ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเห็นนิสสันจอดที่บางนาตราด กม 22 บ้าง  (อ่าน 4270 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
เลย ยามาฮ่า มานิดนึง เข้าใจว่าสยามกลการเหมือนกัน

ตอนแรกฝั่งเดียว ต่อมาเป็น2 ฝั่งตรงข้าม ล่าสุด กม 28 ที่เคยเป็นโชว์รูมเบนซ์เก่า(มากๆ)

ปัญหาคือ จำนวนมหาศาล รวม 3 ที่จอดนี่เกือบพันคันได้ นิสสันรถค้างแยอะขนาดนั้นเลยหรอ ผมว่าไม่ใช่รอส่งละ เพราะมันมีแต่แยอะขึ้น เท่าที่สังเกตุ แต่ยอดขายทุกวันนี้ไม่ได้แยอะขึ้นตาม ส่วนใหญ่ที่เห็นเป็นมาช

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ใครเคยเห็นนิสสันจอดที่บางนาตราด กม 22 บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 23:37:19 »
สงสัยรถไม่มีที่เก็บละครับ แถมบางคันอาจจะส่งญี่ปุ่นก็ได้นะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: ใครเคยเห็นนิสสันจอดที่บางนาตราด กม 22 บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 00:04:07 »
เข้าใจว่ารวมกันทั้งในประเทศ+ส่งออกครับ เพราะตอนนี้ได้ข่าวมาว่าลดการประกอบไปไม่น้อยครับ เป็นกันทุกเจ้าครับ เวลานี้
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 04:33:42 »
น่าจะเป็นเพราะพื้นที่จัดเก็บเดิมกำลังมีการก่อสร้างโรงงานใหม่ครับ
เลยต้องย้ายรถไปเก็บที่อื่นก่อน ซึ่งที่เห็นจะมีอีกที่ตรงบริเวณติดถนนคลองระบายน้ำสุวรรณภูมิอีกที่
เมื่อก่อนเคยขับรถไปด้านหลังโรงงานก้อเห็นเก็บกันเยอะประมาณนี่่ครับ