ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากทุกคนเรื่องสตรัทปรับเกลียว silver's neomax r vs h-drive s spec ครับ  (อ่าน 3548 ครั้ง)

All Black

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมใช้นิสสัน มาร์ช อยู่ครับ ล้อ 15x7 et41 ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ :)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ถ้ามีงบไป tein ss จบสุดเท่าที่นั่งมา นุ่มหนึบ ไม่สะเทือนมาก

ถ้าคู่นี้ เชียร์ h-drive ครับ

ectomor

ตอนผมเลือกก็คู่นี้เลยครับ แต่จบที่ H ครับ
เพราะ คนขาย ขายทั้ง 2 ตัว ผมเลยถามว่ามันต่างกันยังไง เพราะราคา ใกล้กันมาก

ได้คำตอบคือ
H นุ้มกว่าหน่อย
S จะสปอร์ตกว่าครับ แข้งกว่า

ผมใช้ H มา 1 ปี ไม่มีปัญหา นุ่มน่าพอใจเลยครับ ปรับแข็งสุดก็แข็งเกินพอ ละสำหรับผม ปรับไว้กลางๆ

All Black

ขอบคุณมากครับ ;D

r0okiEz

ถ้ามีงบไป tein ss จบสุดเท่าที่นั่งมา นุ่มหนึบ ไม่สะเทือนมาก

ถ้าคู่นี้ เชียร์ h-drive ครับ

ตามนี้อีกเสียงครับ  ;D

ZTARSCREAM

H มีเซอร์วิสที่ไหนบ้างครับ

All Black

TS Mortorsport ครับ