ผู้เขียน หัวข้อ: วีโกใหม่? ไปเจอมาในเว็บค่ะ (เว็บนี้ไม่น่าผิดกฎ?)  (อ่าน 9957 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=69635.0

ถ้าผิดกฎก็รบกวน admin ลบได้เลยนะคะ

อีกอย่างรบกวนถามเรื่อง มิตซูแอททราท ด้วยค่ะ (ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่)
ถามว่า เครื่องยนต์รุ่นนี้ จะเอาไปติด LPG ได้มั้ยคะ?
หมายถึงติดแล้วไม่จุกจิก ทน

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 13:07:25 โดย kris-lack »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: วีโกใหม่? ไปเจอมาในเว็บค่ะ (เว็บนี้ไม่น่าผิดกฎ?)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:06:53 »
โอ้สวยกว่าเดิมมากครับ

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
Re: วีโกใหม่? ไปเจอมาในเว็บค่ะ (เว็บนี้ไม่น่าผิดกฎ?)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:08:59 »
ไฟ้หน้า Lancer EX

กระจัง และกระโปรงหน้าดุดันดีมากครับ

โดยรวมสวย ดุ ขอช่ีวงล่างเกาะๆ หน่อยแจ่มเลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:10:26 »
แต่ดูๆอีกที เหมือนโฟโตช็อบ เรนเจอร์?

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:14:42 »
เค้าเอาภาพรุ่น Highlander มาตัดต่อครับ

"All New Toyota Highlander วางจำหน่ายเฉพาะตลาดอเมริกาเหนือเท่านั้น"
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5516:All-New-Toyota-Highlander-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%AD%E0%B8%B0-%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%B8&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=162
(อ่านข้อมูลได้ใน link)

แต่ถ้าดีไซน์ของ New Hilux+Fortuner มาแบบแนวๆนี้ก็สวยดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 13:19:34 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:28:41 »
ผมว่าถ้าเอา mirage ไปติดแก๊ส สงสััยต้องทำอะไรอีกหลายอย่างเพราะว่า ชุดแก๊สมันหนักครับ ถ้าขี่คนเดียวสองคนพอไหวถ้ามีคนนั่งไปด้วยพร้อมถังแก๊ส ผมว่า มันจะติดล้อหมดเลยมั้งครับ
ผมว่า Mirage ประหยัดน้ำมันสุดๆ แล้วนะครับ ไปติดแก๊สกว่าจะคุ้มค่า และต้องดูแลเป็นพิเศษด้วย ถามว่าติดได้ไหม ได้แน่ๆ ครับ แต่ว่าไม่คุ้มค่าครับ เพราะนี่ก็ประหยัดกันสุดๆ แล้ว ติดแก็สจะได้ของแถมมาคือความกังวล การสึกหรอที่มากขึ้น ผมว่ารถน่าจะแก่เร็วขึ้น ดูๆ แล้วไม่คุ้มครับ ถ้าติดแก็สควรเอาเครื่องใหญ่ตัวใหญ่กว่านิี้ติดเพราะจะได้มีพื้นที่จัดการมากขึ้น (ความคิดเห็นนะครับ 55)  :) :) :) :)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:37:37 »
ผมว่าถ้าเอา mirage ไปติดแก๊ส สงสััยต้องทำอะไรอีกหลายอย่างเพราะว่า ชุดแก๊สมันหนักครับ ถ้าขี่คนเดียวสองคนพอไหวถ้ามีคนนั่งไปด้วยพร้อมถังแก๊ส ผมว่า มันจะติดล้อหมดเลยมั้งครับ
ผมว่า Mirage ประหยัดน้ำมันสุดๆ แล้วนะครับ ไปติดแก๊สกว่าจะคุ้มค่า และต้องดูแลเป็นพิเศษด้วย ถามว่าติดได้ไหม ได้แน่ๆ ครับ แต่ว่าไม่คุ้มค่าครับ เพราะนี่ก็ประหยัดกันสุดๆ แล้ว ติดแก็สจะได้ของแถมมาคือความกังวล การสึกหรอที่มากขึ้น ผมว่ารถน่าจะแก่เร็วขึ้น ดูๆ แล้วไม่คุ้มครับ ถ้าติดแก็สควรเอาเครื่องใหญ่ตัวใหญ่กว่านิี้ติดเพราะจะได้มีพื้นที่จัดการมากขึ้น (ความคิดเห็นนะครับ 55)  :) :) :) :)
ขอบคุณค่ะ ที่ถามเพราะว่าเผื่อมีโอกาส(มีเงิน) ซื้ออีโค ซักคัน
เห็นเพื่อนที่ทำงานเอาอัลเมร่า ไปติดแก๊ส เขาบอกประหยัดเงินสุดๆว่างั้น
เลยลองถาม แอททราจ ดูค่ะว่าจะเอาไปติดแก๊สได้?

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 13:58:18 »
ขอบคุณค่ะ ที่ถามเพราะว่าเผื่อมีโอกาส(มีเงิน) ซื้ออีโค ซักคัน
เห็นเพื่อนที่ทำงานเอาอัลเมร่า ไปติดแก๊ส เขาบอกประหยัดเงินสุดๆว่างั้น
เลยลองถาม แอททราจ ดูค่ะว่าจะเอาไปติดแก๊สได้?

ติดได้อยู่แล้วครับ สบายมาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 14:16:55 »
ทำไมหน้ามันเหมือนตูดแมวจังอะ 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 14:40:29 »
Fortuner เหมือน CR-V ไปนะ(ด้านข้าง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 16:14:52 »
สวยดี แต่ยังไม่ใช่ของจริง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 17:28:23 »
เห็นล้อกับบังโคลนก็รู้สึกแปลกๆ ลากลงมาดูข้างล่างก็พบเฉลย

รอดูตัวจริงดีกว่าครับ น่าจะสวยมากๆ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 17:31:57 »
555 คุณ จขกท. คิดได้ไงฮะจะเอา รถอีโคคาร์ที่ประหยัดน้ำมันอยู่แล้วไปติดแก๊ส ถ้าจะเปรียบก็เหมือน สอนจระเข้ว่ายน้ำ , สอนหนังสือสังฆราช , เอามะพร้าวห้าวไปขายสวน ฯลฯ เพราะธรรมชาติของมันเกิดมาเป้นรถประหยัดน้ำมันอยู่แล้ว จะไปติดทำไมอีกล่ะคับ ถ้าเปลี่ยนคำถามเป็น มาสด้าสอง ยังพอรับได้คับ ( และสมควรด้วย อิอิ ) แต่นี่มันเป็นรถประหยัดอยู่แล้วคับ ผมว่ามันไม่จำเป้ฯเลย แถมจะทำให้เครื่องพังเร็วด้วยผมว่านะ :D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 17:50:39 »
555 คุณ จขกท. คิดได้ไงฮะจะเอา รถอีโคคาร์ที่ประหยัดน้ำมันอยู่แล้วไปติดแก๊ส ถ้าจะเปรียบก็เหมือน สอนจระเข้ว่ายน้ำ , สอนหนังสือสังฆราช , เอามะพร้าวห้าวไปขายสวน ฯลฯ เพราะธรรมชาติของมันเกิดมาเป้นรถประหยัดน้ำมันอยู่แล้ว จะไปติดทำไมอีกล่ะคับ ถ้าเปลี่ยนคำถามเป็น มาสด้าสอง ยังพอรับได้คับ ( และสมควรด้วย อิอิ ) แต่นี่มันเป็นรถประหยัดอยู่แล้วคับ ผมว่ามันไม่จำเป้ฯเลย แถมจะทำให้เครื่องพังเร็วด้วยผมว่านะ :D

ไม่เห็นแปลกหนิครับ เอา eco-car ติดแก๊ส  อัลมีร่า, มาร์ช เอาไปติดแก๊สกันเยอะแยะ

ถ้ารถปกติ วิ่งน้ำมัน 3 บาท / กิโล  -> วิ่งแก๊ส 1 บาท / กิโล
รถ eco-car วิ่งน้ำมัน 2 บาท / กิโล  ->  วิ่งแก๊ส 0.66 บาท / กิโล

โดยประมาณ

คิดค่าเดินทางตามจริง เค้าอยากประหยัดลงเกือบสามเท่า เอารถไปติดแก๊สไม่เห็นจะแปลกเลยครับ
วิ่งทางไกลบ่อยๆ ประหยัดจะตาย

ออฟไลน์ Aomui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 18:08:43 »
ติดได้เลยครับ lpg มันไม่พังง่ายๆหรอกครับ ถ้าเป็นเครื่องเบนซิน 
ที่สำคัญหาร้านติดตั้งที่ดีๆ ที่บ้านผมออกมาร์ช ติดแต่ป้ายแดงถังโดนัท น้องสาวขับไปเรียนไปขายของ
ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 18:32:38 »

เยอะครับ อีโคคาร์ติดแก๊ส
ในนี้ก็มีสมาิชิกเอามาร์ชไปติดแก๊ส LPG ก็มีครับ
ประหยัดแล้ว ก็ทำให้มันประหยัดขึ้นไปอีก ไม่ใ่ช่เรื่องแปลก

Prius ที่เป็น Hybrid ยังมีคนเอาไปติดแก๊สเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 18:35:50 »
สรุป ภาพตัดต่อสินะครับ ผมเชื่อว่า IMV2 ไม่น่าหลุดออกมาง่ายๆหรอกครับ
โครงการนี้ เรือธงของเค้าเลยนะ โดยเฉพาะในประเทศไทย

.........................

อัลเมร่าติดแก๊ส วิ่งในเมือง โลล่ะ 1.3-1.4 บาท
วางถังไว้ข้างหลัง พื้นที่เหลือเพียบ

แอททราจ คงพอกัน อาจจะแรงกว่า คล่องตัวกว่า
แต่พื้นที่ฝากระโปรงหลังคงน้อยกว่าพอสมควร

แต่อัตราเร่ง คงดรอปลงนิดหน่อย จูนดีๆก็คงเสมอกับวิ่งน้ำมัน

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 18:40:12 »
 :o :o :o

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 19:14:24 »
March ผมติดตั้งแต่ยังไม่ถึง สองพันโล  ตอนนี้ 60,000 แล้ว
ติดถังโดนัทวิ่งในเมืองตลอด ค่าติดตั้ง 22,000บาท  คุ้มมากๆเพราะใช้เป็นรถเซลล์ + ช่างติดตั้ง

ตอนยังไม่ติดนี่โดนเบิกค่าน้ำมัน สองวัน 500บาท  ติดแล้ว สองสามวันเบิกที 300บาท
ถ้าใช้ๆไปเครื่องพัง ไม่เป็นไรครับ ผมเอาส่วนต่างไปวางเครื่องใหม่ได้ ไม่มีปัญหา
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 20:21:56 »
ไม่ใช่ละ  ;D ;D

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 21:02:00 »
ตอนงานเปิดตัวที่พารากอน เซลล์ ถึงขั้น บอกผมว่าข้อดีของรุ่นนี้ว่า ที่เก็บท้ายสัมภาระ ออกแบบไว้ติดแก๊ส  ??? :P ::)

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 21:50:38 »
แค่ภาพตกแต่ง ตอนนี้ยังไม่เห็นภาพหลุดคันจริงๆออกมา

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 21:57:27 »

ไม่เห็นแปลกหนิครับ เอา eco-car ติดแก๊ส  อัลมีร่า, มาร์ช เอาไปติดแก๊สกันเยอะแยะ

ถ้ารถปกติ วิ่งน้ำมัน 3 บาท / กิโล  -> วิ่งแก๊ส 1 บาท / กิโล
รถ eco-car วิ่งน้ำมัน 2 บาท / กิโล  ->  วิ่งแก๊ส 0.66 บาท / กิโล

โดยประมาณ

คิดค่าเดินทางตามจริง เค้าอยากประหยัดลงเกือบสามเท่า เอารถไปติดแก๊สไม่เห็นจะแปลกเลยครับ
วิ่งทางไกลบ่อยๆ ประหยัดจะตาย

เห็นด้วยกับคุณ SitdownstrikE 200% ค่ะ
ECO Car ติด LPG ได้มิมีปัญหา ก็แค่เพิ่มการ maintenance แบบรถติดแก็สทั่วไป :)

ออฟไลน์ surin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 22:28:26 »
ติดเลยใช้แก๊สแล้วมีน้ำกินเต็มรถใช้น้ำมันต้องซื้อน้ำกิน ;)

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:13:30 »
ติดเลยใช้แก๊สแล้วมีน้ำกินเต็มรถใช้น้ำมันต้องซื้อน้ำกิน ;)

จริงๆครับ เต็มรถจนกินไม่ทันจริงๆ ;)
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 11:29:02 »
แอททราจ ติดแก๊ส  อื่ม น่าสนนะ ผม่าติดได้แหละ น่าจะมีพื้นที่เหลือๆด้วย แต่กังวลกับการรับภาระของช๊อคหลังนะซิ สงสัย้องทำช่วงล้างเพิ่มนะ