ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบคร้าบ ว่า ถ้ามีคนเอากระดาษ หรือ วัสดุบางอย่างมา อุดท่อไอเสียรถยนต์ จะเป็นอย่างไร  (อ่าน 7507 ครั้ง)

ออฟไลน์ kensp12423

• Newbie
  • *
อยากจะถามเพื่อนๆทุกคน และ พี่จิมมี้ ครับว่า ถ้าเกิดมีใครนำ กระดาษ หรือ วัสดุบางอย่างมาอุดเข้าไปในท่อไอเสีย โดยยัดเข้าไปลึกๆ รถยนต์จะมีอาการอย่างไรครับ แล้วเราสามารถเช็คได้อย่างไรคร้าบ ถ้าโดนยัดเข้าไปลึกเกินไปจนเอาไฟฉายส่องไม่เห็น แล้วเราจะมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรครับ  ขอบคุณมากคร้าบ ^^

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
กรณีคุ้นๆ เหมือนเพื่อนสมาชิกเจอคนเอากล้วยยัดท่อไอเสียรถยนต์อยู่นะครับ
ต้องลองไล่ๆหาอ่านเอา รู้สึกว่า พอเอากล้วยยัดเสร็จรถดับ สตาร์ทไม่ติด น่าจะประมาณนี้นะครับ

;D
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ถ้าอุดไม่ได้แน่นมาก ก็โดนไอเสียดันออกครับ
แต่ถ้าแน่นมาก ไอเสียไม่ออก ก็จะสตาร์ทไม่ติดแทน

ออฟไลน์ Alcatraz

ตามปกติทั่วไป ถ้ายัดไม่แน่นมาก พอสตาร์ทไอเสียจะดันให้สิ่งนั้นกระเด็นไป แต่ถ้าแน่นและเอาไม่ออกรถก็สตาร์ทไม่ติด

เหมือนคนหายใจเข้าได้ ออกไม่ได้ก็ตาย

น่าจะพอเห็นได้ตามร้านล้างรถบางที่ ที่ล้างรถไอเสียกระบะ เอาสายน้ำใส่ท่อไอเสียแล้วแร่งเครื่องออก น้ำออกมาดำเลย

ออฟไลน์ SP

เคยเห็นใน Mr.Bean ลูกกอล์ฟเด้งไปอัดปลายท่อไว้ พอสตาร์ทรถเท่านั้นแหละครับ สตาร์ทไม่ติดพังเลย  :D :D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยมีเคส โดนกล้วยยัดท่อไอเสียด้วยครับ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ถ้าแน่น ก็คือสตาร์ทไม่ติดค่ะ ถ้าไม่แน่นก็ไอเสียดันออกได้ แต่ที่ร้ายแรงที่สุดก็คือระเบิดค่ะ โดยเฉพาะถ้าสิ่งที่เอามาอุดไม่ได้อุดลึกมาก คืออุดอยู่ตรงปลายท่อแต่แน่นมาก

มีอาจารย์เล่าให้ฟังค่ะว่า ถ้าแค้นใคร รำคาญเสียงรถใคร ก็เอาผ้าขนหนูชุบน้ำแล้วเอาไปยัดท่อไอเสียให้แน่น
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รถหายใจไม่ออกครับ เพราะระบบหายใจขัดข้อง ผลคือ สตาร์ตไม่ติด (วัตถุต้องแข็งแรงพอด้วยครับ)

คันเก่าผม ช่วงไหนเครื่องไม่แข็งแรง เอารองเท้าแตะอุดปลายท่อละ ดับเลย T . T

ออฟไลน์ kensp12423

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบเลยคร้าบผม ^^

อยากถามต่อว่า แล้วเป็นไปได้หรือไม่ครับ ที่ว่า วัตถุที่อุดอยู่เช่น กระดาษ กล้วย หรือ อื่นๆ มันยังค้างอยู่ มันไม่ยอมออก แล้วควันรถ หรือ ไอเสียรถจะเข้าห้องโดยสาร

ขอบคุณคร้าบผม ^^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ท่อไอเสีย มีทางออกทางเดียวครับ ถ้าระบบไม่ได้เก่าจนผุหรือรั่ว มันก็จะพยายามออกทางปลายทางให้มากที่สุดครับ