ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าจะมีรถรุ่นใดเปิดตัวในไทยแบบ Vios turbo อีกไหมครับ  (อ่าน 5257 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
อยากเห็นแบบนั้นอีกจัง

จำได้ว่าตอนนั้นเรียนหนังสืออยู่ มี พีท ทองเจือ เป็น presenter
ผลิตมาจำนวนจำกัด ช่วงล่าง TRD เกียร์ธรรมดา 143 แรงม้า ราคา 8 แสน

โอ้ว..... ถ้าเปิดตัวตอนนี้นะ ทำงานแล้ว ต้องสอยละครับ ไม่ง้อ 86 ก็ได้ แพงจัง

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
มีโอกาสสุดผมว่าน่าจะ Fiesta ST
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Zephyrs

เอาจริงๆผมว่ายาก เพราะ Vios Turbo กว่าจะขายหมดก็ลากยาวพอสมควร (ไม่ได้มาปุ๊ปหมดปั๊ป)
อีกอย่างคือ คนที่ซื้อ ส่วนนึงเนี่ยเพราะว่าอยากได้รถที่ Complete มาจากโรงงานโดยตรง ไม่ต้องไปติดเอง
ตัดปัญหาเรื่องวางโบแล้วไม่จบ อะไรประมาณนี้

ถ้าไม่ได้ติดใจเรื่องรูปร่าง Sylphy Turbo ที่น่าจะมาไทย น่าจะเป็นตัวที่ใกล้เคียง  ;D

หรือที่ตอนนี้มี แล้วรูปร่างสปอร์ต(หรืออวกาศ?) ก็มี Veloster Turbo นะครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

อยากให้เอาHot Hatchมาเปิดตัวบ้านเรามั่ง ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Thuvachit

• **
เอาจริงๆผมว่ายาก เพราะ Vios Turbo กว่าจะขายหมดก็ลากยาวพอสมควร (ไม่ได้มาปุ๊ปหมดปั๊ป)
อีกอย่างคือ คนที่ซื้อ ส่วนนึงเนี่ยเพราะว่าอยากได้รถที่ Complete มาจากโรงงานโดยตรง ไม่ต้องไปติดเอง
ตัดปัญหาเรื่องวางโบแล้วไม่จบ อะไรประมาณนี้

ถ้าไม่ได้ติดใจเรื่องรูปร่าง Sylphy Turbo ที่น่าจะมาไทย น่าจะเป็นตัวที่ใกล้เคียง  ;D

หรือที่ตอนนี้มี แล้วรูปร่างสปอร์ต(หรืออวกาศ?) ก็มี Veloster Turbo นะครับ

โอ้ววว ..... Sylphy turbo บุคลิกขัดกันมากเลยอ่ะ
แล้ว Pulsar turbo จะมาด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ ceberos

ผมว่าซื้ิอ vios มือ2 Set turbo ก็ได้นะฮะเห็นทำกันเพียบไปหมด ไล่ท่อใหม่นิดนึง ประเทศไทยรอ Technology Motor นานฮะ ตย. Honda accord ก็มีมาแว้ว มาแต่ฝาเครื่อง

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Pulsar Turbo จับคู่กับ "CVT" ?    เพื่ออะไร  ?

ออฟไลน์ boybkk

• **
เอาแค่civic2000ใส่เกียรMT มาก็สุดๆละน่าจะขายกระจายยังไม่มีเลย
ออสโบล๊อตนั้นมาไม่กี่ร้อยคันกว่าจะหมด รู้ไหมคันท้ายๆเข้าโล๊ะเหลือ699000คนรู้จักซื้อมาคัน
ก็วิ่งพอไหว1/4 15ปลาย เกียรชิดโครตเกียร5ขับ100รอบเกือบ4000

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
ของูๆปลาๆหน่อยละกันครับ

Vios turbo ผลิตจำนวนจำกัด แต่ผมได้ยินมาว่าผลิตไม่ครบตามที่กำหนด ก็ต้องเลิกก่อนเพราะขายยาก

อย่างลืมครับว่า Vios ตอนนั้น 6 แสนกลางๆ ปลายๆ ก็ได้รุ่นท๊อปละ คนก็เลยไม่เข้าใจว่าจะซื้อ

หุ่นเท่า Vios ไปแรงทำไม ราคานี้ไปถอย Altis ดีกว่า นั่งสบายกว่า

แต่ก็นั่นแหละ คนที่ถอยมาก็เอาไปลงรายการ Vios one make race บ้าง

ถ้าผมฟังผิดมาอย่างไรก็ขอโทษด้วยแล้วครับ

ส่วนในอนาคตจะมีหรือไม่ ผมว่าบริษัทรถบ้านเราคงเข็ดขยาดกับตลาดบ้านเราที่ชอบแร๊งๆ แต่ในใจก็

อยากให้ประหยัดน้ำมัน ดังนั้นพวกเราคงได้ใช้แต่พวก auto part กับสติกเกอร์สุดสปอร์ตกันต่อปาย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยากครับ
เพราะขายไม่ออก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
คิดว่ายากค่ะ เพราะโตโยต้าเขาทดลองทำตลาดมาแล้ว ผลตอบรับไม่ดีเท่าที่ควร เพราะ มีเฉพาะคนรักรถแรงจริงๆ ต้องเห็นรถเป็นมากกว่ารถ ที่จะจ่ายเงินซื้อมัน

แต่รุ่นที่มีโอกาส  ก็คิดว่าตามนี้ค่ะ
New Vios Turbo
Sylphy Turbo
Juke Turbo
Focus 1.6 Ecoboost
Lancer Evolution XI
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แต่รุ่นที่มีโอกาส  ก็คิดว่าตามนี้ค่ะ
New Vios Turbo

นิว วีออส จะมีตัวเทอร์โบ มาจากโรงงานด้วยหรอครับ ?  :o

ออฟไลน์ 6162002

Pulsar Turbo จับคู่กับ "CVT" ?    เพื่ออะไร  ?
กลัว Jatco ผลิตเกียร์มาเหลือมั้งครับ  เลยออกรุ่นให้เกียร์พังง่ายหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อยากเห็น Civic FB Turbo ครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

ออฟไลน์ Alcatraz

พรีเว่ ก็ใช้ cvt อย่าอคติกับมันมากเลย ถึงนิสัยมันจะน่ารังเกียจ แต่ให้โอกาสมันซักนิด

ถึงเวลาผู้ผลิตจะเข้าใจเองว่าคิดถูกคิดผิด  :-\

ออฟไลน์ porasit33

ยุคนี้น้ำมันแพง
ใครอยากแรงแต่งเอาเถอะครับ
จะได้ไม่เป็นภาระบริษัท รถ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Zephyrs

โอ้ววว ..... Sylphy turbo บุคลิกขัดกันมากเลยอ่ะ
แล้ว Pulsar turbo จะมาด้วยไหมครับ

ไม่แน่ครับ ต้องดูกระแสของ Sylphy Turbo ก่อน ถ้าเวิร์คจริงๆคงลง Pulsar ด้วย (แต่ยากส์)

อย่างที่มีคนบอก มันจับคู่กับ CVT (คือทำไมนิสสันไม่แยกไลน์ออกมาทำเป็นเกียร์ธรรมดาคู่อัดโบไปเลย)
ก็ไม่ใช่ว่าจะเลวร้ายนะ ต้องรอดู (อย่าง Preve Turbo จับกับ CVT ก็มีคนร้องอี๋อยู่เหมือนกัน)

แต่จริงๆมันก็น่าหงุดหงิดแหละ นิสสันน่าจะรู้อยู่แล้วคนที่เอารถแนวๆนี้ ยังไงก็ซิ่ง = =

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไอ้ที่จะมาก่อน คงเป็น Pulsar Turbo

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
vios turbo ไม่น่ามีมาและครับ

น่าจะเป็น vios cng น่าจะได้ลุ้นกว่า

ออฟไลน์ keamglad

Sylphy Turbo
เพื่ออะไรอะ บุคลิกขัดกันชนิดสิ้นเชิง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายากนะ