ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยนะครับ ที่ไหนมีให้ทดลองขับ BMW X1 บ้างครับ  (อ่าน 4276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
เนื่องจากอยู่ชลบุรี 0 ที่นี่ไม่เคยมีอะไรให้ทดลองขับเลยครับ (หรือเพราะเราหน้าเด็กหว่า) เห็นมีโปร ผ่อน 0% เลยสนใจครับ ทำเอาผมไขว้เขวจากที่จะเก็บเงินรอ c class

ใหม่เลย ( c class ใหม่จะมาปีหน้าใช่มั้ยครับ )

1. ที่ไหนมีให้ทดลองขับบ้างครับ อยากทราบว่าขับดีมั้ย ชอบรถช่วงล่างแน่นๆ

2. แล้วถ้าจองแล้วจะรอรถนานหรือเปล่าครับ

3. และจะมีรุ่นเปลี่ยนโฉมใหม่ออกมาเร็วๆนี้ไหมครับ  ถ้าทุกอย่างไม่ลงตัว จะเก็บตังรอ c class ใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
1.ใน กทม. น่าจะมีทุกที่นะครับ แต่เอาให้ชัว Bacelona วิภาวดี มีแน่นอน ทางโล่งขับง่ายด้วยคับ

2.น่าจะนานนะครับ ยกเว้นเปนรุ่นและสีที่มีในสต๊อกเค้าอยู่แล้ว

3.ไม่มีแน่นอนมันเพิ่ง LCI ไปเมื่อปีที่แล้วถ้าจะมีก็ 2 ปีโดยประมาณ

4.ถ้าไปซื้อเลยก็โอเค ถ้าจะรอสักพักค่อยซื้อเอา All New C-Class ตามเดิมก็ดีครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
ขอบคุณมากครับ จะลองหาเวลาไปตามที่บอกดูนะครับ :D

ออฟไลน์ season1008

• **
โปร 0% จะเป็นรุ่น sDrive1.8 ตัว base เท่านั้นนะครับ
option จะน้อย... กว่า c class นะ
แต่ขับดี ไม่โยน เหมือน CRV

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะออก 18i

รอ C ใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ huhu515

• **
ถ้ามาจากชลบุรี ตรงก่อนถึงเซนทรัลบางนา มิลเลนเนียมออโต้ น่าจะมี โทรถามก่อนนะครับ เพราะตอนผมไปลอง ไปลองตัวดีเซล ไม่แน่ใจตัวเบนซินมีให้ลองรึปล่าว แนะนำให้โทรนัดก่อนมาครับ เค้าล็อครถไว้ให้ลองได้ครับ

เท่าที่ถาม รอนานแน่นอนครับ ผมถามตัวดีเซลยังรอเป็นเดือน สีน้ำตาลที่ชอบ รอหกเดือน เลยบายเลยครับ

ออฟไลน์ beerrl

มีให้ลองเกือบทุกที่นะครับ เพียงแต่ว่าจะมีรุ่นไหนให้ลองครับ ส่วนใหญ่จะมีเครื่องดีเซลให้ลองครับ
ตัวเบนซินผมเคยลองที่ ศูนย์ Europa จรัญครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Monn

ผมลองที่ europa พระราม 2 มีทุกรุ่นครับ เบนซิน ดีเซล

ขับแล้ว ส่วนตัว บาย เบนซินครับ ตอนนั้นเลยเอา F30 แทน เพราะราคาไม่ต่างกัน

ตอนนี้แฟนติดใจ BMW แล้ว และอยากได้ SUV ไปจบที่ X1 ดีเซล ขับแล้ว คนละเรื่องกับเบนซิน แลกกับค่าตัวที่เพิ่มขึ้นมาก

0% มีเฉพาะรุ่น base ที่ไม่มีไรเท่าไหร่ เป็นผมก็รอ c ใหม่ครับ ไม่ก็ไปลองดีเซล แล้วจะไม่อยากได้เบนซินครับ

ปล. หลายคนบอกไม่อืด ครับ กดจมลงไปก็ไม่อืดครับ แต่แลกกับน้ำมันประมาณ 6-8 โลลิตร ก็ไม่ไหวนะครับ ดีเซล น้อยๆ ก็ได้ 15 โลลิตรในเมืองครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Ruksadindan

อาจจะต่างจากคนอื่นหน่อย แต่ตอนแวะไปเออูโรปาใหญ่ (จรัญฯ ก่อนร.ร.สยามอะไรสักอย่าง) เขาบอกไม่มีรถเทสนะ ต้องนัดก่อนครับ ส่วนมิลเลนเนี่ยมลาดพร้าว ลืมถาม ถ้าบาซ่ามีก็ลองที่นั่น ได้ลงไฮเวย์เลย

ที่บอกคือไม่โยน เหมือน CR-V ใช่ไหมครับ เพราะเจ้าตัวหลังนี่ก็ไม่โยนครับ

ออฟไลน์ season1008

• **
อาจจะต่างจากคนอื่นหน่อย แต่ตอนแวะไปเออูโรปาใหญ่ (จรัญฯ ก่อนร.ร.สยามอะไรสักอย่าง) เขาบอกไม่มีรถเทสนะ ต้องนัดก่อนครับ ส่วนมิลเลนเนี่ยมลาดพร้าว ลืมถาม ถ้าบาซ่ามีก็ลองที่นั่น ได้ลงไฮเวย์เลย

ที่บอกคือไม่โยน เหมือน CR-V ใช่ไหมครับ เพราะเจ้าตัวหลังนี่ก็ไม่โยนครับ
หมายถึง CRV โยนครับ  โดยเฉพาะเวลาขึ้นคอสะพาน
X1 ทำได้ดีกว่ามาก