ผู้เขียน หัวข้อ: ประกัน "ซ่อมอู่" ของที่ไหนดีครับ?  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
ประกัน "ซ่อมอู่" ของที่ไหนดีครับ?
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 22:34:02 »
พี่ๆเพื่อนๆ ใช้ประกันซ่อมอู่ของที่ไหนกันบ้างครับ?
ประทับใจไม่ประทับใจยังไงบ้าง?
เคลมง่าย? ดำเนินการเร็ว?
ราคาเท่าไหร่?

ปล. ขอยี่ห้อและรุ่นรถเพื่อนๆพี่ๆอ้างอิงด้วยนะครับ จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆด้วยครับ

ส่วนตัวบ้านผมใช้ CHEV Benz BMW ทำที่ MSIG หมดเลยครับ ใช้ซ่อมห้างหมดเลยครับ บางคันเก่าแล้วอยากลดค่าใช้จ่ายครับ
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะครับ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^^

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
Re: ประกัน "ซ่อมอู่" ของที่ไหนดีครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 22:58:40 »
ของผม ต้องการแต่งรถ และงานสีแบบดีๆ

ผมโทรไปถามที่ อู่แต่งรถ เลยครับ

ว่าประกันที่ไหน ทางอู่ดำเนินการได้เร็วและสะดวก

เจ้าของอู่ก็จะแนะนำรายชื่อมาครับ...ผมจึง ไปเลือกประกันกับโบรคเกอร์เป็น step ต่อไป
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
Re: ประกัน "ซ่อมอู่" ของที่ไหนดีครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 07:56:19 »
ผมใช้วิธี ดูว่าอู่ไหนดี ถ้าซ่ิอมต้องเข้าอู่นี้แน่ๆ
ก็ไปเช็คว่าอู่ที่ว่า รับประกันของอะไรบ้าง
ก็ใช้ประกันเจ้านั้นครับ

ในกรณีถ้าอู่เค้ารับหลายที่ ก็ค่อยมาเลือกดูว่าประกันเจ้าไหนน่าจะดีสุด

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 10:22:17 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่า MSIG ค่าเบี้ยประกัน แพงจุงเบย

ทำ วิริยะ หรือ กรุงเทพฯ ดีกว่า ยิ่งเป็นเบี้ยซ่อมห้างด้วย

แต่ถ้าท่านมีส่วนลดเยอะ อันนี้ก็ไม่ทราบละ