ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Hybrid มีแนวโน้ม MC ที่อายุ 2 ปีไหมครับ  (อ่าน 3587 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Camry Hybrid มีแนวโน้ม MC ที่อายุ 2 ปีไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 22:10:30 »
ถ้านับอายุเปิดตัว มีนาคม 2012
ราวๆเดือนมีนาคม 2014 มีโอกาส
ได้เห็น MC มั้ยครับ

พอดีรอ ตัดสินใจระหว่าง
New teana / accord / camry ครับ
นุ่ม / option เยอะ / แรงประหยัด

คิดยังไม่ตกน่ะครับ ถ้า camry mc
อาจอัด option ไปแข่งกับ accord
ก็จะน่าสนมากกว่านี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
Re: Camry Hybrid มีแนวโน้ม MC ที่อายุ 2 ปีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 22:17:16 »
ถ้านับอายุเปิดตัว มีนาคม 2012
ราวๆเดือนมีนาคม 2014 มีโอกาส
ได้เห็น MC มั้ยครับ

พอดีรอ ตัดสินใจระหว่าง
New teana / accord / camry ครับ
นุ่ม / option เยอะ / แรงประหยัด

คิดยังไม่ตกน่ะครับ ถ้า camry mc
อาจอัด option ไปแข่งกับ accord
ก็จะน่าสนมากกว่านี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะ minor 2014 ครับ. ถ้าไม่รีบร้อนอะไรก็น่ารอครับผม

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: Camry Hybrid มีแนวโน้ม MC ที่อายุ 2 ปีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 23:04:44 »
2 ปีแน่นอนครับ เพราะที่ญี่ปุ่นก็มีแพลนปลายปีนี้พอดี
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ snif

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 00:37:15 »
ผมละสองจิตสองใจมากๆตอนนี้ ใจจริง ชอบแอคคอด2.0el ทุกอย่างเลย ติดที่เครื่องไม่แรงกับเบาะแคมรี่สบายกว่า
แล้ว แคมรี่ดันแจกส่วนลดซะเกือบ150k ลังเลเลยทีนี้

ปล. จริงๆอยากให้แคมรี่ ปรับอุปกรณ์นิดหน่อยมาแข่งได้แล้วนะ เช่น 2.0 เพิ่ม keyless+push start  พอแล้ว สนใจแค่นี้ Y_Y

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 01:58:53 »
MC แน่ๆล่ะครับ ปีหน้า2014

แต่... พอ MC ปกติราคาจะแพงขึ้นอีกประมาณ3หมื่นบาทเป็นอย่างน้อย

แต่ถ้าคุณซื้อตอนนี้คุณได้ส่วนลดประมาณ1แสน

เท่ากับว่าการรอไปซื้อตัว MC มันจะแพงขึ้น 1แสน+ค่าmc3หมื่น = 1.3 แสนบาท

และตัวไฮบริดปัจจุบันออฟชั่นก็อัดมาเต็มแล้ว ตัวMCอย่างมากผมว่าก็แค่เพิ่มหน้าจอ +กล้องมองหลัง ในตัวล่างของรุ่นไฮบริด

ผมคิดว่ายังไงก็ไม่คุ้มเท่ากับซื้อวันนี้แล้วได้ส่วนลดครับ

นี่ผมใช้ตรรกะนี้ ก็เลยซื้อแคมรี่ไฮบริดไปครับ ไม่รอตัว MC

วันนี้แคมรี่ไฮบริดCD มันดูคุ้มกว่า แอคคอร์ด 2.4EL เพราะมันถูกลดราคาลงมาเหลือเท่ากัน

แต่เมื่อใดที่มันกลับไปราคาเดิมคือแพงกว่า แอคคอร์ดอยู่แสนต้นๆ และอาจจะแพงกว่าแสนกว่าบาทตอนMC มันอาจจะดูไม่ค่อยได้เปรียบเท่าไรแล้ว

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 16:16:02 »
ผมว่าต้นปีหน้านะคุณหนุ่ย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 19:30:23 »
เอ่อ รบกวนท่านสมาชิกหน่อยครับ
ที่บอก camry ส่วนลด แสนสาม
ผมไปศูนย์มาวันนี้ (จันทบุรี)
ให้แค่ประกันภัย + ลด 2 หมื่น แค่นี้เอง
ตัว Top สุด 1889000 ครับ
ซื้อสดครับ

อยากทราบครับว่าซื้อที่ไหนได้ลดหนักๆบ้างครับ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:59:25 »
ปีหน้าปลายปีรึเปล่า

แต่ผมว่าเอาตัวปัจุบันแหละครับ คุ้มละ

ตัวใหม่ HV น่าจะมีแค่ VDIM(ไม่รู้จะมาป่าว)

ที่เหลือคิดไม่ออกละครับ เพราะมาครบแทบจะหมดแล้ว

ส่วนม่านถุงลม ผมว่ายาก น่าจะเป็นตัวหน้าเลย