ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการซ่อมรอยลักยิ้มที่ประตูรถครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
มีรอยลักยิ้มที่ประตูหน้าซ้ายจากหินกระเด็นใส่ สีกระเทาะนิดนึงครับ
พอดีเคยเห็นโฆษณาซ่อมรอยลักย้ิมแบบไม่ต้องทำสี ใช้เหล็กยาวๆ แยงเข้าทางร่องกระจก
แล้วดีดขึ้น เข้าใจว่าทำอย่างนี้นะครับไม่ทราบวิธีทำโดยละเอียด
เลยอยากถามเพ่ือนๆว่า มันปลอดภัยไม๊ครับวิธีนี้
เพราะต้องรื้อแผงประตูหรือเปล่า จะทำให้ระบบไฟ หรือ memoryต่างๆที่ประตู
เสียไปหรือไม่ครับ พอดี memory seat และการเลื่อนปรับเบาะไฟฟ้าอยู่ที่
แผงประณูอะครับ ถ้าปลอดภัยก็น่าสนใจ เพราะไม่ต้องไปทำสีใหม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องการซ่อมรอยลักยิ้มที่ประตูรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 16:48:41 »
ปกติ ถ้าโดนที่ประตู จากที่เคยทำ ต้องถอดแผงประตูออก
แล้วทางช่างก็จะเอาอุปกรณ์ที่เตรียมมา ไปค่อยๆดันตามช่องว่างที่อุปกรณ์สามารถเข้าไปได้

ของผมใช้บริการ ช่างสิทธิชัย ซ่อมลักยิ้มครับ งานดี รวดเร็ว ราคาโอเค

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการซ่อมรอยลักยิ้มที่ประตูรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:29:34 »
ปลอดภัยครับ ทำออกมาเรียบเนียน ไม่ต้องไปทำสีเลย

ช่างเค้าชำนาญ ไม่ตัองห่วงครับ เค้ารื้อแผงประตูกันทุกวัน

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 08:31:18 »
จากประสบการณ์

รอยแรก บุบแต่สีไม่กระเทาะ ไม่ต้องรื้อแผงประตู เพราะมันมีรูให้ช่างเอาก้านเหล็กสอดไปทำได้พอดี เนียน ไม่บอกไม่รู้ว่าเคยบุบมาเลย

รอยสอง บุ๋มนิดๆ เหมือนโดนอะไรกระแทก ดุแล้วต้องถอดแผงประตู เคยเห็นช่างที่ศูนย์รื้อแผงประตูเพื่อเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างมาแล้วทีนึง รู้สึกยุ่งยาก เลยปล่อยมันไว้แบบนั้น

ลองพิจารณาดูครับ
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ