ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆเคยใช้บริการร้าน Indeed Show Car บ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1863 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คือว่าผมจะเอารถไปขัดรอยขนแมวทั้งคัน และขัดสีให้มันขาวๆเหมือนรถใหม่ๆนะครับ เพราะตอนนี้รถออกเหลืองๆแล้ว
รถผมสีเป็นซิตี้ขาว ออกรถได้มาประมาณ 1 ปีแล้วครับ จอดตากแดดทุกวัน ปรกติผมจะล้างเองอาทิตย์ละครับ
เคยไปขัดเคลือบครั้งเดียวเพราะได้คูปองจากศูนย์ ผลงานออกมารู้สึกว่าไม่ต่างจากล้างเองเลย  :P

คำถามครับ

1.ไม่ทราบว่าร้าน Indeed Show Car Detailing Center ฝีมือกับการบริการเป็นไงครับ
2. หาถ้ามีร้านแนะนำแถวๆ นวนคร ก็รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

2. การรักษารถสีขาวที่ต้องจอด ดากแดด ทุกวันควรทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ burutrad

รถถ้ามีขนแมวถ้าไม่ลึกมากก็น่าจะพอขัดได้อยู่แต่ถ้าเหลืองแล้วขัดให้ขาวผมว่าไม่น่าจะได้นะครับ ;)

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **
เคยใช้รถขาวมุข ตากแดดไม่ทุกวัน แต่มีบ้าง อาทิตย์นึง 1-2 วัน ใช้ 4 ปีสีก็ดูเหลืองขึ้น
เอาไปขัดสี (ที่ร้านใช้คำนี้ คนละอย่างกับขัดเคลือบ หรือเคลือบสี ไม่รู้ใช้น้ำยาอะไรและขัดยังไง)
เหลือเชื่อครับ มันขาวขึ้นมาจริงๆ แต่ไม่เท่าของใหม่นะครับ
ผมเอาไปร้าน wash united หลัง ม.ธุรกิจครับ
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
อาจเหลืองที่เคลียร์โค้ท แบบนั้นใช้น้ำยาขัดแรงหน่อยเคลียร์โค้ทบางลง
แต่จะดูใสขึ้น

ออฟไลน์ H.

อยากให้รถขาว ลองซื้อกลูต้าไปฝากมั้ยครับ เติมใส่ถังน้ำมันไปเลย  ;D

ผมว่าต้องดูว่ามันเหลืองเพราะอะไรอะครับ ถ้าเหลืองเพราะเคลือบก็ขัดเอาผิวเคลือบออก แล้วลงทับไหม่
ถ้าเหลืองเพราะชั้นสีอันนี้คงเป็นไปไม่ได้นอกจากทำสีไหม่หรือฉีดกลูต้าเข้าเส้นตามข้างบน  :D
H.