ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอีก 3 ปีผมจะขายรถคันที่ใช้อยู่ ผมควรเอาไปแปลงเป็นตัว Minorchange ไหม  (อ่าน 6337 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
เปลี่ยนไฟหน้าหลัง ราวๆ 2 แสนบาท ครับ คุ้มไหมครับสำหรับใช้ต่ออีก 3 ปี

คนซื้อต่อไปเค้าจะแคร์อะไรแบบนี้ไหม หรือ เดิมๆ ดีที่สุดขายง่ายสุด

ออฟไลน์ suaii

• Jr. Member
  • **
คำตอบอยุ่ในคำถาม

ออฟไลน์ HYDE--

ถึงจะแปลงเป็นตัว MC แต่ยังไง ตัวรถจริงๆ ก็เป็นตัว ก่อนMC อยู่ดีครับ รวมถึงปีรถด้วย คงแทบไม่มีผลต่อราคาขายต่อ ถ้าพูดถึงเรื่องขายต่อ ยังไงก็ไม่คุ้มครับ

นอกจากว่า ชอบแบบตัว MC แล้วคิดว่า จ่าย 2 แสนแล้ว เรารู้สึกว่ามันดีขึ้นชัดเจน

ออฟไลน์ localgame

ส่วนใหญ่ตอนขายรถคนเค้าไม่ค่อยคิดมากเรื่องของที่ตกแต่งเพิ่มหรอกครับ ถ้ารถสภาพดีๆใช้รักษายังก็ดูมีภาษีดีกว่า

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ผมเพิ่งขายรถไป 2 คัน

คำถามแรกๆ ของคนซื้อ/เต้น คือ รถปีอะไร?

ของแต่งไม่ค่อยมีใครถาม  ต้องเสียเวลาระเบิดของขายอีก ถึงจะได้ราคาครับ

สำหรับถ้าใช้ต่ออีก 3 ปี ส่วนตัวผมจะตั้งงบ ไปลงพวก ล้อแม๊ก ยาง หรือชุดเบรคดีๆ เลยครับ

Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ YenChar

ไฟหน้า-หลัง 2 แสนเลยเหรอครับ

ใน 1 วัน เห็นรถตัวเองแค่ไม่กี่ชม. คูณ 365 วันแล้วคูณ 3 ปี
2 แสน แลกกับจำนวนชั่วโมงที่เห็นรถเป็น MC ไม่คุ้มอ่ะครับ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
แอบสงสัยครับว่ารถอะไร เปลี่ยนไฟหน้า-หลัง 2แสน ???

ผมว่าเปลี่ยนไปก็เท่านั้นครับมันไม่ได้เปลี่ยนปีที่จดทะเบียนในเล่มรถคุณซะหน่อย สู้เดิมๆรักษาสภาพให้เดิมที่สุดอันนี้ผมว่าราคาจะเพิ่มมากขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ไฟหน้า-หลัง 2 แสนเลยเหรอครับ

ใน 1 วัน เห็นรถตัวเองแค่ไม่กี่ชม. คูณ 365 วันแล้วคูณ 3 ปี
2 แสน แลกกับจำนวนชั่วโมงที่เห็นรถเป็น MC ไม่คุ้มอ่ะครับ

แอบสงสัยครับว่ารถอะไร เปลี่ยนไฟหน้า-หลัง 2แสน ???

ผมว่าเปลี่ยนไปก็เท่านั้นครับมันไม่ได้เปลี่ยนปีที่จดทะเบียนในเล่มรถคุณซะหน่อย สู้เดิมๆรักษาสภาพให้เดิมที่สุดอันนี้ผมว่าราคาจะเพิ่มมากขึ้นนะครับ

เดาว่า F10 ครับ ไฟหน้า ไฟท้ายก็ราคานี้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Monn

เดาว่า F10 เช่นกัน แต่แว๊บ MC ของ F10 แทบไม่เปลี่ยน เอา 2 แสนไปลงล้องามๆ สักชุด เจ๋งกว่าครับ อาจจะได้ชุดแต่งเท่ห์ๆ พ่วงไปด้วย

หากจัดได้อีก ชุดเบรคอีกชุด จบครับ ถอดได้ตอนขายรถ แล้วของพวกนี้ ขายไม่ยากครับ มีคลับรับพวกนี้อยู่แล้ว
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

โดยส่วนตัวคิดว่าคนซื้อรถมือ 2 คงไม่เอาไฟหน้าไฟท้ายเปลี่ยนใหม่แบบรุ่น MC มาเป็นประเด็นอ่ะครับ คงดูที่ปีรถกับสภาพทั่วไปมากกว่า

เคยขายรถเก่าที่บ้านคันนึง แต่งซะเต็มที่เลย ขายยากมากกกกกกก โดนกดราคาด้วย คนที่ซื้อรถมือ 2 อยากได้รถที่สภาพเดิมๆมากที่สุดครับ ต้องโชคดีเจอคนชอบรถแต่งจริงๆถึงจะขายง่าย

แล้วยิ่ง F10 LCI ไฟหน้าไฟท้ายไม่ได้เปลี่ยนมากมาย คนที่ไม่ได้บ้ารถหรือศึกษามาจริงๆแยกไม่ออกแน่ครับ

แนะนำเป็นเพิ่มของแต่งที่สามารถถอดขายได้ เช่น เบรค M ซักชุด เพราะล้อรถน้องก็เปลี่ยนแล้ว ตอนขายก็เอาของเดิมติดรถมาติดกลับไป แล้วแยกล้อกับเบรคมาขายอีกต่อ

หรือไม่ก็ปลดล็อคแรงม้า 528i หรือเอาชุดแต่งคอนโซลคาร์บอนทั้งชุดเลยก็ดูสวยดีนะครับ ไม่เกิน 2 แสนแล้วเราได้เห็นมันตลอดเวลาด้วย  ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

รถมือ 2 นี่ส่วนใหญ่เค้าจะดูตามสภาพรถครับ

เดิมๆนี่แหละครับราคาดีที่สุดแล้ว
ถ้าหากไปแปลงหน้า เปลี่ยนโฉม คนซื้อก็จะมองแง่ลบอีกล่ะ
เช่น ไปชนมาหาอะไหล่เดิมไม่ได้ เป็นต้น

---------------------------------------------

แต่ถ้าหากจขกท.ชอบโฉมที่จะเเปลง เเล้วก็ไม่แคร์ว่าใครจะมองแง่อื่นๆ
ก็จัดไปครับ ความสุขเราสำคัญที่สุด ;)

ออฟไลน์ Freekick042

เจอมือ2แต่งส่วนมากเป็นแต่งแนวสปอตมากกว่านานๆเห็นที แต่งแค่MCไม่ค่อยเห็นใครแต่งแล้วเอาไปขายกันเท่าไหร่ส่วนมากขายกันเดิมๆ
ขายคนกันเองคนไม่เป็นไรแต่ร้านมันอาจจะกดราคา

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
เวลาผมซื้อรถมือสอง ประเภท W124 E หลังแต่แปลงเป็น E หน้า หรือ E46 ตาตกเปลี่ยนเป็นหน้ายก ความคิดแรกเวลาไปดูรถเลยคือคิดว่ารถคันนี้คงมีอุบัติเหตุมา ไหนๆต้องเสียเงินเปลี่ยนฝากระโปรง กระจัง ไฟหน้าแล้ว เจ้าของเค้าคงคิดว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยเปลี่ยนเป็นตัวไมเนอร์ดีกว่า คิดว่าถ้ารถมันอยู่ของมันดีๆเค้าคงไม่ทำหรอกเพราะค่าใช้จ่ายมันสูง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้า F10 จริง อย่าทำเลยครับ

เก็บตังไว้ดีกว่า หรือ จับใส่ล้องามๆเลย

เพราะเปลี่ยนไม่เยอะครับ โดยเฉพาะไฟท้ายเส้นบนสุด ผมชอบแบบตรงๆมากกว่า

สรุป ไม่เปลี่ยนละค้าบ ขอบคุนทุกความเหนครับผม

ปล.ไม่มีอะไรให้ทำต่อละครับ ตอนนี้ ล้อ ชุดแต่ง ใส่ที่อยากใส่หมดแล้ว

เหลือแค่รอ All New Z4/E Coupe มาแค่นั้นเอง ..

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สรุป ไม่เปลี่ยนละค้าบ ขอบคุนทุกความเหนครับผม

ปล.ไม่มีอะไรให้ทำต่อละครับ ตอนนี้ ล้อ ชุดแต่ง ใส่ที่อยากใส่หมดแล้ว

เหลือแค่รอ All New Z4/E Coupe มาแค่นั้นเอง ..

แสดงว่า 4 นี่ ไม่ถูกใจ สงสัยเพราะตัวจริงออกมา ไม่สวยเหมือนตอนเป็นคอนเซ็ปต์

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

วางแผนเปลี่ยนรถล่วงหน้า 3 ปีเลยเหรอครับ  ;D

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

แสดงว่า 4 นี่ ไม่ถูกใจ สงสัยเพราะตัวจริงออกมา ไม่สวยเหมือนตอนเป็นคอนเซ็ปต์

เห็นเค้าเคยว่า ไม่อยากขาดทุนกับ F10 มากครับ เลยยังไม่เปลี่ยนตอนนี้ จริงๆ รออีก 3 ปี F10 หมด BSI ตอนนั้นราคากระเจิง แน่ๆ น่าจะออก 4 Serie มาขับเล่นก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน Z4 หรือ E-Coupe ตอนนั้น

เห็นเค้าเคยว่า ไม่อยากขาดทุนกับ F10 มากครับ เลยยังไม่เปลี่ยนตอนนี้ จริงๆ รออีก 3 ปี F10 หมด BSI ตอนนั้นราคากระเจิง แน่ๆ น่าจะออก 4 Serie มาขับเล่นก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน Z4 หรือ E-Coupe ตอนนั้น
ยังไม่หมดครับ เหลือครึ่งปีพอดี อิอิ

4 Series สวยน้อยกว่าที่หวังไว้ไปเยอะเลยครับ ...  E Facelift ยังโอกว่า

แต่ซื้อทั้งทีอยากให้อยู่เตมอายุตลาดเลยอะครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

แล้ว E- coupe FC ควรเปลียนไหมครับ? ถ้าไม่เกิน3ส.ผมก็อยากเปลียนเหมือนกัน
เพราะอยากใช้ต่อซัก4ปีหลังตกรุ่น