ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์อันโด่งดัง ที่สูญหายไปจากถนน คุณว่ารุ่นไหนครับ  (อ่าน 11213 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
ซีตรองครับ
CX20 ของลุงมี 1 คัน ซื้อมือสองมา ส่วนมาเห็นคุณหมอ เค้าใช้กับเยอะมาก
ระบบไฮดรอลิคค์ สตาร์เครื่องแล้วยังวิ่งไม่ได้ต้องรอระบบ
ไฮดรอลิคยกรถขึ้นก่อน ช่วงล่างเป็นรถที่ผมไม่มีวันลืม ทุกวันนี้รถใหม่ๆ ยังไม่มีคันไหนสบาย
เท่า CX20 เคยขับจาก เชียงใหม่ ไป กทม เหมือนถนนเมืองไทยเรียบตลอดเส้นทาง เข้าโค้ง
ได้ดีมาก สุดท้ายมันอยู่กับลุง 10 ปี กับเจ้าของเดิม 7 ปี แล้วลุงก็ขายไป 80,000 บาท ผมยังเสียดายจนถึงทุกวันนี้เลย ถ้ามันยังอยุ่ก็จะบูรณะให้วิ่งได้อีกครั้ง

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เรโนลเมื่อวันจันผมยังเห็นแล่นกลับรถเข้าไปทึ่ธนาคาคกสิกรไทยสาขาใหญ่อยู่เลย จำได้แค่ด้านท้าย รู้แค่ว่ายี่ห้อเรโนลเพิ่งรู้ว่ามันคือรุ่นr19นี่เอง
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ golf8023

ผมเข้าใจว่าหลายๆคันที่เริ่มไม่เห็นบนท้องถนน เป็นเพราะ มันกลายสภาพไปเป็นซากแล้วครับ
แถวบ้านผมมี405GRIชุดแต่งรอบคันจากโรงงาน กับRenault R9 ทั้ง2คันหลังจากมหาอุกภัยก็กลายเป็นซากไปแล้วจนถึงวันนี้
405ไม่นานมานี่ลากไปแล้วครับ ไม่รู้ลากไปหน ผมยังเสียดายอยู่
อีกคันก็Rav4หลังจากน้ำท่วมก็กลายเป็นซากไอีกคัน ตอนนี้หายไปแล้ว
Chrysler neonตอนนี้ยังจอดอยู่ในซอยแถวบ้าน2คัน เป็นซากทั้ง2คัน จนถึงวันนี้

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
mitsu champ ครับ ตอนเด็กเคยนั่งtaxiด้วย ;D ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
neon ครับ (แต่ยังประจำการที่บ้านผมนะ เลยไม่ค่อยรู้สึกว่าหายไปไหน)
ที่ชัดสุดนี่ น่าจะเป็น รถเต่าครับ เมื่อ 10 ปีที่แล้วยังดาษดื่น ตอนนี้ล่ะ?

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
รุ่นนี้เมื่อก่อนก็ไม่น้อยนะ เดี๋ยวนี้แค่ fortuner ตัวแรกก่อน minor ยังหายากเลย 555

ภาพจาก internet

ใช่ครับ สมัยนั้นคนใช้เยอะมากกกกกกก
ถึงมันจะกลายเป็นมือสองมือสาม ผมว่ามันก็ควรเห็นบ้าง
นี่หายไปเลยย

มันไม่เคยหายไปจากชีวิตผมเลยนี่สิ
Sport Rider รุ่นก่อนเปนd4d สีบรอนซ์ทองคันนี้ ที่บ้านผมยังใช้อยุ่นะ
ใช้เปนคันหลักมากกว่าfbด้วยนะเอออ
อายุก้ปาไป12ปีได้แล้วมั้ง ตั้งแต่เรียน ม.ต้น ยัน เรียนจบทำงานมาหลายปี

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Alfa 156 ช่วงต้นปี2000 มันเยอะมาก เท่ห์ เกียร์ select speed ตอนนี้หายไปไหนหมดนะ

ออฟไลน์ pongisra

รุ่นนี้เมื่อก่อนก็ไม่น้อยนะ เดี๋ยวนี้แค่ fortuner ตัวแรกก่อน minor ยังหายากเลย 555

ภาพจาก internet

ใช่ครับ สมัยนั้นคนใช้เยอะมากกกกกกก
ถึงมันจะกลายเป็นมือสองมือสาม ผมว่ามันก็ควรเห็นบ้าง
นี่หายไปเลยย

มันไม่เคยหายไปจากชีวิตผมเลยนี่สิ
Sport Rider รุ่นก่อนเปนd4d สีบรอนซ์ทองคันนี้ ที่บ้านผมยังใช้อยุ่นะ
ใช้เปนคันหลักมากกว่าfbด้วยนะเอออ
อายุก้ปาไป12ปีได้แล้วมั้ง ตั้งแต่เรียน ม.ต้น ยัน เรียนจบทำงานมาหลายปี

ที่บ้านผมเคยมีรุ่นแรกเลยสีแดง ก่อนเป็น d4d ก่อนเป็น efi/turbo ตอนนั้นมีแต่สามสี ฟ้า แดง เขียว ฟ้าฮิตสุด

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
โคโรล่า โฉมโดเรม่อน
โคโรน่า ท้ายโด่ง
ทั้ง2 ในยุคของตัวเองโด่งดังมาก ปัจจุบันเห็นน้อยยิ่งกว่าน้อย
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Ford Laser ครับ ทั้งตัวก่อนและตัว Tierra
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
เคยมีทั้ง1991 Renault R19 1,721cc 107แรงม้า PhaseI กับ 1992 R21 Txi 140แรงม้าครับ นับสิริอายุมันผ่านมาไม่พอนิ้วมือนิ้วเท้านับรวมกันแล้วครับ

สโลแกนของเค้าถ้าจำไม่ผิดคือ เพชรน้ำหนึ่งหรือเพชรน้ำเอกแห่งยุโรป น่าเสียดายที่ ตัวแทนบ้านเราล่มสลายไปครับ แต่ไม่แปลกครับที่มันต้องล่สลาย

เพราะขนาดผู้จัดการศูนย์ยังขโมยอะไหล่ออกมาขายเลยครับ ผมยังจำได้สมัยที่ศูนย์เรโนลต์ยังมีอยู่ในประเทศไทยนะครับ นับๆย้อนเวลากลับไปนี่

สมัยถนนพระราม9 ตอนทุ่ม-สองทุ่มนี่ห้ามเดินแล้วครับเพราะมันทั้งมืดทั้งเปลี่ยวมาก ลองหลับตานึกย้อนไปกับภาพถนนพระราม9 ในปัจจุบันแล้วตกใจครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าโดนน้ำท่วมกับไปอยู่ตจวด้วยละครับ

อีกอย่างบางคันมันไม่ไหว เขาเลยขายเปนชิ้นๆ ด้วยนะครับ