ผู้เขียน หัวข้อ: อัลติส2014 จะออกปลายปี แต่อยากเตือนว่าอย่าเพิ่งรีบซื้อครับ  (อ่าน 15422 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
 ;D ;D ;D
คนจะซื้อ เค้าก็ซื้อแหละครับ ไม่ได้สนตัว MC หรอกครับ
ส่วนคนที่มีข้อมูลก็ดีครับ ไว้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองครับ

ออฟไลน์ D17

• Jr. Member
  • **
ผมออกcamry2012Hv naviได้ลดแค่15000แถมเสียงก็อกแก๊กในคอลโซลมาด้วย
คันต่อไปไม่เอาโตต้าแน่นอนครับ(ตอนนี้ได้ลดเกือบแสนเสียความรู้สึกครับ)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ผมรู้สึกเฉยนะ..

ก็เป็นไปตามกาลเวลา..

อยากได้ ของดี ก็ต้องรอ รอ รอ..ไปเรื่อยๆ
เพราะจะได้ของใหม่เรื่อยๆ ถ้าได้ของเก่า ก็จะลดราคาแทน

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อน

เปรียบเทียบ

โทรศัพท์มือถือ ซื้อปีที่แล้ว ยี่ห้อเดียวกัน ราคาเท่ากัน ซื้อปีนี้ ได้สเปคสูงกว่าตั้งแยะ
ถ้าจะซื้อ สเปคเดิม ก็จะได้ราคาที่ถูกกว่าแทน

ไม่แปลกครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ scotch_fillet

เหมือน bakery ลดราคา 50% หลัง 6 โมงล่ะครับ
ถ้าคุณจะซื้อไว้เพื่อทานพรุ่งนี้เช้า รอซื้อหลังหกโมง
ถ้าหิว จะทานเดี๋ยวนั้นเลย ก็ต้องซื้อราคาเต็ม

รอได้ รอครับ
หล่อก่อน แพงกว่า เป็นทุกยี่ห้อครับ  ;)

ป.ล.
แถมมีวันพุธลด 20% ทั้งวันด้วยน่ะเออ ... ;)

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
ผมว่าอย่าไปอวยว่าเป็นกลไกตลาดอะไรเลยครับ ผมเห็นรถกระบะหลายรุ่นตอนเปิดตัวขายราคานึง แล้วก็บอกว่าให้รีบซื้อเดี่ยวราคาจะปรับขึ้น ผมก็เห็นว่าขึ้นจริงๆอย่างฟอร์ดนี่ขึ้น 40000 นะครับ ถามว่ามีคู่แข่ง
เยอะไหม กระบะคู่แข่งก็เยอะนะครับ ที่ขึ้นราคาเพราะมันต้องขึ้น แต่ของขายไม่ได้แล้วลดราคามันเสียความรู้่สึกนะครับ เหมือนตั้งใจมาฟันกันก่อนแล้วค่อยว่ากัน กลไกตลาดหรือว่าหนีตายกันแน่ครับ

ออฟไลน์ joufo

ผมว่า Lancer EX ช้ำใจกว่าอีกคร๊าบ  :'(

รถ Lot แรก ได้คำปลอบใจแค่ว่า "ได้ Part จากญี่ปุ่น" (จริงรึเปล่าก็ไม่รู้ ไม่เคยแงะดูซักที)

ออฟไลน์ eagleman

• Newbie
  • *
งงกับตรรก toyota

รุ่นเยอะมากๆ แต่ขายไม่ออก

altis เป็นตัวอย่างนึง คือ มีรุ่น 1.6 1.8 2.0 และ 1.6 เดิม CNG

ผมว่าควรลดรุ่นออก เช่น เอา 1.6 3ZR ออกไป แล้วเหลือแต่ CNG และ 1.6J 3ZZ เดิม

ส่วนรุ่น 2.0 จะทำมาเพื่ออะไร ในเมื่อยุคนี้ ขายไม่ออกแน่ๆ เพราะคนไปออก 1.8 หมด

ก็ยุบเป็น 1.8V ไปเลยดีกว่าครับ

มีรุ่นมาก ต้องวางแผนมาก stock มาก ตัดๆ ออกไปบ้าง แล้วเอากำไรจากการจัดการการผลิตที่ดีไปใส่เป็น option ดีกว่าครับ
เห็นด้วยที่ตัดรุ่น2.0 นะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่า คงต้องรอดูก่อนครับ  ว่าออพชั่นจะเป็นยังไง

แต่อย่างว่า   ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

ออฟไลน์ shando

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนเป็นคำปลอบใจตัวเองครับ

ถ้าถามตรงๆว่ารู้สึกยังไง คงต้องบอกว่าโคตรแค้นครับ555

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
รอไปรอมาไม่ต้องซื้อพอดี

ทางค่ายรถก็ต้องพัฒนารถ สู้กับค่ายอื่น พัฒนาแข่งกันไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ balliblue

รอดูต่อไปครับ สำหรับ altis แต่ที่แน่ๆ ผมได้นั่งแน่นอน  ;D

แต่ผมว่า ยังไงๆ ถ้า civic mc มา เืมื่อไหร่ altis ก็คงลดราคาสู้แน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเกือบพลาดแล้ว Camry HV ตอนไม่แถมอะไรเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ลืมอีกรุ่นหรือป่าวที่โตโยต้าทำแสบ

วิโก้เเชมป์ กับฟอจูนเนอร์ เกียร์ออโต้ 5speed จูนเครื่องใหม่ ออกมาหลังจากปรับโฉนได้สักพัก

มันเเสบมาก

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
ตัว Altis CNG โฉมปัจจุบันก็น่าจะใช่นะครับ ล่าสุดนี้ปรับเพิ่มระบบความปลอดภัยมาให้ ตามราคาที่มันควรมีมาตั้งแต่แรก ไม่ใช่มาเพิ่มตอนหลัง

ออฟไลน์ ait

• **
ผมเห็นว่าเรื่องแบบนี้ มันก็เป็นเหมือนกันหมดนะ ผู้ขายสินค้าทุกประเภทเค้าก็แบบนี้ทั้งนั้น ผู้ผลิตยังไงก็ต้องหาทางทำทุกทางเพื่อให้สินค้าเค้ามีสิ่งน่าดึงดูดให้คนซื้อมาซื้อสินค้าเค้าไปเรื่อยๆๆ  ไม่แคร์หรอกว่าคนซื้อคนเก่าจะคิดยังไง เค้ามีหน้าที่ขายสินค้าใหม่  แล้วเราคนซื้อเวลาอยากซื้อสินค้าอะไรสักอย่างวันนี้ จะมาคอยคิดหรอครับว่า เอ๊ะซื้อพรุ่งนี้ก็ได้มันอาจจะมีอะไรเพิ่ม หรือลดราคา ถ้าคิดแบบนั้นได้ก็รอครับ รอไปเรื่อยๆ ซึ่งก็ไม่รู้อีกว่าคนขายเค้าจะใส่อะไรมาเพิ่มให้ หรือลดราคาวันไหน เพราะมันคือเรื่องอนาคต ดูว่าเราจำเป็นต้องใช้อะไร พร้อมจะใช้มันหรือไม่ เมื่อทุกอย่างลงตัว ก็ซื้อเลย ตอบสนองความต้องการของเรา ณ ตอนนั้นดีกว่า

ออฟไลน์ HamooNgun

• **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ  ผมเจอมาแล้ว

ถอย Altis 1.8 G เดือน 12/2554  ราคา 919,000  เติมได้แค่ E20

หลังจากนั้นไม่กี่เดือน พอ civic เปิดตัวรุ่นเติม E85 ได้   Altis ก็ออก รุ่น เติม E85 ตาม  และ ราคารุ่นที่ผมใช้ ก็ ลดทันที 20,000  แถมได้กระจังหน้า แบบ สปอร์ต ด้วย  >:(

ทีแรกก็เซ็งนะครับถ้ารออีกหน่อยคงได้ซื้อราคาถูก    แต่มาคิดอีกที ส่วนต่างที่จ่ายไป  มันลดเวลาให้เราได้เยอะ ไปรับส่งพ่อ แม่ สะดวกขึ้น ไม่ปล่อยให้ พ่อ แม่ เดินทางลำบากไปอีก 8 เดือน  ท้ายสุดผมจึงคิดว่า ยังไงก็คุ้มครับ   :) :) :)

มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ