ผู้เขียน หัวข้อ: คุณตำรวจนี่กลัวกล้องกันจริงๆมั้ยครับ ::)  (อ่าน 4294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
ตำรวจกลัวกล้องนี่ผมว่าจริงนะครับ

วันก่อนผมขับรถยนต์แล้วเปลี่ยนเลนบนเส้นทึบโดยไม่ทันสังเกต
ตอนผมเปลี่ยนเลนอะเบ๊นซ์ E Class ข้างหน้าผมก้อเปลี่ยนแต่ไม่โดน ผมโดน[ขับซีวิคfbธรรมดาๆ]
พอเรียกเสร็จเขียนใบสั่ง ผมรับเสร็จกำลังจะไป เหลือบไปเห็นแคมรี่คันหลังโดนเรียกเหมือนกัน
ผมเลยรอดูก่อนว่าจาโดนใบสั่งมั้ย ในใจคิดว่าอาจจะไม่โดนเลยเอากล้องมาถ่ายไว้
ตำรวจเหมือนจะเห็นเลยเดินกลับไปที่ป้อม คนขับแคมรี่เป็นผู้หญิง[ดูคุณนายนิดๆ] ก็เดินตามไปคุย
ผมเห็นเลยเดินตามไปคุยด้วยที่ป้อม
ยอมรับว่าตอนแรกก็มักง่ายจะใต้โต๊ะแหละครับเพราะ สน.ที่ต้องจ่ายไม่เคยไปไม่รู้อยู่ไหนเลยด้วยซ้ำ
ซักพักคุณตำรวจก็บอกว่า อะเด๋วจะเอาไปช่วยจ่ายให้ที่โรงพัก แต่ร้อยเดียวมันไม่พอจ่าย[ผมพับแบ๊งค์ร้อยไว้]
คุณตำรวจเลยบอกว่า เอามา200แล้วกัน[ทั้งๆที่ตอนแรกผมถามว่าต้องไปจ่ายที่สน.เท่าไหร่ เค้าตอบว่า300]
ด้วยความที่ผมมักง่ายก็เลยโอเคกับคุณตำรวจเดินกลับไปเอาตังที่รถ
ตอนกลับไปเอาตัง ผู้หญิงที่ขับแคมรี่ก็รีบขึ้นรถละขับไปเลย
ผมเลยกลับไปบอกคุณตำรวจว่าทำไมผู้หญิงเค้าไม่โดนใบสั่ง
คุณตำรวจบอกใบสั่งหมด ผมเลยบอกว่าได้ยังไง บนโต๊ะมีเป็นเล่มๆเลย
คุณตำรวจเลยบอกว่าผู้หญิงคนนั้นเค้าบอกว่าต้องรีบพาลูกที่ป่วยไปรพ.
ผมเลยตอบว่าแล้วถ้าผมบอกว่าแม่ผมป่วยคุณตำรวจจะช่วยผมมั้ยครับ[ตอนนั้นโมโหจริงๆผมไม่น่าพูดถึงแม่ผมแบบนั้นเลย]
คุณตำรวจทำเป็นหงุดหงิดละบอกว่า ตกลงจะให้ช่วยมั้ย
ผมเลยควักโทรศัพออกมา เหมือนคุณตำรวจจะนึกได้ว่าผมอัดวีดีโอไว้
เลยรีบบอกว่า โอเคๆไม่เป็นไรวันหลังอย่าทำอีก  ไปๆๆ

ปล.พี่ๆในนี้ส่วนใหญ่ยอมรับใบสั่งแล้วไปจ่ายที่สน.หรือพับเล็กๆกันครับ
ปล.2 ถ้าคุณตำรวจไม่โลภก็คงได้ค่าความมักง่ายผมไป100บาทแล้วหละครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: คุณตำรวจนี่กลัวกล้องกันจริงๆมั้ยครับ ::)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 01:58:47 »
ตำรวจจะกลัวไม่กลัว ก็อยู่ที่เขาทำอะไรน่ะครับ จะเหมารวมเลยว่ากลัวกล้องคงมิได้ 

แต่บางทีเขาก็ไม่ได้กลัวหรอกครับ แค่ไม่อยากเสียเวลา  ปล่อยไปแล้วเอาคันอื่น ง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ H.

Re: คุณตำรวจนี่กลัวกล้องกันจริงๆมั้ยครับ ::)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 03:23:48 »
ถ้าทำถูก ไม่มีใครกลัวครับ แต่ถ้าทำผิดก็เป็นกันทุกคน สัจธรรม
ก็อย่าไปให้ตำรวจเขาต้องทำผิดสิครับ ยืดอกไปแมนๆเลยว่าขอใบสั่ง แล้วถ้าหาที่จ่ายไม่ได้ก็ไปจ่ายวันต่อทะเบียนละกันครับ 555
H.

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:03:05 »
ผมขอเป็นใบสั่ง แล้วไปเสียค่าปรับที่สน. ทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 09:08:51 »
กล้องหน้ารถ+หันกล้องไปหา

"เอ้าา ยิ้มหน่อยครับ รถผมมีกล้อง จะถ่ายลงเฟสบุ๊คว่าโดนจับ"
ปล่อยตัวแน่นอน

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:03:53 »
พยายามขับรถตามกฏให้ดี จะได้ไม่ต้องไปยุ่งกับพวกนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:07:20 »
ถ้าไม่ทำผิดก็ไม่ต้องกลัวครับ เคยเห็นเปล่า มีไอ้กร่างคนหนึ่งไม่พกใบขับขี่ โวยวาย ถ่ายคลิปตำรวจ แต่เขาจับเพราะมันผิดจริงๆ ก็ไม่ต้องกลัว
ผมขอเป็นใบสั่ง แล้วไปเสียค่าปรับที่สน. ทุกครั้งครับ
ไม่อยากอวยเกินเหตุ แต่ที่คุณทำ ก็ถือว่ารับผิดชอบต่อความผิดครับ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:26:49 »
ยืดออกไปเลยครับ  ผมขอใบสั่งทุกครั้งแล้วให้พี่ที่เป็นผู้กำกับเอาไปจัดการให้ครับ  แป๊ววววว 

ออฟไลน์ boybkk

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:50:02 »
ลองมาขับกระบะดันรางท่อแซ้ดโหลดล้อยื่นกันนะคับ
จะได้รู้ว่าถ้าเอาใบสั่งเดือนนึงต้องเสียเงินกี่หมื่น
เส้นประจำที่วิ่งโดนจนพี่เขาจำได้ละผมจะเหมารายเดือนไปเลย
จะได้ไม่ต้องโบกเสียเวลา อยากบอกขับกระบะแต่งต้องเหลือจิงๆภาษีสังคมมันสูง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 14:32:06 »
ตกลง....ภาพลักษณืตำรวจทางหลวงไทยเราคือ ????

ไม่มีใครมองดีสักคน รวมทั้งผมด้วย 555++

ส่วนตัวก็ใช้แบงค์ร้อยผ่านทางตลอดเช่นกันครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ question

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 14:39:04 »
ตำรวจจราจรไทยทำงานเต็มกำลังจริงๆ.......เช่นทำผิดกฎจราจร.....ไม่จับ....แค่ไถก่อน....ไถไม่ได้ค่อยจับ (ออกใบสั่ง).....กรณีทำความผิดอาญา....จับได้ปั๊บไถก่อน....ถ้ามีให้ก็ปล่อยชั่วคราว (หนีลอยนวล) ไปก่อน....หยุดให้...ก็หยุดปล่อยให้ลอยนวล (ดักจับ)....นี่แหล่ะตำรวจไทยมีสองระบบ

ออฟไลน์ boybkk

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:00:24 »
แต่ความตั้งใจในการทำงาน(ไถ่ตัง)ผมว่าูสูงมาก
เคยโดนครั้งนึงแถวประตูน้ำแยกนั้นจะห้ามตรงบางเวลา
ผมไม่รู้ขับตามสามล้อตรงไปกำลังสับเกียร3บูสมาเต็มๆพี่แกหลบอยู่หลัง
ตอม่อสะพานข้ามแยกกระโดดมาขวางรถผมเบรดสุดล้อล๊อก
รถผมยังชนพี่แกหงายหลังนั่งพื้นเลยสุดยอดไหมละ
ก็โดนไปร้อยผมยังบอกพี่อย่ากระโดดมากระชั้นชิดเบรดไม่ทันผมจะซวยเอา
ทำอย่างกับโจรมุมตึกคอยจ๊ะเอ้

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 22:01:12 »
เคยโดนเรียกบ่อยอยู่ค่ะแต่ไม่เคยจอด >> ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ

ถ้าไม่อยากเสียตังก็ไม่ต้องจอดค่ะ ตำรวจคงไปเรียกคันหลัง ดีกว่าจะมาเสียค่าน้ำมัน+เสียแรงขับรถเพื่อไล่ตาม
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 02:25:35 »
ชัดเจนมากแต่ละคน555

แต่ผมว่าหลายคนพูดถูกครับ

ยืดอกพกใบสั่งกันไปเลย

ถ้าเราผิดจริงก้อยอมรับ

ถ้าไม่ผิดกล้องนี่แหละก็ช่วยได้
 ::)