ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมผมหารีวิว Honda-New City ไม่เจอเลยครับ/หรือว่าท่านยังไม่ทำรีวิว  (อ่าน 4009 ครั้ง)

ออฟไลน์ max2

• Newbie
  • *
พอดีผม มีประชาสัมพันธ์ของ ฮอนด้า สำนักงานใหญ่บางนา
อยากได้ผมเป็นลูกค้า จะโทรมาเสนอผมครับ
คุณแม่ของประชาสัมพันธ์ ท่านเป็นหัวหน้าผม ผมยังไม่กล้าปฎิเสธ

อยากได้ข้อมูลรถ ท่านใดมีข้อมูล ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
งง กับเคสของคุณครับ?

งงมากๆ รบกวนขยายความนิดนึงก็ดีนะครับ

รีวิว City หนะ ต้องเรียนให้ท ราบตามตรงว่า

1. ผมเคยทำไว้แล้ว เมื่อปลายปีที่แล้ว
2. มันดันไปอยู่ในเว็บไซต์ แห่งเก่า ที่ผมเคยเอารีวิวไปลงไว้ที่นั่น ฟรีๆ
3. เจ้าของเว็บเก่า เขาไม่ต้องการให้ผมเอารีวิว เหล่านั้น มาลงในเว็บใหม่ และเป็นข้อขัดแย้งกันมานานแล้ว
เพราะเขาหาว่าผม ยืมรถ โดยใช้ชื่อรายการของเขา ซึ่งนั่น ไม่เป็นความจริงทั้งหมดตามที่กล่าวหาแต่อย่างใด
4. ดังนั้น ผมจึงหาจังหวะ รอโอกาส ทำรีวิว City ขึ้นมาใหม่้ทั้งหมดอีกครั้ง เพียงแต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
5. ถ้าจะให้ผม ชี้เป้า หรือทำลิงค์ให้ ผมคงจะไม่ทำให้ครับ "เพราะผมจะไม่มีวันทำ Link ไปยังเว็บไซต์  ที่เห็นผมเป็นศัตรูตัวร้าย" เป็นอันขาด
6. แต่ถ้าคุณอยากอ่านจริงๆ...

6.1 เปิด Google.co.th
6.2 พิม์ลงไปในช่องเสริชว่า "ทดลองขับ City"

เพียงเท่านี้ ทุกสิ่งที่คุณต้องการ จากผม ก็น่าจะปรากฎขึ้นมาให้คุณเห็น ครับ

ผมคงชี้เป้าให้ได้เท่านี้
เพราะเราไม่ต้องการญาติดีอะไรกับทางเว็บเก่าอีกต่อไป เหมือนเช่นที่เขาพยายามป่าวประกาศไม่ยุ่งเกี่ยวกับผม ตามที่ต่างๆ ในช่วงเวลาหลายเดือนที่ผ่านมา

Please understand my situation.

Best regards

ปล. การที่เราจะซื้อรถสักคันหรือไม่ อย่าให้ใครอื่นใด มามีอำนาจเหนือเราเลยครับ ถ้าไม่จำเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 14:34:47 โดย J!MMY »

• Newbie
  • *
เรียน คุณ J!MMY
ผมขอขอบคุณ และ ขอแสดงความนับถือด้วยใจจริงครับ

ผมถึงบางอ้อ..แล้ว
ขอบคุณที่ชี้แนะ

...ไม่ผิดหวังครับ ที่ผมเข้ามาที่เว็บนี้วันละหลายรอบ

นับถือ
max2

• Newbie
  • *
งง กับเคสของคุณครับ?

งงมากๆ รบกวนขยายความนิดนึงก็ดีนะครับ
------------------------------------------------
เรียน คุณจิมมี่

...ผมหมายถึง รีวิวรถคันนี่แหละครับ
ผมหาทั่วเว็บไม่เจอ
..ตอนนี้เข้าใจแล้ว

อีกอย่างผมเพิ่งเข้ามาดูข้อมูลเกี่ยวกับรถเพียง 2-3เดือนนี้เอง
ถือว่า อ่อนประสบการณ์มาก

ขออภัย ที่ทำให้ งง งง นะครับ

นับถือ
max2