ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกมั้ยว่าเลือกแฟน ยากกว่าเลือกรถมากๆๆๆๆ  (อ่าน 6742 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
นิสัยแฟนเช่น
มั่นใจในตัวเองมากๆหรือชอบพึ่งพาเรา
ติดแฟนหรือไม่ติด
ชอบสังคมหรือปกติ
ดูแลเรา หรือ เราดูแลเค้ามากกว่ากัน
เจ้าอารม ไม่เจ้าอารม

แล้วยังมีความเป็นไปได้ว่าจะเปลี่ยนไปในอนาคตอีก

ไม่เหมือนรถเรา เราเลือกได้ เป็นของเราตลอด ไม่งอแง ไม่ไปมีคนอื่น

ทุกท่านคิดว่าไงกันครับ

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
Re: รู้สึกมั้ยว่าเลือกแฟน ยากกว่าเลือกรถมากๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:15:07 »
อยากมีให้เลือกจังเลยครับ

แต่ความจริงคือ

เลือกไม่ได้

อยากหล่อแบบคุณชาย จุฑาเทพ จัง
 ;D

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: รู้สึกมั้ยว่าเลือกแฟน ยากกว่าเลือกรถมากๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:37:01 »
รถบางคันก็รักช่างมากกว่าเจ้าของ  :'( :'(

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:44:33 »
รถก็เหมือนแฟน ตอนซื้อมาใหม่ๆก็เห่อ ทะนุถนอม ยังกับไข่ในหิน พอมีรุ่นใหม่ที่สวยกว่าก็ขายทิ้ง 5555

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:53:00 »
รถก็เหมือนแฟน ตอนซื้อมาใหม่ๆก็เห่อ ทะนุถนอม ยังกับไข่ในหิน พอมีรุ่นใหม่ที่สวยกว่าก็ขายทิ้ง 5555
ตอนจะเปลี่ยนเนี้ยมันยากมากเลยนะครับ

ผมว่าจะเปรียบเทียบกันมันก็ยากอยู่นะรถเป็นวัตถุสิ่งของ แฟนเป็นสิ่งมีชีวิตที่มีหัวใจและคิดเป็นเอามาเปรียบเทียบกันอย่างไงอยู่นะ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:02:41 »
อยากมีให้เลือกจังเลยครับ

แต่ความจริงคือ

เลือกไม่ได้

อยากหล่อแบบคุณชาย จุฑาเทพ จัง
 ;D

เห็นด้วยครับ  ;)
ปัญหาที่ผมเจอคือ เราเลือกเค้าแต่เค้าไม่เลือกเราครับ  :'(
ก็เรามันไม่หล่อแถมจนทำไงได้  ;D

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:09:31 »
ถ้ายังคิดต้องเลือก คิดเล็กคิดน้อย ตั้งแต่แรก ก็อย่ามีเลยครับ เหมือนเป็นสัญญาณพร้อมกับรับประกันว่าจะต้องเลิกกัน นี่ยังไม่ต้องไปถึงเรื่องที่ตั้งแต่ยังไม่มีก็คิดจะเปลี่ยนแล้วนะ

แฟน นานๆไปเบื่อ รถก็พอกันครับ นานๆไป เบื่อ ถ้าเลือกคน/คันที่ทำให้คุณไม่เบื่อไปตลอดตั้งแต่แรกคุณก็ไม่ต้องเปลี่ยนแล้วหละครับ คนเดี๋ยวนี้ใจร้อนกันเกินไป เลือกทุกอย่างที่ผ่านมา คิดว่ามันจะไม่มีมาอีก ผมรอสำหรับทั้งสองอย่างมานานหลายปี ผมได้แล้วอย่างนึง ได้มา 7ปีแล้ว ก็ยังไม่เคยคิดจะเปลี่ยน เดากันเองนะครับว่าได้อย่างแรกหรืออย่างหลัง ;D

ออนไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:37:11 »

ใช่ครับ  เพราะรถ ตูชื้อมาตูจะขายหรือจะเปลี่ยนบ่อยๆก็ได้ตามใจตูหรือขายไห้ใครก็ได้  แต่ๆๆๆแฟนหรือเมียนี้มันใช้เงินชื้อไม่ได้เหมือนรถครับ..........(หรือว่าชื้อได้ครับ) ฮิฮิฮิ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:43:05 »
1ใครเลือกใครกันแน่
2ถ้าต้องมีรถ1คันในชีวิต คงเลือกยากเหมือนกัน

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 14:26:47 »
อย่าให้แฟนเห็นกระทู้นี้เชียวนะ

เหอ เหอ เหอ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 14:33:09 »
เลือกแฟนยากกว่าครับ

เลือกรถ ถึงเลือกมาแล้วกลับไม่ชอบขึ้นมา เราก็สั่งมันได้ครับ จับแต่งนั่น ทำนี่

แต่แฟน จะให้ใครสักคนเปลี่ยนอะไรสักอย่างก็ยากมากแล้วครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 15:03:22 »
เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกครับ
1. รถไม่มีชีวิตจิตใจ เป็นแค่วัตถุ คุณเป็นคนเลือก รถไม่มีความรู้สึกที่จะมาเลือกว่า จะเอาคุณหรือไม่ แต่แฟน คุณมีสิทธ์เลือกเขา เขาก็มีสิทธ์เลือกคุณ(เขาจะไม่เอาคุณก็ได้)
2. ถ้าผ่านข้อ1. มา คุณเบื่อรถเมื่อไหร่ก็ขายไปหาซื้อใหม่ แต่ถ้าแฟน(ผมหมายถึงภรรยานะครับ) คุณเบื่อเขาคุณเปลี่ยนไม่ได้ง่ายๆนะครับ มันจะมีข้อกฎหมายมายุ่งเกี่ยวด้วยครับ ถึงคุณอยากเลิก แต่อีกฝั่งไม่ยอมเลิก งานนี้มีงานใหญ่เข้าแน่นอน ในทแต่างตรงกันข้าม คุณยังอาลัยอาวรณ์ไม่อยากเลิก แต่อีกฝั่งอยากเลิก ผลเหมือนมะกี้เลยครับ
3. รถยนต์ คุณมีแล้ว มีอีก มีแล้วมีอีก จะกี่คันก็ได้ ไม่มีข้อกฏหมายห้าม แต่แฟนมีได้เพียงหนึ่งเดียว(หมายถึงจดทะเบียน) แต่ถ้าคุณจะไป มีแล้วมีอีก มีแล้วมีอีก(กิ๊ก) งานใหญ่เข้ามาหาคุณแน่นอน(อีกนัยหนึ่งวิบากกำลังมา)  และถ้าคุณมีเจ้าตัวเล็กๆด้วยแล้ว โอ๊ย!! พระเจ้า คุณจะเห็นนรกบนดินทันที(หมายถึงสถานการณ์ที่คุณเบื่อและอยากเลิกนะ)
4. ดังนั้นการเลือกรถคุณเลือกได้ตามที่คุณชอบ,เลือกได้ตามที่คุณอยากใช้งาน แต่แฟนคุณไม่ใช่เป็นผู้เลือก คุณมีสิทธ์ที่จะเป็นผู้ถูกเลือกได้(อย่างมองเข้าข้างตัวเองว่า เราเลือกได้คนเดียว) การหาแฟนที่ดีที่สุด "อย่าไปเลือกที่รูปร่าง,หน้าตา, แต่ให้เลือกคนที่เขารักคุณ(ไม่ใช่คนที่คุณรักเขา) สวัสดี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 15:15:14 »
ความยากคนละเรื่องกันเลยครับ
เกิดมานานเท่านี้ ผมมีรถไปแล้ว 4 คัน
แต่ยังไม่เคยมีแฟน นี่ล่ะครับความยากของแท้
รถน่ะมีเงินซื้อมัน เราก็เป็นเจ้าของมันได้ แต่แฟนน่ะเงินเป็นแค่ปัจจัยเดียว
จากจำนวนหลากหลายปัจจัยนะครับ และผมยังไม่เคยเห็นใครชีวิตต้องพังเพราะรถ
(ถ้าไม่นับอุบัติเหตุนะ)

แต่ชีวิตพังเพราะเลือกคนผิดน่ะ
เยอะมาก หาได้ทุกมุมทุกระดับชั้นสังคม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ wooot

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 15:31:29 »
ก่อนเลือก  เราเป็นผู้ตัดสินใจ       หลังเลือกเรายังเป็นคนตัดสิินใจ                                  = รถ
ก่อนเลือก  เราเป็นคนตัดสินใจ     หลังเลือกอำนาจการตัดสินใจถูกถ่ายโอนไปทั้งหมด    =  แฟน

ปล. เธอบอกว่าเรื่องเล็กๆ ปล่อยให้เธอจัดการละกัน ไว้เรื่องใหญ่ๆ ถึงให้เราจัดการ........7 ปีแล้ว ยังไม่เคยมีเรื่องใหญ่เลย ..

popdemonic

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 15:34:58 »
มาลงชื่อว่าผมแอบเข้ามาอ่านครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 15:56:06 »
ชอบก็ต้องทดลองขับก่อนครับ

ในที่นี้ หมายถึง ทดลองใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 16:07:34 »
รถมันเป็นเครื่องจักร เลือกเราไม่ได้ ไม่คิด ไม่อะไรทั้งนั้น แต่แฟนน่ะ คนเหมือนกันนะครับ
รถบางคันก็รักช่างมากกว่าเจ้าของ  :'( :'(

55555555555555555555555555555

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 16:08:38 »
ขอแอบเข้ามาอ่าน อีกคน  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 18:02:31 »
กว่าที่เราจะได้แม่ของลูก เราต้องมีประสบการณ์ก่อนค้าบ รถยังมีให้เช่าเพื่อที่จะได้เข้าใจประสบการณ์ เมียก็มีให้เช่าฮะ ^^  ;D เลือกแฟนไม่ยากหรอกครับแต่คุณจะเลือกแม่ของลูกนั้นยากยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 19:47:33 »
สิ่งของ กับ คนครับ
สิ่งของใช้เงินแลกมาได้
ความรู้สึกใช้เงินแลกไม่ได้ ถ้าแลกได้คุณเช็คดีๆว่านั้นของแท้ห้าง หรือเทียมแท้  ;D

ผมชอบวาทะของคุณ Stroke8 จังเลยครับ   ;)

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 19:50:25 »
แล้วแต่บุญพา วาสนาส่งไห้มาเจอกันด้วยกระมังครับ  ;D

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:01:05 »
ต้องทำบุญเยอะๆเหมือนตอนซื้อฟอร์ดป่ะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:11:40 »
สิ่งมีชีวิตที่ประเสริฐที่สุด มีจิตใจ มีความคิด กับเครื่องจักร มันต่างกันเยอะ

แค่มีเงิน คุณจะหน้าตาแย่ที่สุดอันดับต้นๆของโลก  คุณจะเอาสุดยอดรถอย่างบูกัตติ หรือซุปเปอร์คาร์อเนกประสงค์ก็ได้  ;D ;D

แต่แฟน มันไม่ใช่แค่เงิน

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:28:27 »
แต่รถ มีส่วนช่วยหาแฟนได้นะครับ
ยี่ห้อใบพัด บอกมาครับ

Bought    M Wife

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:30:44 »
แต่รถ มีส่วนช่วยหาแฟนได้นะครับ

แบบนี้ป่ะครับ ?  :D

ออฟไลน์ chaiman2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 20:32:31 »
ถ้าเป็นคนเบื่อง่าย อย่ามีแฟนครับ

GreenG

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 22:34:18 »
เลือกแฟนแบบผมดิครับ

ผมขับ March E CVT

เขาขับ Mirage GLX CVT

เหมือนกันเลย

นิสัยเราก็เหมือนกัน

อ้วน(ระยะสุดท้ายเหมือนกัน)

ชอบรถแนวคล้ายๆ กัน

ไม่กินเผ็ดเหมือนกัน
.
.
.
.
เพียงแต่คุณต้องเปิดใจรับ อย่าตัดสิน คน ที่หน้าตา รูปร่าง

มิเช่นนั้น คุณจะได้สาวที่สวยแต่เปลือก แต่ใจทรามๆ เลวๆ ครับ

คนบางคนนะ วันๆ ก็บ่นว่า หาแฟนไม่ได้บ้างละ (เพื่อนผมเองครับ)

แต่มันก็ไม่เคยถามตัวเองเลยว่า

แล้วตัว(.....)เองละ ดีพอสำหรับผู้หญิงคนนั้นหรือเปล่า งานการก็ชั่วคราว เงินก็ไม่มี วันๆเอาแต่เที่ยวบ้าง ทำเรื่องไรสาระบ้าง เรียนต่อก็ไม่คิด คิดแต่จะหาเมีย นอนกอดกันแบบไม่มีตังไปวันๆ งั้นหรือ(ใครจะทนได้ละ.....)

ถ้าตนเองไม่ดีพอ ก็ต้องประมาณตน หาคนที่เหมาะกับเรา

ผมเชื่อว่า ความรักไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบ ปรับๆ ลงมาบ้าง

แล้วคุณจะเห็นใครคนนั้นอยู่ข้างๆ คุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2013, 22:56:42 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 23:02:06 »

แบบนี้ป่ะครับ ?  :D

ตามไปดู clip แล้ว เจ็บมากเลยอ่ะครับ สงสารผู้หญิงจัง เอาเป็นแบบนี้ดีกว่านะ น่ารักกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 23:04:41 »
อยากให้แฟนมาแบบ BSI 5 ปีอ่ะ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:00:40 »
เลือกรถ กับ เลือกแฟน
ตอนเลือก ไม่ทราบครับ  แต่คิดว่าตัวแปรเยอะมากกกกกกกกกกกก
รถ = เลือกแล้วแต่คนซื้อไม่ชอบ  จบ (เรามันแค่คนขับ)
แฟน = ยิ่งไกล  ไม่เคยมีเลยครับ
แต่ตอนอยู่ด้วยกันนั้น
ถ้าเค้า หรือ รถ  ไม่เรื่องมาก  คุณปรับตัวเข้ากับเค้า  เค้าปรับตัวเข้ากับคุณ  รับข้อเสียกันได้   สบาย  มีความสุข
แต่ถ้าเค้าเรื่องมาก  หรือ  รถเรื่องมาก   แล้วคุณไม่ปรับตัวหา  รวมทั้งเค้าก็ไม่ยอมด้วย   เหนื่อยมากครับ
อย่างตอนงอนกันมาเนี่ย(บางเคส)  รถ = จับล็อคระบบไม่ต้องไม่ไหนมันละ   แฟน = ไม่ต้องเข้าบ้าน