ผู้เขียน หัวข้อ: มีรูป aston martin race car มาฝากครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
มีรูป aston martin race car มาฝากครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 23:41:38 »

รถอยู่ที่มหาวิทยาลัยที่ผมศึกษาอยู่ครับ น่าจะเป็น Aston Martin Vantage  สังเกตุว่าที่ caliper มี thermometer ติดด้วยเพื่อดูอุณหภูมิของเบรค

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
Re: มีรูป aston martin race car มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 00:21:44 »
น่าจะ Vantage ถูกต้องแล้วครับ Aston Martin ปกติจะใช้ V12 vantage เป็นมาทำต่อเป็นตัวแข่งอยู่แล้วครับ
เพราะว่า Vantage เป็น body เล็กที่สุดของ Aston Martin ถือว่าเป็น Sport car
พวก DB9 Vanquish Virage พวกนี้ถือเป็น Grand Tourer ครับ ใหญ่กว่า หนักกว่าเลยไม่ค่อยเอามาทำเท่าไหร่

ว่าแต่ อยู่มหาลัยอะไรครับเนี่ย อยากเห็น Aston Martin ตัวเป็นๆ ใกล้มาก อิจฉา อิอิ  :P
Caliper เท่มากครับ  8)

ออฟไลน์ crucifixzz

Re: มีรูป aston martin race car มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 00:24:32 »
น่าจะ Vantage ถูกต้องแล้วครับ Aston Martin ปกติจะใช้ V12 vantage เป็นมาทำต่อเป็นตัวแข่งอยู่แล้วครับ
เพราะว่า Vantage เป็น body เล็กที่สุดของ Aston Martin ถือว่าเป็น Sport car
พวก DB9 Vanquish Virage พวกนี้ถือเป็น Grand Tourer ครับ ใหญ่กว่า หนักกว่าเลยไม่ค่อยเอามาทำเท่าไหร่

ว่าแต่ อยู่มหาลัยอะไรครับเนี่ย อยากเห็น Aston Martin ตัวเป็นๆ ใกล้มาก อิจฉา อิอิ  :P

อยู่ warwick ครับ  ผมสงสัยอย่างนึงเรื่องไฟหน้าว่าทำไมรถแข่งจะใช้โคมแบบ reflector หมดเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:31:43 »

อยู่ warwick ครับ  ผมสงสัยอย่างนึงเรื่องไฟหน้าว่าทำไมรถแข่งจะใช้โคมแบบ reflector หมดเลย
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ
ส่วนไฟหน้าน่าลดน้ำหนักมั้งครับ
ทำเป็นรีเฟล็กเตอร์น่าจะเบากว่าแบบลูกแก้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:57:08 »
นอกเรื่องนิด....น้ำมันเครื่อง GULF ใครเคยใช้บ้างครับ ;D

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:12:51 »

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ
ส่วนไฟหน้าน่าลดน้ำหนักมั้งครับ
ทำเป็นรีเฟล็กเตอร์น่าจะเบากว่าแบบลูกแก้ว

ผมก็คิดว่างั้นครับ เพราะสมมุติแหล่งกำเนิดแสงเหมือนกัน โปรเจคเตอร์ต้องใส่เลนส์ลูกแก้วเพิ่มอีก
รถแข่งต้องเบาที่สุดครับ กระจกบางทียังเปลี่ยนเป็นอะครีลิกใสแทนเลย

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 22:18:22 »
เทอร์โมมิเตอร์แบบปรอทหรอครับนั่น!!!

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 12:56:50 »
รถแข่งคลาส LMGTE Pro ของ FIA World Endurance Championship นิครับ
คันนี้น่าจะใช่คันที่เพิ่งจะได้ที่ 3 ในคลาสที่ Le Mans ปีนี้ด้วย
อ้างอิงจากรถเบอร์ 97 ในนี้
https://en.wikipedia.org/wiki/2013_24_Hours_of_Le_Mans
เป็นแชมป์ที่ Silverstone
https://en.wikipedia.org/wiki/2013_6_Hours_of_Silverstone
คะแนนสะสมเป็นที่ 2 ในคลาส
https://en.wikipedia.org/wiki/2013_FIA_World_Endurance_Championship_season
วันที่ 1 กันยา ก็จะไปแข่งที่ บราซิล ต่อด้วย

ที่คาลิบเปอร์ รถเขามีการเก็บข้อมูลกันขนาดนั้นเลยหรือนี่
แต่อาจก็เป็นไปได้ครับ เพราะเป็นรถแข่งแบบ Endurance ต้องวิ่งติดกันนานๆ จึงต้องวิเคราะห์ข้อมูลทุกอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 13:00:46 โดย art_duron »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 19:47:24 »
อย่างหล่อ