ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเอารถไปจอดที่สุวรรภูมิค้างคืนมั๊ยคร้าบ  (อ่าน 5036 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossiibozz

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่ามันจะปลอดภัยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
เคยไปจอดสองสามครั้ง ครั้งล่ะสามถึงสี่คืน ก็ปลอดภัยดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
เคยไปจอดสองสามครั้ง ครั้งล่ะสามถึงสี่คืน ก็ปลอดภัยดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ขอบคุนครับ ;)

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
เคยจอด 3-4 ครั้ง จอดนาน4-7วัน ก็ปลอดภัยดี ค่าจอดตกวันละ 250บาทต่อวันครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ปลอดภัยครับ ผมจอดครังละ 4-10 วัน จอดในอาคารจอดรถระยะยาวนะครับ
ที่ไม่ปลอดภัยคือค่าจอดนี่แหละครับ ครั้งล่าสุดลืมไปว่าเงินสดมีแค่ 500 ไปทริ๊ปนี้รูดปรื๊ดๆ กำลังวนไปหาทางลง
แฟนหาบัตรจอดรถและค้นกระเป๋าตังต้องรีบวิ่งเข้าไปกดเงินในอาคาร เกือบปล่อยไก่
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
เคยบ่อยครับ ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ
250 บาทต่อวันครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เคยไปจอดมาทีนึง 5 วัน ก็ปลอดภัย โอเคดีนะครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เคยครับจอดหลายอาทิตย์เลยครับช่วงน้ำท่วม แหะๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ช่วงนี้คุณพ่อผมจอดบ่อยมากๆๆ แถบจะทุกอาทิตย์ บางทีก็ 1 คืน เคยสูงสุดตอนไปสิงค์โปรก็ 4 คืน ผมว่าปลอดภัยดี ขอให้จอดในอาคารแล้วพยายามจอดเข้าซองไว้ ล็อครถให้แน่นหนา หาที่สว่างๆไว้ ก็ปลอดภัยดีแล้วครับ ค่าจอด 24 ชม. 250 บาท ครับ :) :)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ 2k

ไปตรงชั้นที่ใกล้กับส่วนของพนักงานคิงพาวเวอร์จะปลอดภัยที่สุดเพราะว่าตรงนี้พนักงานขายจะเปลี่ยนกะกัน3รอบมีคนเดินผ่านไปมาเกือบจะตบอด24ชั่วโมง ผมมองว่าที่จอดที่นี่ไม่ปลอดภัยสมกับที่เป็นท่าอากาศยานนานาชาตินะ เคยมีกรณีที่พนักงานทำความสะอาดชานเมายาวิ่งไล่ทุบรถมาแล้ว การท่าไม่ได้สืบประวัติก่อนเอามาทำงานเลย ซึ่งตอนที่เกิดเหตุนั้นไม่มียามอยู่เลย ช่วงกลางวันมียามเดินบ่อยๆแต่ช่วงกลางคืนจะเงียบมากและยามเดินตรวจน้อยลง แนะนำว่าไปแท็กซี่จะดีกว่าไม่เสี่ยงอะไร ตอนกลับก็รอเรียกจากแท็กซี่ทึ่มาส่งคนมาสนามบินนั่นแหละ อย่าไปขึ้นคิวด้านล่างเพราะพวกนี้มันจะรับแต่ต่างชาติ บางทีรับคนไทยขึ้นมาแล้วปล่อยทิ้งตอนพ้นคิวมา
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ udis

เคยจอด 4 วันก็ไม่หาย ไม่เป็นรอยนะครับ

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
ไปตรงชั้นที่ใกล้กับส่วนของพนักงานคิงพาวเวอร์จะปลอดภัยที่สุดเพราะว่าตรงนี้พนักงานขายจะเปลี่ยนกะกัน3รอบมีคนเดินผ่านไปมาเกือบจะตบอด24ชั่วโมง ผมมองว่าที่จอดที่นี่ไม่ปลอดภัยสมกับที่เป็นท่าอากาศยานนานาชาตินะ เคยมีกรณีที่พนักงานทำความสะอาดชานเมายาวิ่งไล่ทุบรถมาแล้ว การท่าไม่ได้สืบประวัติก่อนเอามาทำงานเลย ซึ่งตอนที่เกิดเหตุนั้นไม่มียามอยู่เลย ช่วงกลางวันมียามเดินบ่อยๆแต่ช่วงกลางคืนจะเงียบมากและยามเดินตรวจน้อยลง แนะนำว่าไปแท็กซี่จะดีกว่าไม่เสี่ยงอะไร ตอนกลับก็รอเรียกจากแท็กซี่ทึ่มาส่งคนมาสนามบินนั่นแหละ อย่าไปขึ้นคิวด้านล่างเพราะพวกนี้มันจะรับแต่ต่างชาติ บางทีรับคนไทยขึ้นมาแล้วปล่อยทิ้งตอนพ้นคิวมา

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

น่าหดหู่กับบริการ taxi แบบนี้จริงๆ พวกที่เอาเปรียบผู้โดยสาร แล้วก็พวกคนขับที่ไม่ได้อยู่ในสภาพปกติทีจะขับได้ เช่น เมาเหล้า เป็นต้น

ผมเคยจอดก็ตอนไปเที่ยวสั้นๆ 3-4 คืน เหมือนกัน 250 บาท/วัน ถามว่าปลอดภัยมั้ย เป็นผมๆ ไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ แต่ก็อย่างที่คุณ 2k ว่า เจอ taxi แบบนี้เอารถไปเอง หรือโทรให้คนที่บ้านมารับดีกว่า ถ้าจอดสั้นๆ ไม่นานผมว่าจอดได้ครับ แต่ต้องมั่นใจนะครับ ว่าแบตเตอรียังสภาพการใช้งานดีอยู่ ไม่งั้นกลับมาต้องหาแบตพ่วงอีก

ออฟไลน์ 2k

เคยเป็นเซลในสนามบินน่ะครับ ที่นี่มีประเด็นเรื่องความไม่ปลอดภัยเยอะมากๆๆ คนที่อยู่มาตั้งแต่ก่อสร้างสนามบินยังไม่เสร็จแล้วเปิดใช้งาน มีคดีทำร้ายร่างกายเกิดขึ้นบ่อยมากๆ เหตุเพราะว่าชั้นใต้ดินb1และb2ที่ยังไม่เสร็จจะเต็มไปด้วยคนงานต่างด้าวและพวกนี้ชอบแอบขึ้นมาบนส่วนของทางเดินผู้โดยสารก่อนขึ้นเครื่องตอนกลางคืน กะกลางคืนจะไม่ให้ผู้หญิงอยู่เลย แม้กระทั่งผู้ชายไปส้วมก็ต้องไปกันหลายคน กรณีเซลไปเข้าห้องน้ำแล้วโดนฆาตรกรรมชิงทรัพย์ก็มีเกิดขึ้นแต่โดนปิดข่าว เพราะเป็นช่วงที่สุวรรณภูมิกำลังมีประเด็นว่าก่อสร้างยังไม่เสร็จแต่ทำไมถึงรรบปิดดอนเมืองมาใช้สุวรรณภูมิแล้ว ตามสืบว่าใครทำก็ไม่ได้เพราะมีแต่คนงานต่างด้าว ตอนทึ่ผมทำงานอยู่ ช่วงกะกลางคืนถ้าจะไปเอาของในล็อกเกอร์พนักงานต้องไปด้วยกันหลายคนหน่อยเพราะว่าที่จอดรถจะเงียบ หลังเที่ยงคืนไปแล้วเปลี่ยวเลยล่ะเป็นที่รู้กันว่าอย่าไปคนเดียว
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

ญาติผู้ใหญ่ที่ไปจอดแล้วบินไปตจว.ไม่กี่วัน ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ไปญี่ปุ่น 10 วัน โดนไป 2,500 บาท

เอาสะดวกพยายามหาที่จอดที่เชื่อมทางเชื่อมไปอาคารสนามบิน   สะดวกครับ กรณีของเยอะ

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
ผมเดินทางต่างประเทศทุกครั้ง เลือกจอดค้างคืนตลอดครับ สำหรับสุวรรณภูมิ พยายามจอดชั้นที่เป็นทางเชื่อมเพราะคนพลุกพล่านตลอด ก็โอเคไม่มีปัญหาอะไร
 ที่ผมขับไปเองเพราะเดินทางช่วงกลางคืนบ่อย สมัยก่อนก็ใช้บริการ taxi ชอบเจอพวกขับซิ่ง  บางคันก็เหมือนเมาๆ ผมว่าขับไปเองเซฟชีวิตกว่า
แล้วก็เวลาขากลับจากต่างประเทศบางทีของเยอะ รำคาญ taxi ชอบบ่น กระฟัดกระเฟียด ตลอดทาง อย่างกับขอมันนั่งฟรี

p.s.ส่วนที่ดอนเมืองจอดค้างคืนผมรู้สึกปลอดภัยกว่าครับ ยามเดินกันหลายคน