ผู้เขียน หัวข้อ: เวป Carview.co.jp เป็นของ Yahoo แล้วครับ  (อ่าน 1619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เวป Carview.co.jp เป็นของ Yahoo แล้วครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:09:24 »
พอดีอ่านข่าวรถทางเวปนี้บ่อยมาก แต่หลังๆนี่คลิกดูใน RSS แล้ว
ในเวปบอกให้ไปอ่านหน้าใหม่ ผลคือ ลิงค์ที่ให้มานั้นเป็น

http://carview.yahoo.co.jp/

พึ่งรู้ว่าเวป Carview ตอนนี้เป็นของ Yahoo Japan ไปแล้วครับ
ที่เปลี่ยนมีแค่เพิ่มเครื่องหมาย ! ไว้หลังชื่อและหน้าเวปไซต์ใหม่
เลยมาแจ้งให้ทราบ สำหรับใครที่ติดตามเวปนี้ครับ

ปล.พึ่งรู้ว่ามันยุบรวมกับ Yahoo Jidousha ไปเมื่อสิ้นเดือนมีนานี่เอง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เวป Carview.co.jp เป็นของ Yahoo แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 12:53:03 »
เดิมทีชื่อ Carview เป็นชื่อของ Microsoft แต่แปลกดีว่าไปโผล่ในญี่ปุ่น
กลับดูเหมือนไม่เกี่ยวข้องกับ Microsoft

ออฟไลน์ Tonaka

Re: เวป Carview.co.jp เป็นของ Yahoo แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 13:11:45 »
ไม่แปลกหรอกครับ เพราะ Yahoo  ยังครองประเทศนี้อยู่ครับ 555

เพราะเท่าที่สัมผัสมานี่ คนญี่ปุ่นเวลานึกไม่ออกก็บอก yahoo ก่อนแหล่ะครับ
阿蘇山