ผู้เขียน หัวข้อ: รถ suv 7ที่นั่ง กับ c segment ตัวไหนเหมาะกว่ากัน  (อ่าน 14520 ครั้ง)

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
Re: รถ suv 7ที่นั่ง กับ c segment ตัวไหนเหมาะกว่ากัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 23:35:42 »
C segment ครับ เพราะไม่ได้ออก ตจว บ่อย ทำงานc seg.น่าจะพอ เวลาออกเที่ยว ถ้าไปไม่ไกล หรือ
ขนของไม่เยอะ เก๋งก็ไปได้ครับ ส่วนถ้าจะขนของมาก เช่า 4wheel ขับไปครับ เป็นครั้งๆ ไม่ต้องเสียค่าmaintenanceซึ่งแพงกว่า
และส่วนต่างค่าตัวของc seg กับSUV ใช้เติมน้ำมัน หรือเช่ารถไปตจว ได้หลายเลยครับ บางทีเช่ารถตู้พร้อมคนขับ
กว้างขวาง และไม่ต้องขับเองด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: รถ suv 7ที่นั่ง กับ c segment ตัวไหนเหมาะกว่ากัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:52:35 »
C segment เพียงพอแล้วนะครับ

แต่ถ้า งบถึง อยากได้รถใช้ยาวๆแล้วคุ้มค่าด้วย ผมเขียร์ SUV หรือ PPV ก็ได้

SUV จะมี CX-5 ใกล้เปิดตัวแล้วครับ(แต่ 5 ที่นั่ง)

PPV จะมี MU-7(7 ที่นั่ง)ใกล้เปิดตัวแล้วเช่นกัน แล้วก็ Allnew fortuner,pjs 2015 ครับ

ออฟไลน์ Devill_PRO

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:07:56 »
แฟนผมใช้ freed ขับไปทำงานวันละ 10 km. วันหยุดไปเที่ยวทะเล ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 3-5 ขวบ 3 คน ขนของสบายๆครับ วิ่งไม่เกิน 110 km./hr. ได้ 13-14 l/km. นะครับ ถ้าวิ่งเกินนั้นก็กินเยอะหน่อย ผมว่ามันเล็กดีนะครับวิ่งในเมืองสบาย ออกต่างจังหวัดขับช้าๆก็ได้ ขนของจุใจ ตอนนี้เวลาไปต่างจังหวัดไม่ใช้ altis เลยครับ มันขนของไม่ได้เยอะ