ผู้เขียน หัวข้อ: สกิลในการขับ ใช้ได้จริง... เวลาเกิดอุบัติเหตุ  (อ่าน 5620 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
วันก่อนฟังรายการวิทยุ เอาน้อง แซนดี้ เคราแก้ว เยาชนลูกครึ่งไทย
หลังจากแข่งที่สเปน และนำเป็นที่ 1 ใน European Formula 3

A: ยินดีด้วยกับตำแหน่งจ่าฝูงครับ

B: ผมก็ไม่คาดคิดเหมือนกัน (พูดไทยช้าๆ ไม่ชัด)

A: ถ้าเป็นบันได 100 ขั้น ขั้นที่ 100 คือการลงแข่งใน Formula 1
ตอนนี้แซนดี้คิดว่าอยู่ที่ขั้นไหนแล้ว?

B: เอ่อ คิดว่า ประมาณ 60 ครับ

A: สกิลจากการแข่ง เวลามาขับรถบนถนนได้ใช้มากน้อยแค่ไหนครับ?

B: โอ้ .. ผมขับรถบนถนน ช้ามากๆครับ เพราะมันอันตราย

A: เพื่อนพี่ครับ สกิลในการขับดีมาก ได้ใช้จริงเวลาเกิดอุบัติเหตุ

B: ยังไงครับ?

A: มันขับอยู่ 80 ... มอไซด์ออกจากซอยกะทันหัน ห่างไป 50 เมตร
ด้วยสัญชาตญาณล้วนๆ เท้าขวากะทืบเบรค จากนั้น มันเอาเท้าซ้ายกะทืบเท้าขวาอีกที

B: หา ... ขาคู่เลยเหรอครับ

A: สองมือหักพวงมาลัยสุด แล้วร้องอ้ากกกก ....

เงียบกริบทั้งห้องส่ง  น้องแซนดี้ ก็ยังไม่เก็ทว่านี่เป็นมุก

;D ;D  เอามาคลายเครียดวันทำงานส่งท้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 14:25:28 โดย Insideout »

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
Re: สกิลในการขับ ใช้ได้จริง... เวลาเกิดอุบัติเหตุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 14:24:43 »
เอ่อ!!! ผมก็ไม่เก็ทมุกครับ ช่วยอธิบายหน่อยได้มัียครับ  :D :D

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
Re: สกิลในการขับ ใช้ได้จริง... เวลาเกิดอุบัติเหตุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 14:29:50 »
ผมว่าผมขำมุกของหมอนะครับ  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 14:40:16 »
5555 มันเป็นสัญชาตญาณครับ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 14:49:05 »
ไม่เก็ทเหมือนกัน ว่า ฮา ยัง ไง

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 15:06:00 »
อ่านแล้วเครียดกว่าเดิม 555 ไม่เก็ทมุข

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 15:24:08 »
เอ...มันยังไงครับ ไม่เข้าใจจริงๆครับ ปล.น่าจะอยู่ห้อง Relax มั้งครับ
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 15:35:36 »
จะเหยียบคลัชแต่มันเกียร์ออโต้ใช่ไหม 
เคยเหมือนกัน  ตอนนั้นที่บ้านมีแต่เกียร์ธรรมดา  วันหนึ่งขับแจ๊สออโต้ของบริษัทให้ผู้จัดการกับพี่คนนึงนั่ง เป็นช่วงที่ปล่อยไหล ด้วยสัญชาติญาน
เกียร์ธรรมดาผมมักจะเหยียบคลัช ก็จัดไป หน้าทิ่มกันทั้งคันครับ ด้วยความตกใจนึกว่าเหยียบผิดแป้น ก็เหยียบอีกครั้งหนึง คราวนี้รถหยุดเลย
โชคดีที่ไม่มีรถตามหลังครับ
หลังจากนั้นก็ไม่ได้ขับให้ผู้จัดการนั่งอีกเลย ;D
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 15:38:52 »
งง ไม่เก็ทอ่ะครับ.. ::)

แต่ผมว่ากระทู้นี้ควรจะอยู่ที่ห้อง Relax ครับ..  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 16:16:05 »
อ่า ผมเครียดกว่าเดิมอีกไม่เก็ทมุขหง่ะ  :( :( :(

แต่ไม่เป็นไรอีกแป๊ปจะได้หยุด 2 วันล่ะ  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ prototype82

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 16:58:54 »
นี่ก็เบรคขาคู่ นาทีที่ 33.15 เป็นต้นไป

สงสัยกระทิงตัวใหญ่จะหนักเบรคขาเดียวไม่อยู่  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 17:04:19 โดย prototype82 »

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 17:53:28 »
ที่ผมเข้าใจคือขาขวาเหยียบเบรคนี่หมายถึงคันเร่งใช่มั้ยครับ แล้วเอาเท้าซ้ายซ้ำคันเร่งอีกทีรถเลยพุ่งไป

ก็เลยหักพวงมาลัยหลบ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ถ้าใช่แบบนี้ผมฮานะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ billups

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 18:16:12 »
เบรคขาขวารถยังไม่หยุด เลยเอาขาซ้ายเหยียบไปบนขาขวาอีกที่ แล้วเจ็บเลยร้อง จ๊ากกกกก
นี่คือเบรคขาคู่ ผมเข้าใจถูกไหม