ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกรถ sport หน่อยครับ งบ 3,000,000 + - ครับ  (อ่าน 9812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
E coupe ไปเลยครับ ได้หล่อ ได้หรู สปอร์ตอีกต่่างหาก ตราดาวอีก

จริงๆจะเชียร์ 370z แต่เห็นข้อ 1 แล้ว อย่าดีกว่า

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
ถ้าชอบขับรถเร็วก็ 370Z เลยครับ

อัตรากินน้ำมัน ไม่ได้ขับในบริเวณรถติด แต่ขับเร็วพอสมควร  7.5~8.5ลิตร/Km

ส่วนความเห็นก่อนหน้านี้จากประสพการ์ณจริง
ขับ benz จะได้ที่จอดง่ายกว่านะครับ   ไม่จริงครับ ผมเห็นไปที่ไหร่ก็มีคนหาที่จอดให้ส่วนใหญ่

จากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupe
ผมเป็นคนหนี่งที่ไม่เปลี่ยนใจครับ   ผมว่าหลายคนที่เปลี่ยนใจอาจจะติดแบรนด์  แต่ถ้าได้เทียจากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupeบสมรถนะ กันจริงๆ โดยไม่ติดแบรนด์
หรือมีโอกาสได้ลองขับเปรียบเทียบกันจริง  ผมว่าคำตอบน่าจะเป็น 370Z มากกว่า slk, E-coupe , C-Coupe
370Z จะออกสปอร์ตดิบกว่าครับ  รถเดิมๆ มาไม่่ต้องไปทำอะไรก็เพียงพอแล้วครับ

จริงครับ

เพื่อนผม ก็เคยมาปรึกษา ว่า SLK หรือ Z4 ดี

พอผมแนะนำ 370z   ปรากฏว่า ทางบ้านไม่ให้ผ่าน เพราะ ยี่ห้อของรถครับ

ใช่เลยคร้บ พ่อเพื่อนผมเค้าบอกว่า  ถ้าซื้อนิสสัน3ล้านกว่า สู้ซื้อBenzป้ายแดง หรือE Coupeมือสองไม่ดีกว่าหรอ ???  ขอบคุณทุกความเห็นๆมากนะครับ จะได้ให้คำแนะนำมันได้มากขึ้นครับ ;D
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ ~tawan~

• Newbie
  • *
สำหรับคนที่ซื้อ370z ส่วนมากจะเป็นวัยรุ่นที่ชอบความเร็วไม่งั้นก็ที่บ้านมี Benz หรือ BMW  แล้วซื้อ370z เป็นคันที่4ที่5 แต่พวกBenz  BMW มักจะเป็นคันที่1ที่2 อันนี้จากคนที่พอจะรู้จักนะครับเลยได้เห็นมาครับ

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
มีงบ 3 ล้าน + และเป็นรถมือสอง จะเล่น Nissan 370Z , Benz E250 coupe , BMW Z4 E89 งบขนาดนี้หารถที่แต่งมาเสร็จเรียบร้อยแล้วครับดีกว่า

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
370Z ด้วยครับ E-coupe เราเห็นบนถนนบ่อยกว่าครับดูไม่น่าตื่นเต้นเท่า370Z ครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
เน้นอะไรครับ เน้นขับโฉบไปเรื่อย E coupe ขับโฉบสาวอย่างเดียว Z4 โฉบกลุ่มเพื่อนที่มันบ้ารถ 370z ทำซิ่ง 350z
H.