ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ด่วนที่สุด!! ภาพหลุด All New Honda Jazz ตัวเป็น ๆ ๆๆ +++  (อ่าน 20841 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
Re: +++ ด่วนที่สุด!! ภาพหลุด All New Honda Jazz ตัวเป็น ๆ ๆๆ +++
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 20:07:41 »
ผมว่าก็โอเคขึ้นนะ
ด้านข้างผมว่ามันคล้าย Yaris ตัวนอกเลยนะ (ความคิดผมนะ)

ออฟไลน์ balliblue

Re: +++ ด่วนที่สุด!! ภาพหลุด All New Honda Jazz ตัวเป็น ๆ ๆๆ +++
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 20:38:31 »
สวยมากเลยด้านหน้าชอบมาก ท้ายก็สวย แต่มิติยังดูเพี้ยนๆ รอดูภาพจริงๆที่เปิดตัว แต่.... มันลำ้ยุคไปอีกแล้วนะพี่ฮอน เอาซะเว่อร์เลย แล้ว gen ต่อๆไปจะดีไซน์ไงเนี่ย ปต่ชอบการดีไซน์เรือนไมล์ของ ฮอน มากอวกาศดี

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 00:26:12 »
ชอบรูปทรงแจ๊ส ทุกรุ่น มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
พอทราบข่าวว่า แจ๊ส เปลี่ยน เมเจอร์ โฉมใหม่ ซึ่งต่างจากโฉมเก่าสิ้นเชิง ก็เลยเข้ามาดู

เอ่อ..ถ้าไม่บอกยี่ห้อ/รุ่น ผมก็มองออกว่าเป็น แจ๊ส
ดูยังกับไมเนอร์แน่ะ ก็เลยไม่ตื่นเต้น

หรือว่าตาเราไม่ถึงหว่า

หน้า Toyota หลัง Volvo
โดยรวม สวยขึ้นครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 00:42:24 »
เอิ่ม....ฮอนด้า วีออส????
ที่รูปบิดเบี้ยว เพราะรูปถูกถ่ายมาจากแผ่นกระดาษ เลยทำให้มิติรถเสียไป

มันออกไปทางแนวยุโรป แบบ SEAT อะไรเทือกนั้น แต่คิดว่าคันจริงๆ สวยแน่

ว่าแต่ ทำไม ไมล์แค่ 180

แต่ที่ชอบคือตรงนี้ >>>>>> "แต่คาดว่ารุ่น Hybrid จะมาพร้อมกับเทคโนโลยี Earth Dreams
จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติคลัทช์คู่
"

ไมล์ญี่ปุ่นครับ จะสุดที่ 180 km/h ขนาดพวก 370z ยัง 180 เลยครับ
ในรูปก็เห็นชัดๆว่า km/h นะครับ ผมคงไม่ตาฝาด

ก่อนจะพิมพ์ ผมก็เห็นว่า หน่วยวัดความเร็ว เป็นกิโลเมตรต่อชั่วโมง แต่ก็ยังจะเรียกหน้าปัดวัดความเร็วว่า "ไมล์"  เพราะสำหรับคนไทย มันเข้าใจได้ง่าย ผู้ร่วมสนทนาเข้าใจได้

ฉะนั้น เรือนไมล์ในที่นี้ จึงหมายถึงหน้าปัดมาตรวัด ไม่ได้จะสื่อว่า รถคันนี้บอกความเร็วเป็นไมล์ ทั้งที่มันก็เขียนอยู่ว่า บอกความเร็ว เป็นกิโลเมตรต่อชั่วโมง

ผมก็เพิกเฉยกับความเห็นท่านรักษาดินแดนมาได้สักพัก ไม่อยากมาม่า
แต่บางที่เล่นมุกแบบคนอื่นไม่get ที่จะทนไม่ไหวก็กระทู้ 1.6cc
เจอกระทู้นี้อีก คือ ความเห็นไม่ได้อยู่ประเด็นเจ้าของกระทู้เลย
มาแซวคำที่สื่อสารไม่เป็นทางการ คำว่า ไมล์ ซึ่งคนไทยส่วนใหญ่เข้าใจ
ว่าคือมาตรวัดความเร็ว เหมือนอ่านกระทู้เพื่อจับผิดคนอื่น

ผมได้ออกความเห็นที่เข้าประเด็นเจ้าของกระทู้ไปแล้วครับ และการสื่อสารที่ใช้ไปก็ไม่ถูกต้องจริงๆ เพราะไมล์คือระยะทาง อย่างถ้าเรียกมาตรวัดความเร็วน่ะ ถูก หรือฝรั่งเรียกว่า speedo-meter วัดรอบ tacho-meter หรือ จะเรียกสปีโด ก็ได้

และการเห็นอะไรที่ใช้ไม่ถูก ยังไงก็คิดว่าท้วงติงได้ครับ ไม่ได้อยากปล่อยให้ผิดต่อไป การใช้ผิดมากคนไม่ได้แปลว่าทำให้ถูก ไม่งั้นมันก็เป็นเหมือนศาลเตี้ย หรือวินัยจราจรที่เละเทะอย่างที่เห็นได้ในหลายทางหลวง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 04:49:14 »
NISSAN JAZZ
HONDA NOTE

ต่างคน ต่างวัลลาบี้เนอะ

ฮ่าๆๆ

สำนวนคุ้นๆ นะ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 16:14:53 »
NISSAN JAZZ
HONDA NOTE

ต่างคน ต่างวัลลาบี้เนอะ

ฮ่าๆๆ

สำนวนคุ้นๆ นะ ฮ่าๆ

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 19:49:15 »
รุ่นปัจจุบันสวยกว่าอีกนะ

แต่รอดูตัวจริง

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 19:58:17 »
จบกัน

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 20:09:31 »
ผมว่าโฉมปัจจุบันสวยกว่านะ

...รอดูคันจริง

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:26:38 »
เรื่องภาษาบางทีก็ต้องยอมๆกันตามเสียงส่วนใหญ่ในประเทศครับ
คำ "เรือนไมล์" ใช้กันแพร่หลายมานานแล้ว ไม่เป็นข้อสงสัยอีก
ยกตัวอย่างเช่น เซียงกงก็เรียก"เรือนไมล์" การโพสต์ขายของในเว็ป เค้าใช้คำว่า"เรือนไมล์"กัน คุณเสิร์จหาซื้อโดยใช้คำว่า"มาตรวัดความเร็ว" หรือ"สปีโด" คุณไม่ได้ของแน่นอนครับ
...
จิตปล่อยวาง
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”