ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟไหม้ปั้มแก๊สที่สระบุรี. น่ากลัว  (อ่าน 3662 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
ไฟไหม้ปั้มแก๊สที่สระบุรี. น่ากลัว
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 22:17:10 »
ปิกอัพชนปั๊มแก๊ส บึมและไฟไหม้ เจ็บ 3-รถวอดอีก 6

http://www.thairath.co.th/content/region/355456

ปล. คัมรี่ขาวสงสัยจะโชคดี ไม่โดนไปด้วย

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
Re: ไฟไหม้ปั้มแก๊สที่สระบุรี. น่ากลัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 22:31:14 »
คนขับรถส่งของขับรถเหมือนปวดขี้เลยครับ  ไม่รู้จะรีบไปไหน  เจอประจำพวกนี้ขับรถไม่ค่อยมีมารยาทจริงๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: ไฟไหม้ปั้มแก๊สที่สระบุรี. น่ากลัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 22:34:47 »
CRV G2 คงเหลือแต่แม็กหลังไว้เป็นสัญลักษณ์

ขับรถระมัดระวังกันนะครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 23:14:18 »
ยังดีที่เกิดจากอุบัติเหตุของผู้ใช้รถยนต์(รถกระบะ) ไม่ใช่เกิดจากความสะเพร่าของปั้มแก๊ส

ไม่งั้นคนที่ใช้แก๊สอยู่(รวมทั้งผม)เสียวกว่านี้แน่ :'(

ขอให้ผู้บาดเจ็บหายไวๆ และเสียใจกับผู้ที่สูญเสียรถยนต์ด้วยครับ  :'( :'(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 23:25:22 »
คนขับรถส่งของขับรถเหมือนปวดขี้เลยครับ  ไม่รู้จะรีบไปไหน  เจอประจำพวกนี้ขับรถไม่ค่อยมีมารยาทจริงๆ

พ่อผมเคยเจอ ไปซื้อของในมินิมาทในปั๊มมา ขึ้นไปนั่งรถยังไม่ทันสตาตร์เลย กระบะส่งของตีวงเข้ามาจอด
เปรียบเสมือนตัวเองนั้นเป็นนักดิ๊ฟระดับจักรวาน ผลคือ
ตู๊ม!! ประตูฝั่งผู้โดยสารเป็นรูปตัว V เลย แล้วคนขับก็ลงมาขอโทษขอโพย
พร้อมกับให้ข้ออ้างว่ากะระยะผิด!!

แล้วที่น่าโมโหคือวันนั้นพ่อกำลังจะขับรถไปขายเต๊นพอดีเลย

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 23:38:30 »
สงสารผู้หญิงคนท้ายคลิปจังอ่ะ 

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 06:08:36 »

พ่อผมเคยเจอ ไปซื้อของในมินิมาทในปั๊มมา ขึ้นไปนั่งรถยังไม่ทันสตาตร์เลย กระบะส่งของตีวงเข้ามาจอด
เปรียบเสมือนตัวเองนั้นเป็นนักดิ๊ฟระดับจักรวาน ผลคือ
ตู๊ม!! ประตูฝั่งผู้โดยสารเป็นรูปตัว V เลย แล้วคนขับก็ลงมาขอโทษขอโพย
พร้อมกับให้ข้ออ้างว่ากะระยะผิด!!

แล้วที่น่าโมโหคือวันนั้นพ่อกำลังจะขับรถไปขายเต๊นพอดีเลย

ผมก็เคยเจอครับ
ขับมอไชค์จอดตรงสามแยก เพื่อรอรอว่างๆจะได้ข้ามฝั่ง
กระบะวิ่งฉิ่วตีวงกว้างดิ่งมาหาผมเลย ผมเลยปิ๊บแตรลากยาวด้วยความตกใจ
ไอ้กระบะเลว มัมเปิดกระจกลงมาด่าผมอีก
เรื่องแบบนี้เป็นที่สันดานล้วนๆไม่ใช่ว่าขับไม่เก่ง

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 09:36:19 »
เข้าใจว่ารีบ แต่ประมาทแล้วทำให้คนอื่นเดือดร้อนแบบนี้ คือคนเห็นแก่ตัวครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:04:14 »
พวกนี้รีบจริงๆครับ แต่ละคัน ขับโคตรเร็วและปาดไปมา

รีบไม่ว่าแต่อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย