ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ารถยี้ห้ออะไรไฟท้ายสวยและเด่นที่สุดในเวลากลางคืนครับ  (อ่าน 16181 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
CLS,CLA,E-Coupe ก่อน Minor Change และก็ F10 มั้ง

ออฟไลน์ lovelymemo

• Jr. Member
  • **
ชอบโดนัทของ R34 คับ
I'm so Jazz !!!

ออฟไลน์ lexus

CLS อีกเสียง  สวยโดยไม่ต้องปรุงแต่ง

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
GTRเดิมๆนี่แหละครับ เห็นก็รู้ตั้งแต่แว๊บแรก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เท่าที่เคยเห็นบนถนนก็ CLS นี่แหละ
CLA ก็ท่าทางสวยนะ แต่ยังไม่เคยเห็นของจริงเลย
ส่วนรถบ้านๆผมยกให้ Civic FD ไฟเหลี่ยม
สวยมากทั้งที่ไม่ใช่ led
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mike

CLS นี่เคยมีฝรั่งจาก Top Gear พูดไว้ "ก็แค่ LED ที่ใช้ร่วมกันทั้งโลก"

แต่ผมชอบของ F30 F10 แหะ และก็ Amaze
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ AMG GT

เท่าที่เคยเห็นบนถนนก็ CLS นี่แหละ
CLA ก็ท่าทางสวยนะ แต่ยังไม่เคยเห็นของจริงเลย
ส่วนรถบ้านๆผมยกให้ Civic FD ไฟเหลี่ยม
เถียงกับแฟนจนทะเลาะก็เพราะ ว่า มันเหมือน LeD แฟนบอกว่ามันเป็น led  ผมบอกไม่ใช่จนต้องขับไปจี้ตูดรถ ชาวบ้านเค้าเพื่อดู555

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **
hyundai sonata hybrid  ครับ
เคยเห็นไฟจริงเเว้บนึง  ดูรูปในเว็บมันดู3มิติมาก

ออฟไลน์ MystogaN

hyundai sonata hybrid  ครับ
เคยเห็นไฟจริงเเว้บนึง  ดูรูปในเว็บมันดู3มิติมาก
เหยยยย มันอลังมากครับ สวยจริงๆ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

Aventador สิครับ   ;D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

CLS W218 แล้วก็ตัวรถสีดำครับ สวยละลายเลยละครับ ^^

ส่วนถ้าเห็นมาแต่ไกล (เพราะมันแสบตามาก) ก็ E-class W212 & E-coupe W207 เลยครับ  

รถบ้านผมชอบของ นิสสันโซีลฟี่ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

GTR r32-r35 มันรู้เลยว่าเป็น GTR

r32

r33

r34

r35

ออฟไลน์ karn5811

เท่าทีอ่านมา มีแต่ รถแพงๆทั้งนั้นเลยครับบบบบ

แต่ ผมว่าสวยที่สุดของผมเลยนะ ชอบมากๆๆ ใกล้ๆตัว มองตอนไหนก็ยังสวย เด่นเสมอ

คือ HONDA CIVIC FD MC ครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สวยกว่ารถแพงๆบางคันอีก

เขาทำให้มันดูมีราคามากครับ  ทั้งๆที่เป็นหลอดไฟแบบธรรมดา ไม่ใช่ LED แต่อย่างใด

ประทับใจเป็นพิเศษ ขนาดเห็นตัวใหม่ยังเสียดายตัวเก่ามากๆ ไม่น่าเปลี่ยนโฉมเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เท่าทีอ่านมา มีแต่ รถแพงๆทั้งนั้นเลยครับบบบบ

แต่ ผมว่าสวยที่สุดของผมเลยนะ ชอบมากๆๆ ใกล้ๆตัว มองตอนไหนก็ยังสวย เด่นเสมอ

คือ HONDA CIVIC FD MC ครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สวยกว่ารถแพงๆบางคันอีก

เขาทำให้มันดูมีราคามากครับ  ทั้งๆที่เป็นหลอดไฟแบบธรรมดา ไม่ใช่ LED แต่อย่างใด

ประทับใจเป็นพิเศษ ขนาดเห็นตัวใหม่ยังเสียดายตัวเก่ามากๆ ไม่น่าเปลี่ยนโฉมเลย
คิดเหมือนกันครับ  ตัวใหม่ดันทำให้มันส่องออกมาทื่อๆไร้ลูกเล่น เหมือน Vios 07-12 ซะงั้น
City MC ยังสวยกว่าอีก
เถียงกับแฟนจนทะเลาะก็เพราะ ว่า มันเหมือน LeD แฟนบอกว่ามันเป็น led  ผมบอกไม่ใช่จนต้องขับไปจี้ตูดรถ ชาวบ้านเค้าเพื่อดู555
เคยทำเหมือนกัน ขับเข้าไปดูใกล้ๆ เพื่อจะสังเกตุจังหวะที่ไฟติด ซึ่งจะเห็นเลยว่ามันจะหน่วงนิดนึงตามประสาหลอดไส้ธรรมดา
ถ้า led มันจะสว่างเร็วกว่าสว่างทันที  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ty ESC

ชอบที่สุดในสามโลก

เห็นด้วยครับ
ลำ้สมัยไปอีกสิบปี

ไฟท้ายอีกตัวที่ผมว่าสวยเวลากลางคืนคือ Porsche 911ตัวใหม่
เส้นเรียบๆคมๆดูเรืองรองมาก

วันก่อนเห็นAudi A5ก็สวยดีนะครับ

มีรุ่นนึงที่ผมว่ามันดูห่วยจากราคาคือBentley ที่เอาไปเบรคเป็นแผงอยู่เหนือกระจกหลัง
ดูไกลๆเหมือนรถแทกซี่สมัยก่อนยุคยังไม่มีไฟเบรคดวงที่สามแล้วไปติดเอง

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ปมชอบ teana ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ codyboys

• Newbie
  • *
  • Scirocco codyboyz

ออฟไลน์ okashi

ส่วนตัวผมชอบไฟท้ายของ Kia Picanto & Kia Rio ครับ ตอนกลางคืนมองแล้วสวยดี ;)
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ burutrad

ออฟไลน์ Sappe!

จากที่รถที่เคยเห็นก็ CLS กับ F30 ครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Accord G9 มองไกลๆ สวยมาก ในแง่รถบ้านนะครับ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
GTR ด้วยคนครับ โดนัท หล่อออ  ;D

ออฟไลน์ tomtiam

• **
เอาที่ชอบแบบไม่มีเงื่อนไข ชอบ CLAครับ
แต่ถ้่าชอบแบบที่ตัวเองจะซื้อ หรือมีกำลังพอไหว ชอบ Accord G9ครับ
^_^

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
J32 ครับ มองเด่น จำง่าย สวยครับ

ออฟไลน์ Minny

สวยสุดที่เคยเห็นก็ Murcielago ค่ะ ไฟท้ายมันดูคล้ายๆ ใบพัดของเครื่องบินเจ็ท
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ bump_F10_525d

F10 คนอื่น

แปลกดีมอง ไฟท้าย F10ตัวเอง แล้ว เกิดความรู้สึกไฟไม่สวยเท่าคนอื่น

ออฟไลน์ 5ume7h

Aventador ด้วยคน

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
เด่นที่สุดบนท้องถนนทุกวันนี้ เห็นจะไปไฟตัดหมอกหลัง Vios อย่างเเสบตาอ่ะ >///<

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถบ้านๆ Accord G9

พรีเมี่ยม CLS

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
ถ้าเป็น City Car ตอนนี้ Vios ถือว่าลงตัวแต่สำหรับผมนั้น ชอบท้าย R35 มันดูดุดันโหดดีชอบ