้ด้วย

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 17:01:25 »
เมื่อก่อนเคยรับพระแถวบ้านครับ เห็นท่านเดินอยู่เลยจอดรถถาม
ก็ไปส่งแค่หน้าปากซอย เพราะท่านไปคนละทางกัน เลยขอทำบุญให้ท่านไป 100 นึงมั๊ง ท่านให้พระมาบูชา 1 องค์

แต่หลังๆเห็นข่าวมิจฉาชีพเยอะ เลยไม่กล้ารับเลย
ยิ่งผมชอบขับรถเที่ยว เจอพระโบกรถบ่อยมาก แต่ไม่เคยจอดรับเลย เพราะด้านหลังรถมีแต่สัมภาระ ที่นั่งม่แต่กระเป๋า + ของกิน 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 17:05:29 »
ไม่เคยครับ ยอมรับว่าไม่กล้า ใครก็ไม่รู้

ถ้าเป็นกระบะผมรับครับ แต่ถ้าเยอะมากๆก็ต้องพิจารณาดูอีกที

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 17:21:51 »
ผมมีเฉพาะตอนน้ำท่วมแถวบ้าน เห็นเดินเลาะข้างทางหลบน้ำกันอย่างลำบากลำบน แต่ถามไปก็ไม่ขึ้นซักคน สงสัยหน้าผมคงน่ากลัว = ="
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 18:33:14 »
พ่อผมเคยรับเป็นคนแก่ๆ(เหมือนแกจะเมานิดๆด้วยละ)แต่ก็ให้นั่งหลังกระบะไป
พอลงแกก็เดินมาขอเงินอีกเพราะแกไม่มีเงิน ก็เลยให้ไป(จำไม่ได้ละเท่าไรแต่ไม่เยอะหรอก)
ก็ถือว่าช่วยๆเขาไปละกัน :-\

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 19:33:25 »
พระเช่นกันครับ หลังๆไม่เอาแล้ว กลางคืนยิ่งไม่ต้องถาม อ่านข่าวแล้วกลัว นกต่อมีเยอะ

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 20:10:59 »
เคยเห็นบ่อยๆ โบกตอนช่วงหัวค่ำ และมืดๆ..

ไม่รู้ว่า ถ้ารับขึ้นมาบนรถ แล้วเขาจะหายตัวไปไหม.. >__<

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 21:53:31 »
ไม่เคย และไม่คิดว่าจะจอดรับแม้แต่ครั้งเดียวครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 22:13:42 »
คนแปลกหน้าไม่เคยรับ แต่คนหน้าแปลกนี่ประจำ...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 23:28:03 »
เคยครับ

ตอนผับเลิก

;D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 05:22:08 »
ของผมมีเรื่อยๆ

มีตั้งแต่ รับพระสงฆ์ จากหน้าปากซอยแถวๆ แบงค์ชาติ ไปส่ง หมอชิต 2 ตอนดึกๆ บอกว่า จะต้องนั่งรถขึ้นอีสาน
ไม่มีไถตังค์

"ตั้งแต่อาตมา มาอยู่กรุงเทพ ก็เจอคนขับรถแบบโยมนี่แค่ 2 ครั้งเท่านั้น"

---------------

บางที รับเพราะ เห็นเดินอยู่ริม บางนา-ตราด คนเดียว มันอันตรายมาก
มีนักศึกษาบ้าง หรือ ผู้ชาย บางคนที่ เหมือนนั่งรอรถเมล์ที่ป้ายตอนเที่ยงคืน
แต่ดูท่าจะอีกนานมากๆ ผมจะมองปราดเดียว จากโหงวเฮ้ง ว่า น่าจะช่วยได้
โดยเราจะปลอดภัยหรือไม่ ถ้าคิดว่าหว โอเค ลองถามเขาดูว่าจะไปไหน
ถามว่า ไปส่งไหม?  ส่วนใหญ่จะบอกว่า ไม่เป็นไร ขอบคุณมาก
มีบางคน ก็ ขอบคุณครับ แล้วขึ้นมานั่งเลยก็มี เราก็พาไปส่ง
บางรายนี่ฟัง Story ชีวิตแล้ว ก็..อืมม...ลำบากดี ไม่ด้ดราม่ามาก
แต่ก็พอกันกับสตอรีทั่วไปที่ได้ยินมาตลอด แต่แปลกว่า ไม่ค่อยเจอผู้หญิงเท่าไหร่

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:58:53 »
ผมไม่เคยเจอ แต่ถ้าเจอก็ไม่กล้ารับ

อีกมุมหนึ่ง ถ้าเราไปจอดเรียก คนที่ท่าทางลำบากอยู่ข้างทาง ว่า "ไปด้วยกันมั้ย"
คนที่เราไปเรียก ก็อาจไม่ไว้ใจเราเช่นกัน

และ พวกที่เดินเรี่ยไร ทำบุญโลงศพ ผมก็ไม่เชื่อ
กับ ที่เดินข้างทางเข้ามาขอเงิน 20 บาท จะไปหมอชิต กัลบ้าน ตจว. ก็ไม่ไว้ใจ

ความดีก็อยากทำไว้อยู่หรอก แต่เพราะเราไม่รู้ว่าจริงหรือหลอกนี่สิ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:33:50 »
ไม่เควเลยครับเห็นแถวป้ายรถเมล์ก็ไม่กล้ายืน20คนชวนคนเดียว เดี๋ยวอีก19คนตรงป้ายพาลจะน้อยใจทำไมไม่ชวนกรูมั่ง

ของผมเน้นถ้าสวยขึ้นฟรี หุ่นดีครึ่งราคาครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 00:25:32 »
ไม่เคยเลยครับ

พระก็เคยเห็นแต่ก็ไม่เคย เพราะกลัว ได้แต่สาธุไม่ให้บาป

คนธรรมดาก็ยิ่งน่ากลัวครับ เดี๋ยวขึ้นกระบะเรามา ตกรถเราก็ปัญหามาอีก
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 10:41:36 »
เคยครับ เวลารถเมล์เสียบนทางด่วน คิดว่าพวกเขาจะไปกันยังไง ผมก็จอดรับเลย ทั้งเวลาขับเอง และนั่ง taxi แต่ต้องเป็นสายทีเราจะขับลงทางด่วนนะครับ บางคนจะให้ตังค์ด้วย แต่ผมไม่รับหรอกครับ แต่ก่อนจะกลัวอายถ้าจอดแล้วไม่มีใครขึ้น แต่เชื่อเถอะ 100 ทั้ง 100 ต้องมีคนขึ้น เพราะเขาอยากไปที่หมายกันอยู่แล้ว รอรถเมล์คันใหม่มาคงเป็นชั่วโมงๆ