ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอายุตลาดของ Subaru XV กับ ตัวเลือกอื่นๆ  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
XV ปัจจุบันตัวนี้จะมีอายุตลาดประมาณกี่ปีครับ ถ้าออกปลายประมาณ ปลายปีหน้า [ 2014 ] หรือช่วงกลางปี 2015 XV จะใกล้ออกตัวใหม่ยังครับ

เพราะหลัก ๆ อยากรอดู Mazda 6 กับ Prius ตัวใหม่ + กับเก็บเงินไปเรื่อยๆด้วยครับ

ปล. เห็นคันจริง XV วิ่งมาหลายคันแล้ว งามแต้ๆ เลยคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: ถามเรื่องอายุตลาดของ Subaru XV กับ ตัวเลือกอื่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 15:34:26 »
XV ตัวใหม่ต้องดูตามตลาดของ Impreza ครับ
ตัวXV เองที่เปิดขายเมืองไทย ออกช้ากว่าเมืองนอกมาปีนึงแล้ว ดังนั้น ปรกติ รถญี่ปุ่นมีอายุโฉมละประมาณ 5 ปี
ตอนนี้ก็เหลืออีก 3กว่า ปี น่าจะมีโฉมใหม่ออกมา(หมายถึง model change) แต่ก่อนหน้านั้นอาจจะมี minor change เปลี่ยนไฟอะไรก่อนครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL