ผู้เขียน หัวข้อ: toyota crown น่าใช้ไหมครับ มือสอง  (อ่าน 20824 ครั้ง)

ออฟไลน์ 599GTO

• Newbie
  • *
toyota crown น่าใช้ไหมครับ มือสอง
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 15:31:26 »
http://www.one2car.com/TOYOTA_CROWN/L15540203   รุ่นนี้เลยครับบ  งบสี่เเสน  หรือมีรุ่นไหนเเนะนำไมครับ 

ออฟไลน์ oun

• Full Member
Re: toyota crown น่าใช้ไหมครับ มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 16:08:32 »
ถ้าชอบแนวนี้ลองดู Lexus LS400 เป็นอีกทางเลือกครับ  :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: toyota crown น่าใช้ไหมครับ มือสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 18:09:11 »
ถ้าชอบแนวนี้ลองดู Lexus LS400 เป็นอีกทางเลือกครับ  :)
ตามนี้ครับ ถ้าชอบแนวนี้ดูเจ้านี่ไว้เผื่อด้วยจะดีมาก

ส่วน Crown น่าใช้มั๊ยนี่ ตัวรถมันน่าใช้มากครับ
เคยลองนั่งของลูกค้าอู่ซ่อมรถของญาติ ตอนญาติเอารถไปลอง เป็นรุ่นใหม่กว่าที่ จขกท. เอาลิ้งค์มาให้ดูรุ่นนึง
นั่งสบาย นุ่ม นิ่ง แรง และเก็บเสียงดีมาก ถ้ารถสภาพดีๆยางใหม่ๆจะเงียบกว่า Camry ACV50 ปัจจุบันเสียอีก
แต่ถ้าจะใช้ในชีวิตประจำวันควรจับติดแก้สครับ ซดดุเดือด
อะไหล่หาอู่นอกเก่งๆเตรียมไว้ เข้าศูนย์ระวังไม่จบและหมดตัว
อะไหล่บางตัวยังไงก็ต้องรอจากญี่ปุ่นและมีราคาสูงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไป

ปล. คันตามลิ้งค์ จขกท สวยมากกกก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 18:51:21 »
ขายต่อยากมาก คนเล่นเฉพาะกลุ่มจริงๆ

ที่ญี่ปุ่นอะไหล่เยอะ คนใช้เยอะ แต่นำเข้ามาไทยน้อย

อะไหล่เซียงกงหาได้แน่นอน

รถเดิมๆไม่แต่ง ดูแก่มาก ต้องจับเปลี่ยนแม็ก กะ โหลดนิดๆ ดมแก๊สอีก จบเลย

เงียบ นิ่ม เป็น benz ญี่ปุ่น เขาว่ากัน

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 20:51:43 »
รถวิ่งดี คนนั่งไม่ค่อยกระเทือน ขับยาวๆไม่เหนื่อย แตุ่้ถ้าให้เลี้ยวซิกแซกจะดูไ่ม่ค่อยคล่องแคล่วเท่าไหร่ อัตราการกินน้ำมันในเมืองซดหน่อยตามสไตล์รถหกสูบ
อะไหล่ทั่วไป อะไหล่เครื่อง เกียร์อย่าไปกลัว ตระกูลJZ มีทุกเชียงกง แต่อะไหล่ตัวถังหายากหน่อยของเ้ข้ามาน้อยตามจำนวนรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2013, 20:55:22 โดย localgame »

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 22:49:57 »
หาอะไรเทียบยาก ..
นิ่ม .. นุ่ม .. (มีย้วยแถม)

ถามคนขับ ว่าชอบแบบไหน
ขับให้คนนั่่งหลับ .. คันนี้ใช่เลย

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 17:13:51 »
ถ้ารับได้กับรถที่ดูแก่ก็ถือว่าเป็นรถที่ดีครับ รุ่นที่อยู่ในลิ้งค์นี่เป็น Crown รุ่นสุดท้ายที่เป็นแบบbody on frame ถ้าชอบไปต่างจังหวัดบ่อยๆน่าจะชอบ เพราะโครงสร้างทนน้องๆกระบะ แถมเป็นรุ่นแรกที่ได้เครื่อง 2JZ-GE VVTi ติดรถมาเรียบร้อย กำลังใช้ได้ รอรอบน้อยกว่าตัวก่อน ติดแก๊สง่าย อะไหล่เครื่อง เกียร์ถูก เรื่องช่วงล่างย้วยแก้ได้โดยโช้คบางยี่ห้อ นุ่มเกือบเท่าเดิมแต่หนึบขึ้นมาก (ถ้าอยากทราบว่าตัวไหนถามหลังไมค์ละกันนะครับ) อะไหล่บอดี้เห็นในเซียงกงพอควร ไม่ค่อยมีใครแย่งซื้อ ถ้าซื้อรถโดยให้ความสำคัญกับความคุ้มค่า สมรรถนะเมื่อเทียบกับเงินที่เสียไปและค่าใช้จ่ายที่อาจเกิดขึ้นในอนาคตค่อนข้างต่ำ ถือว่าเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ 599GTO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 22:59:04 »
คงมองเป็นcrownมากกว่า LS หล่ะครับบ  เพราะกลัวจุกจิก  ซื้อมากะลงเเก้สวิ่งยาวๆเลยครับ    ขอบคุนมากกครับบ   :)