ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องการบริการและศูนย์ครับ  (อ่าน 3241 ครั้ง)

ออฟไลน์ cipher

• Jr. Member
  • **
คือตอนนี้ผมดูรถไว้สองยี่ห้อ เป็นอีโคคาร์ทั้งคู่เพราะผมคงเน้นใช้ในเมืองเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ้างบางครั้ง
ทีนี้ที่ผมดูไว้คือ "นิสสัน มาร์ช" และ "มิตซู แอททราจ" อาจมีคนบอกว่ามันเป็นแบบแฮ็ทแบคกับซีดาน เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้
แต่ในความคิดของผมคือ ถ้าเป็นนิสสันผมชอบตัวมาร์ช แต่ถ้ามิตซู ผมชอบแอททราจ แค่นั้นเองครับ และด้วยเงื่อนไขเรื่องงบประมาณ สองตัวนี้จะลงตัวที่สุดครับ
ส่วนเรื่องตัวคุณภาพรถผมได้ลองอ่านรีวิวของคุณจิมมี่แล้ว จึงไม่มีความติดค้างสงสัยในตัวรถอะไรอีก เรื่องจุดเด่นจุดด้อยทั้งสองตัวผมว่ามีแตกต่างกันไป โดยรวมก็สูสี

ดังนั้น ผมเลยอยากได้ข้อมูลในเรื่องของศูนย์และการบริการของทั้งสองยี่ห้อนี้น่ะครับ ว่าแต่ละยี่ห้อเป็นยังไงบ้าง และถ้าเทียบกันแล้วยี่ห้อไหนน่าจะดีกว่ากันครับ
ทั้งนี้ผมขอไม่เปรียบเทียบกับการบริการของเจ้าตลาดอย่างโตกับฮอนนะครับ และด้วยความที่ผมเองต้องเข้าใจไว้ส่วนหนึ่งด้วยว่าขึ้นอยู่กับนโยบายและผู้บริหารของแต่ละศูนย์

เพียงแต่ผมอยากได้มุมมองในภาพรวมเท่านั้นเองน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ขอความเห็นเรื่องการบริการและศูนย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:08:10 »
ผมไม่เคยใช้สองยี่ห้อนี้นะครับ

แต่เท่าที่ฟังๆข่าวมิตซูมีปัญหามากกว่านะ โดยเฉพาะเรื่องพวงมาลัยล็อคของปาเจโร่ทำให้ผมหมดความเชื่อถือกับค่ายนี้
และเคยไปเยี่ยมน้องที่เป็นช่างในนิสสัน ก็ดูแล้วโอเคดีนะ เห็นมีคนเอามาชมาเคลมก็เครมได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ MUK

Re: ขอความเห็นเรื่องการบริการและศูนย์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:12:46 »
ผมใช้ Mirage อยู่ครับ ผมใช้มาเกือบปีไม่มีปัญหาอะไรเลย จริงๆ นะครับ ตัวรถ หรือ ศูนย์ก็ไม่มีปัญหา พอใจกับอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลืองครับ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:13:50 »
ผมไม่แน่ใจว่าการเก็บเสียงเหมือนมิราจไหมถ้าเหมือนผมเอานิสสันครับ
เรื่อง0 ถ้าที่พิษณุโลกผมให้นิสสันเหมือนกันครับ จากที่รอเข้ามา2ยีห้อแล้วครับ

ออฟไลน์ che_dtracker

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:17:29 »
ศูนย์นิสสัน ตอนนี้ยังไม่เคยเจอปัญหาครับ  
มาร์ชของน้องสาว พัดลมแอร์เสียงดัง ช่างก็เคลมให้ทันที
งานทำสี Siam nissan body ก็อยู่ในระดับมาตรฐานศูนย์ครับ  งานเรียบร้อยดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:20:54 »
เคยใช้แต่นิสสันครับ
รถไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจ
รถผมเคยตกหลุมแล้วพวงมาลัยคลอนมีเสียงดัง ศูนย์นึงแก้ไม่จบช่างหาไม่เจอ
ไปอีกศูนย์แก้ได้ซะงั้น พบว่ายางหุ้มเพลาแตก เปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ
รวมๆก็พอใจดีกับยี่ห้อนี้ครับ
ตอนนี้ขายเจ้านิสสันไปแล้ว ถ้ามีโอกาสคงกลับมาใช้ยี่ห้อนี้อีก ;)

** แก้คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 14:52:16 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Xenix

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:23:22 »
เคยเข้าแค่ nissan คับ
เท่าที่เจอมากับตัวโดยรวมผมประทับใจการบริการของnissanนะ
 บริการดีกว่าhondaบางศูนย์ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:36:10 »
ปัจจุบันนี้เท่าที่ผมเห็นศูนย์มิตซูมีผ่านตามากกว่านิสสัน แต่ผมชอบนิสสันมาร์ชมากกว่ามิราจ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:44:14 »
Nissan เซอร์วิชดีกว่า แก้ปัญหาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Boogboeg

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:53:42 »
เคยใช้ปาเจโร่สปอร์ต 2.5 vg รถ 3 เดือนหลังคาผุเป็นสนิม กันชนหน้าสีลอก ต้องทะเลาะกัน รออีก 3 เดือนถึงจะได้ทำสี เป็นยี่ห้อที่คุณภาพอะไหล่แย่ครับ ใช้มาหลายคันก็มีคันนี้แหละ ที่ทำให้ไม่กล้าใช้มิตซูอีกแล้ว

ออฟไลน์ cipher

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:54:38 »
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากเลยครับ
ได้ข้อมูลไปประกอบการพิจารณาตัดสินใจเยอะเลย  :)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:59:10 »
บ้านผมมี Mirage คันนึง ตัวท็อปด้วย  ผมว่าเวลาขับ มันก๊องแก๊งมากครับ ดูเบาๆ ร่อนๆ ยังไงไม่รู้

ตอนลอง March ให้ความรู้สึกนี้น้อยกว่าพอสมควร เวลาขับผมมั่นใจ March มากกว่าครับ

เรื่องศูนย์บริการ ไม่ขอออกความเห็น เพราะยังไม่เคยเจอปัญหากับทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:05:42 »
ศูนย์บริการนิสสันยังเหนือกว่าครับ

แต่ Attrage ใหม่ สด ออฟชั่นดี

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:19:12 »
นิสสันเครมง่าย เคยรออะไหล่นานสุด3วันเพราะไม่มีอะไหล่ต้องตัดจากโรงงานให้ แต่มิซู เพื่อนใช้ปาเจโร่ สปอร์ต ไปชนเบาๆมา ซ่อม 6 เดือน บอกไม่มีอะไหล่ทั้งที่รถยังประกอบอยู่

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:12:23 »
เรื่องของศูนย์ผมว่า Nissan เทคแคร์ลูกค้าดีครับ แฟนผมออกอัลเมล่า ส่งจดหมายมาถามสารทุกสุขดิบตลอด และมีกิจกรรมให้เล่นเรื่อยๆเลยครับ วันก่อนส่งร่มมาให้ด้วยครับ เมื่อตอนซิลฟีกับฟอลซาร์เปิดตัวก็ส่งจดหมาย ให้ไปทดลองขับดูครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:24:34 »
เอาตรงๆเลยนะ

นิสสันดีกว่ามิตซูเยอะครับ ถ้าเรื่อง0  ;D ;D
สำหรับผมจัดให้มิตซูอยู่เหนือค่ายอเมริกา ขั้นนึง  ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 13:52:11 »
มิตซูบริการดี ตรงไปตรงมา บางอย่างก็ซ่อมให้ฟรีไม่คิดเงิน อันไหนยังไม่เสียก็บอก
ส่วนนิสสัน ไม่มีความรู้เลยเพราะคนรอบข้าง คนรู้จัก เพื่อน ไม่มีใครใช้เลย แปลก!

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 15:23:15 »
ตั้งแต่อดีตจนปัจจุบันได้มีโอกาสที่คนรอบตัวใช้นิสสันมา 3 คัน ไม่เคยได้ยินเสียงบ่นจากเจ้าของรถเลยครับ
H.

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 19:25:26 »
ไอ่ยะ ผมใช้ มิซู มา2 คัน 0ดีๆก็มีท่าหาเจอ 0เลวๆก็มีท่าดวงดี   จากใจผม มิซู ออฟชั่นจัดเต็ม น่าจัดยิ่งนัก  เอาง่ายๆนะ ปาเจโร่ ออกมาได้ 4 เดือน โชคหลังซ้ายหลุด - -* ขับจาก บางใหญ่ ไปถึง มหาลัย รไม่รู้ตัว จนพี่มอไซบอก เอาไป 0 เจอคนรับรถบอกว่า

ตอนนี้รถเต็ม 0 เลย มาพรุ่งนี้ได้ไหม ผมเลยบอกไปว่า โชคมันหลุดจะขับยังไง เขาก็เลย เอาน๊อต ของ ไอ่ ป้ายแดงคันข้างๆมาใส่ให้ก่อน  ^_^ 0ดีไม่ดีอยู่ที่ท่าน ครับจะหาข้อมูลได้มากน้อยแค่ไหน และ ดวงงงง

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 21:33:23 »

มันมีดีมีแย่ว่ากันไป แต่ถ้าใจเทไปด้านไหนแล้วก็เลือกคันนั้นครับ

จงมีความสุขกับรถที่ตัวเองรักดีกว่าครับ

ถ้าเป็นผม ผมเลือกมาร์ชครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 21:35:54 โดย ab4u »