ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีไหมครับถ้า Accord G9 จะออกรุ่นพื้นฐาน(ทุนต่ำ) อย่าง 2.0Eมาเพื่อตอกย้ำความเหนือกว่า Camry 2.0G  (อ่าน 12425 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
พอดีเห็น BMW 320i แตกไลน์ระดับล่างมา (Base)
ราคาถูกลงกว่าตัวปกติที่ออกมาก่อน เพื่อนผมบางคนให้ความสนใจซื้อรุ่นล่างมาขับกันแล้ว
เลยคิดว่ารถญี่ปุ่นราคาย่อมเยาว์ลงมาอย่าง Accord ตัดบ้าง
กระแสจะออกมาเป็นอย่างไร  ;)

ไม่น่าจะเหมือนกัน
เพราะ BMW รุ่นราคาถูก ตอบโจทย์คนที่อยากได้ BMW แต่งบจำกัด
คนที่อยากได้ BMW อาจจะไม่ใช่เพราะอ๊อปชั่น แต่อยากได้เพราะมันเป็น BMW

ในขณะที่ Accord เริ่มตามรอย Volvo ในแง่ความคุ้มค่า
อ๊อปชั่นจะเป็นตัวดึงดูดให้คนหันมามอง
ถ้า Volvo ทำรุ่น Base ตัดอ๊อปชั่นความปลอดภัยออกจนเหลือพอๆ กับยี่ห้ออื่น ก็ไม่รู้จะขายใคร

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ผมว่าต้องเพิ่มตัวกลางมากกว่านะ คือถ้าออปชั่นมันเหี้ยนผมว่าก็ไม่น่าสนใจแล้วละ แต่ลองเพิ่มตัว 2.0 ท็อปแบบอัดหนักดูสิ
H.

ออฟไลน์ HYDE--

ตั้งแต่เกิดผม ผมพึ่งเคยเห็น Teana 200XE แค่ครั้งเดียวจริงๆครับ

ส่วน Camry 2.0E มีบ้าง แต่น้อยมากๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

1.299 ล้าน ไม่จำเป็นต้องไปแก้อัฃะไรแล้วครับ

รถมันจะดีได้ด้วยตัวมันเอง ไอที่แคมรี่มันยังพอขายได้อยู่
ต้องไม่ลืมฐานลูกค้าที่มองเรื่องแบรนด์ กับกลุ่มที่ซื้อรถดูของแถมเป็นหลักด้วย

คนไทยเวลาซื้ออะไรก็ตามเมื่อเข้าไปในห้าง จะมีประโยคคลาสสิค "ลดได้เท่าไหร่"
ฉะนั้นการมีคำว่า ส่วนลด จากเซลล์ลอยเข้ามาในโสดประสาทลูกค้าปุ๊บ เขาจะรู้สึกว่ามันน่าซื้อขึ้นทันที

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เพิ่ม2.0TECH ดีกว่าไหมครับ  ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป

1.299 ล้าน ไม่จำเป็นต้องไปแก้อัฃะไรแล้วครับ

รถมันจะดีได้ด้วยตัวมันเอง ไอที่แคมรี่มันยังพอขายได้อยู่
ต้องไม่ลืมฐานลูกค้าที่มองเรื่องแบรนด์ กับกลุ่มที่ซื้อรถดูของแถมเป็นหลักด้วย

คนไทยเวลาซื้ออะไรก็ตามเมื่อเข้าไปในห้าง จะมีประโยคคลาสสิค "ลดได้เท่าไหร่"
ฉะนั้นการมีคำว่า ส่วนลด จากเซลล์ลอยเข้ามาในโสดประสาทลูกค้าปุ๊บ เขาจะรู้สึกว่ามันน่าซื้อขึ้นทันที

+1 ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แบบนี้กำลังดีละครับ แก้เกมได้ดีแล้ว

ติดแค่ตัว 2.4