ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบันรถกระบะหายทุกวันจริงเหรอครับ  (อ่าน 5934 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
พอดีได้คุยกับญาติที่จะออกDmax   เขาบอกว่าเขาจะเปลี่ยนไปซื้อรถเก๋งแทนแล้ว  เพราะVigo กับisuzuมังกรทองแถวบ้านเขาก็พึ่งโดนขโมยไป   ได้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ เขาว่าช่วงนี้รถกระบะหายทุกวัน Vigo กับ Dmax เนี่ย

เลยสงสัยว่ารถมันหายบ่อยขนาดนั้นเลยเหรอครับ  มันหายทุกวันอย่างที่เจ้าหน้าที่เขาบอกจริงรึเปล่า  แล้วถ้ามันลงมือบ่อยขนาดนี้ทำไมจับไม่ได้ซักที  แล้วรถกระบะมีสิทธิเป็นเป้าโจรมากกว่าจริงๆรึเปล่าครับ  

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
Re: ปัจจุบันรถกระบะหายทุกวันจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 19:56:16 »
เห็นในเฟสบุ๊ค จส.100 ประกาศทุกวันเลยครับ

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
Re: ปัจจุบันรถกระบะหายทุกวันจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 20:03:33 »
จิงคับ โอกาสหายมีมากกว่ารถซุบเปอร์คาร์แพงๆอีกคับเพราะมันสารพัดประโยช ;D
ฟอร์จูนเนอร์ วีโก้ ดีแม็ก สี่ประตูยกสูงทั้งหลายรถทวยเทพเทวดากลุ่มนี้ เผลอไม่ได้เลย
ใหม่ๆไปแวะจอดที่ไหนต้องมีคนนึงรออยู่ที่รถคับ ตอนใหม่ๆผมทำนะกลัวหาย :D

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 20:06:29 »
คดีเกิดทุกวันแหละครับโจรมันชอบกระบะเอาไปขายชายแดนง่ายกว่ากลุ่มเป้าหมายเยอะ แต่ยังไงรถก็มีเป็นล้านคันไม่ต้องซีเรียสก็ได้ถ้าคิดว่าดูแลดีพอ

พูดถึงเรื่องรถหายผมจะเอารถไปหุ้มสีม่วงแปร๋นๆเลย โดนคนรอบข้างบอกว่าบ้าอีก
เคยดูรายการTVบอกว่ารถยิ่งเด่นโจรยิ่งไม่อยากขโมยนะตำรวจดักง่ายหาง่ายขายก็ยาก

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 20:48:18 »
รถเพื่อการพาณิชย์ นำไปใช้หาเงินได้ ไม่โดดเด่นในท้องตลาด ขโมยไปก็ไม่มีใครสังเกตุ ถ้าขโมยรถแปลกๆไป โอกาสที่โดนจับก็เยอะกว่าเพราะคนสังเกตุ รถยุโรปถ้าไม่มีออร์เดอร์ก็คงไม่ขโมย ยิ่งรถสปอร์ตหรือรถแพงๆยิ่งไม่โดนขโมย เพราะขโมยแล้วจะขายใคร อีกอย่างรถที่นอกเหนือจากรถตลาดก็ขโมยยากกว่า

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 20:49:44 »
ท่าทางรถประเภทนี้ประโยชน์ใช้สอยสูง เลยเป็นที่ต้องการเยอะจริงๆ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 21:18:29 »
นี่ขนาดเพื่อนบ้านเราพวงมาลัยซ้ายนะ (คงจะไม่ไปมาเลเซีย น่าจะมีแต่ขโมยจากมาเลเซียเข้าบ้านเรา) และยังมีพวกชำแหละเป็นอะไหล่ขายอีก

ออฟไลน์ lemon

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 21:27:34 »
ได้ข่าว ว่าจอดอยู่บ่อนแถวชายแดนเยอะเลย ไม่รู้ว่าเอารถตัวเองจำ หรือเอารถขโมยไปจำ
เดี๋ยวนี้ ขายทางเน็ตเยอะมาก ประเภทหลุด ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2013, 09:58:35 โดย lemon »

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 22:35:18 »
รถแบบนี้คนไม่ค่อยสน โดยเฉพาะ กทม เลยทำให้ตามยาก เป็นผมถ้าซื้อรถแบบนี้ จะหุ้มทอง555 คนมองแน่ๆ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 23:40:26 »
ยางอะไหล่ครับ อุปกรณ์ยอดฮิตที่โดนขโมย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 08:38:54 »
ไม่อยากใช้รถตลาดก็เงี้ย ขับไประแวงไปมัวแต่กังวลราคาขายต่อแล้วยังมากังวลเรื่องหายอีก ขนาดพ่อผมจะหาฟอร์จูนเนอร์ให้ผมยังบอกเอามิว-7 ดีกว่ากลัวหาย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ PoK

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:54:12 »
อย่าว่าแต่รถกระบะเลย รถเก๋งก็หายทุกวันเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 11:32:03 »
เป็นเรื่องจริงที่มีการโจรกรรมรถกระบะแล้วส่งขายต่างประเทศ กระบะที่นิยมก็มีอีซูสุ วีโก้ มิตซู สองเดือนก่อนขนาด รปภ 2 คนยังไม่รู้ว่าลูกบ้านโดนขโมยรถกระบะวีโก้ไปต่อหน้าต่อตาแถมมีการแลกบัตรกันด้วย มันมาแค่2คนขับกระบะโตต้าเหมือนกันเข้ามาบอกมาหาเพื่อนแลกบัตรแล้วเล่นรถวีโก้ในหมู่บ้านไปแยกกันขับคนละคัน ลอยนวนยังไม่ได้รถคืนเลย รปภ ก็ไล่ออกไปแล้ว พม่าทั้งนั้น

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:12:04 »
รถกระบะที่นิยมในประเทศเพื่อนบ้านครับ วีโก้ อีซูซุ จะมีคนไทยและคนต่างด้าวมาขโมยแล้วเอาไปขายต่อในประเทศเพื่อนบ้าน ซึ่งเพื่อนบ้านยังสามารถเอารถเหล่านี้มาจดทะเบียนแบบถูกกฏหมายได้ด้วยนะครับ คนที่ขโมยไปขายก็ได้กำไรดี ตามจับยาก ก็เลยมีโจรเกลื่อนเลยครับ ถ้าประเทศเพื่อนบ้านมีการออกกฏเคร่งครัด และรัดกุม และไม่สนับสนุนรถที่ถูกขโมยมา ไม่มีเล่ม ไม่มีเอกสารการยื่นยันตัวรถ โจรเหล่านี้ก็คงจะลดลงไปบ้างครับ และเดี๊ยวนี้มีแบบชำแระด้วย เอาอะไหล่ไปขายอีก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 13:13:59 »
จริงครับ

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 15:23:02 »
รถกระบะตามขายเเดนนี้ฮิตมาก เพราะขนของได้ อย่าว่าเเต่กระบะใหม่ๆเเพงๆเลยที่หายอ่ะ รถกระบะนิสสันหรืออีซุเก่านี้ตัวหายง่ายเลย เพราะรถเก่าๆมันขายง่าย ราคาถูก 

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 16:06:54 »
ถ้าเป็น Amarok โอกาสโดนน่าจะน้อยหน่อย

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 11:00:22 »
รถอะไรก็มีโอกาศหายได้ครับ ถ้าเราไปจอดเข้าทางโจร รถหรูๆ ที่ไม่หายไม่ใช่เพราะขโมยยาก แต่รถหรูตำรวจเค้ากัดไม่ปล่อย ไอ้รถกระบะทั่วไปตำรวจเค้าไม่ตามหรอกครับ ใหม่หน่อยก็ส่งชายแดน เก่าๆ ก็แยกอะไหล่ขายในประเทศ สังคมตอนนี้ต้องระวังเอาเองอย่าหวังพึ่งพาตำรวจเลยครับ