โพลล์

ประกันรถยนต์ 2 แบบนี้ เลือกแบบไหนดีครับ

ประกันภัย A
0 (0%)
ประกันภัย B
9 (100%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 9

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเลือกประกันรถยนต์ครับ  (อ่าน 1420 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
สอบถามการเลือกประกันรถยนต์ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 20:24:09 »
ถ้าพี่จะต่อประกันรถยนต์ พี่จะเลือกแบบไหนครับ
กรณีเบี้ยเท่ากันนะครับ

ประกันภัย A 
ประกันภัยที่มีชื่อคนรู้จักมาก ประมาณถ้าพูดถึงเรื่องประกันภัย หลายคนจะคิดถึงเลย
แต่เคลมช้า อนุมัติช้า จ่ายเงินช้า ใช้อะไหล่ไม่ค่อยดี

กับ

ประกันภัย B
ประกันภัยไม่ค่อยดัง  แต่เคลมง่าย  จ่ายเงินเร็ว  ใช้อะไหล่ดี
มีอู่ที่รู้จัก อยู่ในเคลือประกันบริษัทนี้

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
Re: สอบถามการเลือกประกันรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 23:10:26 »
ทุกวันนี้ที่บ้านก็ใช้ประกันภัยของบริษัทที่ไม่ค่อยจะดังเท่าไหร่ แต่อยู่มานานกว่า 6x ปีแล้ว
มันดีกว่าบริษัทดัง ๆ ที่แห่กันออกโฆษณาเยอะ เพราะหลาย ๆ บริษัท อู่เขาจะรู้กัน
บางแห่งเคลมง่าย จ่ายยาก, บางแห่งเคลมยาก จ่ายยาก, บางแห่งอะไหล่เกรดดรอปลงจากที่ตกลงกันเพราะเขาไปบีบอู่ ฯลฯ
ลองศึกษาดี ๆ นะค่ะ สอบถามพวกอู่ที่ไว้ใจได้ เขาจะให้คำตอบเองว่าบริษัทไหนเคลมเป็นยังไง มีติดเบี้ยหรือป่าว

ด้วยความปรารถนาดี :D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: สอบถามการเลือกประกันรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 00:04:49 »
อย่าถามคนอื่นเลยครับของแบบนี้ เพราะซ่อมคนละอู่

ถ้าจะให้ดี หาอู่ที่ไว้ใจได้ แล้วถามอู่นั้นเลยครับ

ของผมก็ได้อู่เนี่ยแหละแนะนำ แล้วก็ทำกับอู่เลย เวลาเคลม อู่เมคเรื่องทุกอย่างให้เสร็จ เราไม่ต้องปวดหัว ไม่ต้องเรียกประกันมาดูรถด้วย อู่ทำเองหมดครับ