ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คุณจิมมี่ทดสอบรถรุ่นที่ควรนำมาขายไทย  (อ่าน 2419 ครั้ง)

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
อยากให้คุณจิมมี่ใช้โอกาสดีๆในแคนาดา (เพ่ิมเติมความมันส์....อันนี้อาจจะมีค่าใช้จ่ายคือไปเช่ารถที่น่าสนใจ 2 คันมาทดสอบ) เสนอแนะนำรถดีๆที่ไม่มีขายในไทยว่ารุ่นไหนน่าจะให้บริษัทรถพิจารณานำมาขายในไทยกับเขาบ้างและเทคโนโลยี่ใหม่ๆที่ยังไม่ขายติดรถในบ้านเรา....เป็นแค่ข้อเสนอความเห็นครับ....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
Re: อยากให้คุณจิมมี่ทดสอบรถรุ่นที่ควรนำมาขายไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:39:46 »
แล้วใครจะจ่ายค่าเช่า กับค่าน้ำมันครับ

และไปขับถนนจริงที่โน่น คุณ จิมมี่ มีใบขับขี่สากลหรือป่าว

ไหนจะถนนที่จะทดสอบ คุณจิมมี่จะรู้มั้ย ถนนที่ไหนที่มีทางตรงยาวๆ และไม่มีด่านจับความเร็ว หรือตำรวจมาคอยเฝ้า

พลาดมาที เรื่องใหญ่เลยนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: อยากให้คุณจิมมี่ทดสอบรถรุ่นที่ควรนำมาขายไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:31:15 »
จขกท. โอนเงินเข้าบัญชี พี่จิมมี่เลยครับ

อิอิอิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:35:43 »
ทดสอบเฉยๆอาจจะพอเป็นไปได้ครับ แต่เรื่องให้บริษัทพิจารณานำรถอะไรมาขาย เขาคงมีทีมวิเคราะห์ด้านนี้ที่ทำงานตลอดอยู่แล้ว :o (ค ห ส ต)

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:41:25 »
international driver license คุณจิมมี่คงมี

highway ที่จะเอาไปทดสอบคงหาไม่ยาก

insurance น่าจะมีมาให้ติดรถเช่าอยู่แล้ว

แต่จะไปกด ลาก ดึง ในเมืองหรือ highway ทดสอบแบบบ้านเรา
ต่อให้ speed ไม่เกิน แต่ลักษณะการขับที่ผิดปกติ โดนรถตำรวจเปิดไฟไล่บี้แน่นอน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:51:18 »
ผมตอบแทนให้นะครับ

1. Driving license (Inter)ต้องมีเป็นภาคบังคับครับ ไม่มี ขับไม่ได้ ทุกกรณี จิมมันทำใบนี่ก่อนไปแล้วครับ
2. คุณ question อาจลืมไปว่านี่เป็นทริปสื่อมวลชน ซึ่งทุกอย่างตั้งแต่ไปยันเที่ยวบินกลับ เป็นโปรแกรม
ที่วางเอาไว้แล้วโดยทางผู้จัด ซึ่งมันไม่มีเวลาเหลือมากพอให้ไปเช่ารถขับได้หรอกครับ แค่ให้เวลาไป
ช้อปปิ้งซื้อของฝากพ่อแม่พี่น้องและผองเพื่อนนี่ยังแทบไม่มีเลย

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 14:16:31 »
ให้พี่จิมมี่พักผ่อนบ้างเถอะคร๊าบบ พึ่งทำแอคคอร์ดมาให้ดูหมาดๆ  :(

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 18:14:33 »
โดยมารยาทแล้วไม่สามารถทำได้ครับ

คือ MB ออกค่าใช้จ่ายให้ซะเยอะ แต่เอาโอกาศไปทำ test drive รถยี่ห้ออื่นด้วย ถือว่าผลประโยชน์ทับซ้อนครับ

คราวหน้า เขาจะไม่เชิญไปอีก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 22:37:33 »
การเทสรถที่ต่างประเทศทำยากมากขนาดรายการ Topgear ยังไม่ได้เต็มที่เลย  ;D ;D ;D

ปล. Season 20 EP 1 ดูได้แล้วที่เว็บ ถนนไฟ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 16:12:39 »

1. Driving license (Inter)ต้องมีเป็นภาคบังคับครับ ไม่มี ขับไม่ได้ ทุกกรณี จิมมันทำใบนี่ก่อนไปแล้วครับ

บางที่ก็รับ Smart Card ที่มีภาษาอังกฤษแล้วนะครับ แต่เตรียม Inter Driving Permit 500 บาทจากขนส่งไปเป็นเอกสารควบด้วยจะดีครับ