ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องอย่างแรงมาก เพื่อขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 4150 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
ปัญหาคือผมเปิดเว็บผ่านทางโทรศัพท์มือถือ N86 8MP ตรงที่เป็น VDO CLIP  มันเล่นไม่ได้ คลิกแล้วมันขึ้นว่า active javascript in your browser

จึงอยากถาม พี่ ป้า น้า อา ในเว็บนี้หน่อยครับ ว่าต้องทำไงให้มันดูคลิปได้

( คือแบบว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่สังคมดีที่สุดที่ผมเคยเจอมาน่ะครับ เว็บทางมือถือ โพสต์แล้วไม่มีใครตอบเลย  ^^ )

ขอความกรุณาด้วยครับผม ถ้าคุณจิมมี่คิดว่าจะลบก็ ตามแต่คุณจิมมี่ตัดสินใจละกันนะครับ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: ขอนอกเรื่องอย่างแรงมาก เพื่อขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 17:42:01 »
ใช้เฟิรมแวร์ล่าสุดรึยังครับ?

Re: ขอนอกเรื่องอย่างแรงมาก เพื่อขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 17:43:26 »
หนูไม่ยู้ T-T ดูยังไงอ่า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 17:55:07 »
เวงกำ
กด *#0000# ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 18:02:04 »
เวอร์ชั่นซอฟท์แวร์ 20.115

เวอร์ชั่นกำหนดเอง 20.115.55.1

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 18:15:21 »
ที่ใช้อยู่เป็นเฟิมแวร์ใหม่ล่าสุดแล้ว
สงสัยต้องรอเพื่อนๆคนอื่นช่วยซะแล้ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 19:03:53 »
พี่ครับ ทางที่ดีไปที่ร้านให้คนขายดูให้เลยครับหรือไม่ก้อให้พนักงานทางโนเกียดูให้

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 07:20:07 »
ไม่รู้ว่าคุณพิมพ์ error message มาถูกต้องไหม คำว่า active จริงๆแล้วคือ activate หรือเปล่า เพราะ browser อาจ disable พวก script ต่างๆไว้เพื่อให้ปลอดภัยจากไวรัส ในกรณีนี้ให้ไปที่ property หรือ setting ของ browser แล้ว tick หรือ untick ข้อที่เกี่ยวกับ java script  พูดง่ายๆว่าทำให้มันตรงข้ามกับค่าที่เป็นอยู่ในเครื่องก็น่าจะจบได้

ส่วนจะเข้าไปได้ยังไงอันนี้ไม่รู้เพราะไม่เคยใช้ NOKIA แต่ปกติแล้วเวลาเครื่องคอมพิวเตอร์มีปัญหา error message ที่ออกมามันบอกวิธีแก้ปัญหามาให้อยู่แล้ว ทำตามที่มันบอกแค่นั้น

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 09:36:58 »
ขอบคุณครับ จะลองทำดูนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:57:10 »
ปกติผมใช้ iPhone จะเข้าเว็บได้ไม่มีปัญหาเลย ดู VDO จาก Youtube  ได้
แต่ Nokia นี่ยังไม่แน่ใจว่าเล่น Browser เล่น Youtube ได้หรือเปล่า เดี๋ยวลองเอา N95 ทดสอบดูครับ
(Nokia Browser ใช้ Real Player เป็นตัวเล่น file multimdia)

แต่มีวิธีเข้า youtube จาก Nokia ได้แน่ๆคือ เข้า http://m.youtube.com/ 
แล้ว Download โปรแกรม Youtube (for Symbian .SIS) มาติดตั้ง
จากนั้นก็ดู Youtube จากโปรแกรมที่โหลดมาได้เลย
แต่โปรแกรมที่ผมทดลองใช่ ยังมีบัคคือ ในช่อง search เรายังพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:18:40 »
จากการทดสอบ Nokia N95 เล่น Youtube จาก Browser ไม่ได้ครับ