ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ ระหว่าง ซูซูกิสวิปG  (อ่าน 11498 ครั้ง)

BlackDuck

• บุคคลทั่วไป
.... ก่อนอื่นต้องของสวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับแอบเข้ามาอ่านแล้วเป็นแฟนFB มาได้ระยะหนึ่งแล้ว วันนี้เลยสมัครสมาชิกเข้ามาครับ
...........ตอนนี้ที่บ้านได้ฤกษ์เปลียนรถใหม่แล้วครับคันเก่าใช้มา 17 ปีครับ แต่ยังดีอยู่ทุกระบบเพราะเปลียนบำรุงรักษาตามระยะมาตลอด...  ที่บ้านเลยบอกสมควรเปลี่ยนใหม่ได้แล้ว ทีนี้ผมและที่บ้าน 3 คน แม่ผม พี่สาว แล้วผม  คือจะไปใหนไปด้วยกันตลอด เลยมีโจทย์ในการเลือกรถคันใหม่อยู่ว่า
            1. ต้องปลอดภัยมาอันดับแรก (ไม่เน้นยี่ห้อไม่เน้นขายต่อเพราะซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาขายหรือเก็งกำไร)
            2. ต้องประหยัดน้ำมัน(ไม่อยากติดแก๊ส แต่ถ้าในเวลานั้นระดับราคาน้ำมันสูงมากๆจนรับไม่ไหวอาจจะติดแก๊ส)
            3. ต้องนั่งสบายในระดับหนึ่ง(3คน)
            4. ศูนย์บริการมีความพร้อมและให้ความเชื่อมั่นได้
            5. ราคาอะไหล่สมเหตุสมผล
            6. อนาคตใช้โดยประมาณ 10-15ปี
            7. เป็นคนขับรถไม่เร็วแถวบ้านเส้นทางประจำรถไม่ติดอะไรมากประมาณไม่เกิน 80  ขับไปตจว. 90-110 ครับ
   รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับผมมองไว้2รุ่นครับคือ 
            1. ซูซูกิสวิป 1.25 GLX CVT ตัวท๊อป  559,000.  แถมฟีมล์ พรมปูพื้น กรอบทะเบียน 
            2.  ฟอร์ดเฟียสต้า 5 ประตู 1.5 Trend  เซลลด8หมื่นเหลือ 579,000.   แถมพรม กรอบทะเบียน ฟีมล์ 
  ปล. ซื้อเงินสดครับผม
             ขอบคุณมากๆครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2013, 13:08:38 โดย BlackDuck »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ถ้านั่ง 3 คน เกรงว่าคนที่ 3 ที่ต้องไปนั่งเบาะหลังจะอึดอัดครับ เพราะ 2 รุ่นที่ว่ามา เบาะหลังแคบทั้งคู่

แต่ถ้าชอบแค่ 2 รุ่นนี้ สวิฟท์ครับ ประหยัดน้ำมันกว่า  เฟียสต้าจะประหยัดเมื่อวิ่งยาวๆ ทางไกล แต่ถ้าในเมืองนี่ เอ่อ......

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
เชียร์ Swift คับ ผมว่ามันสวย ลงตัวมาก ที่สำคัญ ประหยัดน้ำมัน อีกต่างหาก

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
ถ้าใช้นานๆ ผมเชียร์เฟียสต้าครับ ติดใจกับ ฟอร์ด เฟสติว่า ปี 1997 ที่บ้านใช้มาจะ 20 ล่ะ มีปัญหาแค่ สายไปเสื่อมสภาพ กับ แบตเตอร์รี่เสื่อม แล้วก้มีฟอร์ดเรนเจอร์ประตูแค๊บตัวแรก ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ปล. แต่ผมอยากให้รอ ตัวไม่เนอร์เชนดูครับน่าจะประหยัดน้ำมัน มากอยู่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ถ้ามีแค่สองตัวเลือกนี้ ผมเลือก สวิฟท์ ครับ

หึ หึ หึ  ;D

ออฟไลน์ beerrl

ขับไม่เร็ว และ ต้องการประหยัด swift ตอบโจทย์กว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ artzzz001

สวิฟอีกเสียงครับ 0 บริการดี+ประหยัดน้ำมัน ถ้าเลือกเฟียสต้าเตรียมรับภาระค่าน้ำมันและการบริการอันสุดยอด(ประชด)ของ0บริการได้เลยครับ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
ผมมีทั้งสองคัน(แต่เฟี้ยสต้าร์ตัว 1.6)

ถ้าโจทย์มาแบบนี้ เชียร์สวิฟครับในเมืองประหยัดกว่าเยอะ (ทางไกลพอๆกัน)
แต่ถ้ามองความปลอดภัย ผมว่าพอๆกันนะ(ตัว เทรนผมไม่แน่ใจว่ามี ESP หรือเปล่า)
เบาะหลังแคบทั้งคู่ แต่เบาะหน้าเฟียสต้าร์ถึงจะรู้สึกอีดอัดหน่อย แต่ผมว่านั่งทางไกลๆสบายกว่านะแต่เฟียสต้าร์มาติดตรง ศูนย์บริการหน้ากลัวครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ณ วันนี้ ผมคงไม่อาจแนะนำใครให้ซื้อ Fiesta ได้อีกแล้ว
จนกว่าจะมาดูกันว่า รุ่น Minorchange ที่ใกล้จะคลอดในเร็วๆนี้
ได้มีการปรับปรุงเรื่องระบบไฟฟ้าไปบ้างหรือยัง

เบาะหลังของทั้ง 2 รุ่น ได้แค่ พอนั่งได้ทั้งคู่ครับ
แต่ กรณีนี้ เดินไปหา Swift ครับ

อ้อ เลือกโชว์รูมนิดนึง อย่าไปเลือกโชว์รูมแถวโซนพระราม 2 ละกันนะครับ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
จากคุณสมบัติที่ให้มา
ทำไมผมเห็น Fiesta ลอยออกไปจากตัวเลือกใกลแสนใกล ก็ไม่รู้  ;D

ผมว่ารอดู Jazz ใหม่ ด้วยก็ดีนะครับเขาน่าจะยัด VSC มาด้วย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ขับเร็ว ต้องการประหยัด สวิฟท์ก็เหลือเฟือแล้วครับ

เรื่องความปลอดภัยเฟียสต้ายังดีกว่าที่รุ่น trend จะมี esp มาให้ด้วยครับ

ส่วนข้ออื่นก็พอๆกันครับ แค่เลือกศูนย์ดีๆ แต่เฟียสต้าต้องอาศัยดวงช่วยด้วย ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ maxzerker

ณ วันนี้ ผมคงไม่อาจแนะนำใครให้ซื้อ Fiesta ได้อีกแล้ว
จนกว่าจะมาดูกันว่า รุ่น Minorchange ที่ใกล้จะคลอดในเร็วๆนี้
ได้มีการปรับปรุงเรื่องระบบไฟฟ้าไปบ้างหรือยัง

เบาะหลังของทั้ง 2 รุ่น ได้แค่ พอนั่งได้ทั้งคู่ครับ
แต่ กรณีนี้ เดินไปหา Swift ครับ

อ้อ เลือกโชว์รูมนิดนึง อย่าไปเลือกโชว์รูมแถวโซนพระราม 2 ละกันนะครับ
บอกชื่อไปเลยครับศูนย์ XX ไรนี้ห้ามเข้าไปเด็ดขาดครับ
แนะนำ iTOA หรือ มาพร ก็ได้ไม่งั้นจะเจ็บตั้งแต่ยังไม่ซื้อรถ

Ford ถอยออกมาดูห่างๆ ก่อนดีกว่าครับ ขนาดพี่ Jimmy ยังไม่กล้าแนะนำเลย
อยากเสี่ยงก็ลองดูครับ หึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2013, 02:02:27 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าไฟเอสทา เทรนด์ ไม่มี ESP ก็ไปหา Sawib เถอะครับ

Ride&handling พอๆกัน แต่ได้ข่าวฟากเมกันปัญหาเยอะ

ออฟไลน์ armuay

• **
  1. ต้องปลอดภัยมาอันดับแรก (ไม่เน้นยี่ห้อไม่เน้นขายต่อเพราะซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาขายหรือเก็งกำไร)
 // เฟียสต้าปลอดภัยกว่าครับ
            2. ต้องประหยัดน้ำมัน(ไม่อยากติดแก๊ส แต่ถ้าในเวลานั้นระดับราคาน้ำมันสูงมากๆจนรับไม่ไหวอาจจะติดแก๊ส)
// สวิตประหยัดกว่าในเมือง เฟียสต้าประหยัดนอกเมืองครับ
            3. ต้องนั่งสบายในระดับหนึ่ง(3คน)
// เฟียสต้ากว้างกว่าครับ 
            4. ศูนย์บริการมีความพร้อมและให้ความเชื่อมั่นได้
// สวิตไม่ทราบ เฟียสต้าผมเครม22 ครั้งเพิ่งจะจบ รถป้ายแดงปีเดียว
// สวิตครับ
// ถ้าครัชไม่พัง เกียไม่ชิบหายก่อน เฟียสต้าน่าจะอยู่ยาวกว่าครับ
            7. เป็นคนขับรถไม่เร็วแถวบ้านเส้นทางประจำรถไม่ติดอะไรมากประมาณไม่เกิน 80  ขับไปตจว. 90-110 ครับ
// เฟียสต้าจะขับดีต่อเมือออกตัวไปแล้วครับ ถ้าไม่เมืองมันจะอยุ่ในคอนเสป  you rock   ออกตัวที แม่งพโงกหัวเป็นไก่

ออฟไลน์ PQza

• Newbie
  • *
Ford Fiesta เคยไปลองกับเพื่อนมา งานประกอบแย่มากครับ ไฟท้ายโยกเยก ได้
จับ 3 คัน โยก 3 คัน (รถโชว์ทดลอง 1 รถรอลูกค้ามารับ 2) เซลบอก ปกติ
แถมตรงซุ่มล้อหน้า ดูมันเหมือนบางๆ ยังไงไม่รู้บอกไม่รู้ ไปดูเองครับ

ถ้าเป็นผม เลือก Swift แน่นอนครับ อุปกรณ์แน่น นั่งไม่ติดไม่ชน ภายในแน่นหนา

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
เลือกสวิฟครับ แล้วให้น้องไปนั่งหลัง เสียสละให้แม่นั่งสบายข้างหน้า

ถึงผมจะมีเพื่อนขับเฟียสต้าที่ไม่เจอปัญหาเลย ขับมัน ขับเพลิน (ช่วงล่างดี+มันติดแก็ส)

แต่ก็กลัวอยู่ดี  :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

บอกชื่อไปเลยครับศูนย์ XX ไรนี้ห้ามเข้าไปเด็ดขาดครับ
แนะนำ iTOA หรือ มาพร ก็ได้ไม่งั้นจะเจ็บตั้งแต่ยังไม่ซื้อรถ

Ford ถอยออกมาดูห่างๆ ก่อนดีกว่าครับ ขนาดพี่ Jimmy ยังไม่กล้าแนะนำเลย
อยากเสี่ยงก็ลองดูครับ หึหึ

ถ้าเขามาแจ้งความดำเนินคดีกับผม

ผมจะโบ้ยไปให้คุณก่อนเลยนะครับ คุณ Max ผมอุตส่าห์เลี่ยงๆเนียนๆไปแล้ว ยังอุตส่าห์หาเรื่องให้ผมอีก!

// สวิตประหยัดกว่าในเมือง เฟียสต้าประหยัดนอกเมืองครับ
// สวิตไม่ทราบ เฟียสต้าผมเครม22 ครั้งเพิ่งจะจบ รถป้ายแดงปีเดียว
// สวิตครับ
// ถ้าครัชไม่พัง เกียไม่ชิบหายก่อน เฟียสต้าน่าจะอยู่ยาวกว่าครับ
// เฟียสต้าจะขับดีต่อเมือออกตัวไปแล้วครับ ถ้าไม่เมืองมันจะอยุ่ในคอนเสป  you rock   ออกตัวที แม่งพโงกหัวเป็นไก่

ข้อเท็จจริงก็คือ ห้องโดยสาร Fiesta ด้านหลัง แคบกว่า Swift ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าคู่นี้โจทย์อย่างนี้ก็ต้องสวิฟท์สิครับไหนๆเบาะหลังก็นั่งไม่สบายทั้งคู่แล้วก็เอาตัวถูกกว่าดีกว่า แต่ถ้านอกตัวเลือกอยากให้มองพวก B-segment คันอื่นๆไว้ด้วยก็ดีนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

ผมว่า B-seg คันอื่นดีกว่าครับ

ทั้งสองคันเล็กๆ พอกันเลย

ออฟไลน์ panerai

อย่างเดียวที่คิดว่าเฟียสต้าเหนือกว่าเห็นๆน่าตะตรงโครงสร้างตัวถังที่แข็งแรง และ ให้คานเหล็กซับเฟรมมาต่างๆเป็นอุปกรณ์มาตรฐานมากกว่า สวิฟท์ (ถูกผิดไม่แน่ใจ) นอกนั้นหลายๆอย่างใกล้เคียงกัน แต่สวิฟท์คงไม่จุกจิกปวดหัวแบบฟอร์ดแน่ๆ

ออฟไลน์ armuay

• **
// สวิตครับ

ข้อเท็จจริงก็คือ ห้องโดยสาร Fiesta ด้านหลัง แคบกว่า Swift ครับ
อ่อ ความรู้ใหม่ เพราะตอนไปงานมอเตอร์โชว์ครั้งแรกผมให้แฟนผมเป็นเกณท์ ครับ ไม่ได้ดูเอกสารประกอบคือ

จับแฟนนั่งหลัง ปรากฏว่า ขาติดที่นั่งคนขับ  ติดแบบที่ต้องแบะขาออก  แล้วก็หัวเกือบติด แฟนผมสูง 175 T_T  แต่ตอนไปนั่งเจ้าเฟียสต้า ไม่ติดพอนั่งได้แต่ไม่สบายครับ

ออฟไลน์ jimsrsa

ทำไมต้องเป็นสองคันนี้ ในเมื่องบถึงเครื่อง 1.5 มีให้เลือกอีกมาก

JONNY

รอดูเฟียสต้า 1.0 mc ก่อนครับ

BlackDuck

Re: รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ ระหว่าง ซูซูกิสวิ$
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 13:37:54 »
..........กลับเข้ามากเปิดกระทู้ตัวเอง ตกใจ !!!!!! อบอุ่นจังเลยครับเวปนี้ ซึ้งใจ ขอบคุณพี่ๆๆทุกๆท่านมากๆครับสำหรับข้อชี้แนะครับผม    ...  วันนี้พาแม่กับพี่สาวไปลองนั่ง เฟียสต้า และ สวิปมาแล้วครับ 2โชวรูมนี้ห่างกันไม่ถึง 200เมตร(ผมอยู่อยุธยาครับ) พอไปถึง
                  ***โชวรูมฟอร์ด(อยุธยา).   ก็ไม่ถึงกับใหญ่ไม่เล็ก(ดูภายนอกทั่วไป)ดูน่าเชื่อ ถือมั่นใจได้ มีจุดที่ให้บริการเป็นสัดส่วนดีครับ   พอเดินเข้าไป ก็ตรงลี่ไปที่เฟียสต้า 1.5 ทัน... แม่ กับพี่สาวบอกดูดีกระทัดรัดดี ลองนั่งเบาะหน้า--หลัง โอเค  เซลมาคุญด้วยแนะนำดีครับ แล้วก็ให้ช่วยตีเทินร์รถคันเก่าให้   จนออกจากโชวรูมแวะเข้า.
                 ****โชว์รูมซูซูกิ(อยุธยา).  โชวรูมเพิ่งเปิดใหม่ครับ เดินเข้าไป โอ๊วสวิปรอส่งมอบจอดเต็มหน้าโชวรูมเลย  ผม แม่ พี่สาวเดินตรงลี่ไปที่สวิปที่อยู่ด้านในสุด ลองเปิด นั่งทุกตำแหน่ง  แม่(อายุ69)บอกว่าแม่แอบกรี๊ดในใจว่า(คันนี้แม่ชอบม๊าก 555) พี่สาวก็ชอบนั่งหลัง3คนแม่ลูก เบียดนิดหน่อยนั่งได้สบาย  เซลบริการดีพูดจาเป็นทางการให้รายละเอียดต่างๆๆดีมากๆครับ  ตกลงเดินไปเดิน แม่บอกเอาคันนี้ ก็เลยจองเป็น GLX CVT ท๊อปสีดำไปครับ  ได้รถไม่เกิน ตุลคมปีนี้ ถ้าได้เร๊วกว่าเซลจะติดต่อมาบอกครับ   ส่วนถ้าเปลียนใจรอไม่ไหวทางศูนย์คืนเงินจองให้ครับ  ...สรุปของแถมที่ได้คือ  1.พรม  2.กรอบทะเบียน  3.พรม  4.คิ้วบันได หรือถาดลองพื้น  ..ส่วนประกันซื้อเต็มจำนวนครับเฮ้อ นึกว่าได้ลด50%  ทีแรกแถมฟีมล์ไฮคูล ผมไม่ชอบเลยบอกไม่เอาฟีมล์(แม่ชอบแบบใสเลยจะไปติดเองข้างนอกครับ)

สบายใจถูกใจทั้งแม่ทั้งพี่สาว ทั้งผมเลยครับ  ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านทุกข้อแนะนำอีกครั้งครับผม....
ปล.. พอออกจากฟอร์ด แล้วมาลองนั่งสวิป แล้วกลับบ้าน แม่กับพี่สาวคุยกันในรถแล้วพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "ฟอร์ดนั่งแล้วอึดอัด" ห้องโดยสารแคบ เพดานต่ำ หน้าปัทเหมือนโต๊ะกินข้าวทั้งใหญ่ทั้งแบน
 555 ผมนึกในใจนึกเหมือนผมเลย 3แม่ลูกครอบครัวผม  แม่บอกว่า พอมานั่งสวิปรู้สึกได้ทันทีว่าโล่งโปร่งเพดานสูงกว่าถึงเบาะหลังชันไปนิดแต่ก็กว้างสบายกว่าเฟียสต้า วัสดุภายในดูดีมีราคามากๆ  แล้วเรา3แม่ลูกก็ขับรถกลับบ้านทำอาหารเห็นหม่ำกันสบายใจครับ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 14:46:27 โดย BlackDuck »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ ระหว่าง ซูซูกิสวิปG
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 14:13:31 »
ยินดีด้วยครับได้รถที่ถูกใจคนทั้งบ้านแถมค่าตัวก็ประหยัดไปได้เป็นแสนเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ applebees

Re: รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ ระหว่าง ซูซูกิสวิ$
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 17:02:50 »
..........กลับเข้ามากเปิดกระทู้ตัวเอง ตกใจ !!!!!! อบอุ่นจังเลยครับเวปนี้ ซึ้งใจ ขอบคุณพี่ๆๆทุกๆท่านมากๆครับสำหรับข้อชี้แนะครับผม    ...  วันนี้พาแม่กับพี่สาวไปลองนั่ง เฟียสต้า และ สวิปมาแล้วครับ 2โชวรูมนี้ห่างกันไม่ถึง 200เมตร(ผมอยู่อยุธยาครับ) พอไปถึง
                  ***โชวรูมฟอร์ด(อยุธยา).   ก็ไม่ถึงกับใหญ่ไม่เล็ก(ดูภายนอกทั่วไป)ดูน่าเชื่อ ถือมั่นใจได้ มีจุดที่ให้บริการเป็นสัดส่วนดีครับ   พอเดินเข้าไป ก็ตรงลี่ไปที่เฟียสต้า 1.5 ทัน... แม่ กับพี่สาวบอกดูดีกระทัดรัดดี ลองนั่งเบาะหน้า--หลัง โอเค  เซลมาคุญด้วยแนะนำดีครับ แล้วก็ให้ช่วยตีเทินร์รถคันเก่าให้  ถามถึงอยากลองขับดู ก็หากุญแจไม่ได้เจ้าหน้าที่ที่ถือกุญแจไม่มา เฮ้อ...  จะลองดูหน่อยว่าสมคำร่ำลือหรือปล่าวก็อด... จนออกจากโชวรูมแวะเข้า.
                 ****โชว์รูมซูซูกิ(อยุธยา).  โชวรูมเพิ่งเปิดใหม่ครับ เดินเข้าไป โอ๊วสวิปรอส่งมอบจอดเต็มหน้าโชวรูมเลย  ผม แม่ พี่สาวเดินตรงลี่ไปที่สวิปที่อยู่ด้านในสุด ลองเปิด นั่งทุกตำแหน่ง  แม่(อายุ69)บอกว่าแม่แอบกรี๊ดในใจว่า(คันนี้แม่ชอบม๊าก 555) พี่สาวก็ชอบนั่งหลัง3คนแม่ลูก เบียดนิดหน่อยนั่งได้สบาย  เซลบริการดีพูดจาเป็นทางการให้รายละเอียดต่างๆๆดีมากๆครับ  ตกลงเดินไปเดิน แม่บอกเอาคันนี้ ก็เลยจองเป็น GLX CVT ท๊อปสีดำไปครับ  ได้รถไม่เกิน ตุลคมปีนี้ ถ้าได้เร๊วกว่าเซลจะติดต่อมาบอกครับ   ส่วนถ้าเปลียนใจรอไม่ไหวทางศูนย์คืนเงินจองให้ครับ  ...สรุปของแถมที่ได้คือ  1.พรม  2.กรอบทะเบียน  3.พรม  4.คิ้วบันได หรือถาดลองพื้น  ..ส่วนประกันซื้อเต็มจำนวนครับเฮ้อ นึกว่าได้ลด50%  ทีแรกแถมฟีมล์ไฮคูล ผมไม่ชอบเลยบอกไม่เอาฟีมล์(แม่ชอบแบบใสเลยจะไปติดเองข้างนอกครับ)

สบายใจถูกใจทั้งแม่ทั้งพี่สาว ทั้งผมเลยครับ  ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านทุกข้อแนะนำอีกครั้งครับผม....
ปล.. พอออกจากฟอร์ด แล้วมาลองนั่งสวิป แล้วกลับบ้าน แม่กับพี่สาวคุยกันในรถแล้วพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "ฟอร์ดนั่งแล้วอึดอัด" ห้องโดยสารแคบ เพดานต่ำ หน้าปัทเหมือนโต๊ะกินข้าวทั้งใหญ่ทั้งแบน
 555 ผมนึกในใจนึกเหมือนผมเลย 3แม่ลูกครอบครัวผม  แม่บอกว่า พอมานั่งสวิปรู้สึกได้ทันทีว่าโล่งโปร่งเพดานสูงกว่าถึงเบาะหลังชันไปนิดแต่ก็กว้างสบายกว่าเฟียสต้า วัสดุภายในดูดีมีราคามากๆ  แล้วเรา3แม่ลูกก็ขับรถกลับบ้านทำอาหารเห็นหม่ำกันสบายใจครับ .....

ดีแล้วครับเรื่องฟิล์ม

ขอให้ได้รถไวไวถ้าต้องการรถไวไวนะครับ 55

ฟิล์มนี่ ยิ่งอยู่อยุธยาแล้ว แนะนำ Radio Mark เลยครับ เป็นร้านฟิล์มที่ผมติดกับรถยนต์ที่บ้านทุกคัน ติดครั้งเดียวไม่เคยมีปัญหาฟิล์มลอก หรือติดไม่สนิท หรือมีฟองอากาศอยู่เลยครับ ราคาไม่แพง บริการดีด้วยครับ

ออฟไลน์ nekoyaki

Re: รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ ระหว่าง ซูซูกิสวิปG
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 20:44:05 »
 ;D มาตอบไม่ทัน ยินดีด้วยที่จองสวิฟครับ

ออฟไลน์ Worapan7

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 00:06:33 »
ผมติดฟิล์มไฮคูลที่แถมมาจากศูนย์ ซูซูกิ อยุธยา ทีแรกจะไม่เอา แต่แฟนบอกให้ลองติดไปก่อน
สรุปใช้มา 1 ปี  ไม่มีปัญหาอะไร และสวยถูกใจผมเลยครับ