ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกรถ sport หน่อยครับ งบ 3,000,000 + - ครับ  (อ่าน 9813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีเพื่อนผมมีแผนจะซื้อรถเพิ่มน่ะครับ งบประมาณ 3 ล้าน บวกลบ ได้พอประมาณครับ โดยเพื่อนผมเล็งๆไว้ เยอะพอตัวอยู่ครับ

1. Nissan 370Z , 2 . Benz E250 coupe , 3. BMW Z4 E89, 4. Nissan 350Z (เห็นได้มามันบอกว่า ถ้าได้คันนี้จะแต่งเต็ม- -) ทั้งหมดเป็นมือ 2 นะครับ

ตัด 86& BRZ กับ C Coupe เลยนะครับ เพื่อนมันไม่ชอบ ผมกล่อมยังไงก็ไม่ฟัง - -"

โดยลักษณะการใช้งานนะครับ (เท่าที่ผมทราบนะครับ)

1. ขับรถไม่เร็ว ไม่เกิน 140 และส่วนใหญ่ขับคนเดียว (แต่มันก็ให้ผมขับแทนอยู่บ่อยๆ 555)

2. ใช้วันล่ะ 60-100 km. ใช้ไปเรียนแถบนอกเมือง กับ ไปแถวพวกสยาม

3. มีความรู้เรื่องรถไม่มากเท่าไหร่ครับ และไม่ซีเรียสเรื่องค่าน้ำมันเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ ;D

'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ขับหล่อๆ จัดไปครับ Benz E250 coupe

ออฟไลน์ Ruksadindan

370 ครับ เลขเยอะสุด แรงสุดงบถึงก็มีเพียงหนึ่งเดียวที่ลงตัว แต่ไม่ให้ใช้ในเมือง เวลาอยากไปสยามหาทางต่อ BTS เอาครับ

ออฟไลน์ Mon8118

ขับหล่อๆ จัดไปครับ Benz E250 coupe

จริงๆ ผมก้อยากจะเชียร์ตัวนี้นะครับ แต่ติดตรงที่กลัวมันจะจุกจิกอะครับ ตัวนี้จุกจิกมากไหมครับ?
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ simcity

ขับช้าๆ เน้นหล่อๆ E200 Coupe เลยครับ

3 ล้านนิดๆ จัดมือ 1 ได้เลย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
CR-Z ไหม ลดมาเหลือ 1.6M
Sport รักษ์โลก แต่เรื่องแรงว่ากันอีกที (ฮาาาาาา)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
จากตัวเลือกถ้าเอานิสัยขับรถมาประกอบด้วย
ผมขอแชร์จากการใช้จริงละกันครับ

1. ขับไม่เกิน 140
ถ้าได้ FairladyZ มารับรองขับทะลุแน่ครับ รถมันไปได้และเอาอยู่
เดิมๆก็300ม้าแล้วแถม ระบบเบรค ช่วงล่าง ก็ทำมาเหมาะกับความแรงที่ออกจากโรงงาน

2. 60-100 km ต่อวัน
FairladyZ ขับสบายๆไม่ล้ามาก กระเทือนนิดหน่อยถ้าเจอถนนไม่เรียบ
เทียบกับ slk r171 ที่เคยนั่งพอๆกัน
บริโภคน้ำมัน คร่าวๆ20 ลิตรวิ่งได้ประมาณ 150-200 km
ถ้าใช้ทุกวันค่าน้ำมันหนักหน่อย

3. มีความรู้เรท่องรถไม่มากและไม่เกี่ยงค่าน้ำมัน ผมขอรวมค่าดูแลเบื้องต้นด้วยละกันครับ
FairladyZ ดูแลรถง่ายเหมือนรถญี่ปุ่นทั่วๆไป
ระบบไฟฟ้าไม่มีมาก มีแค่ push start กับ แอร์ออโต้
ถ่ายน้ำมันเครื่องทีนึงตก 4000 อัพ
ถ้ามีถ่ายนเำมันเกียร์ กับ เฟืองท้ายก็แตะๆหมื่น

คงช่วยในการตัดสินใจได้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ Lucky_suby

ถ้าเผื่อค่าดูแลไว้บ้างแล้ว จัด 370z มือ 2 เลยครับ หล่อมากๆ ราคาตกมาแล้วด้วย แต่น่าจะกินน้ำมันโหดหน่อยนะครับ นอกนั้น ไม่น่าจุกจิก ยังไงก็รถญี่ปุ่น รักษาง่ายครับ

ออฟไลน์ Pingu

• Newbie
  • *
โจทย์แบบนี้ผมเลือก E coupe ครับ เผื่อขนเพื่อนไปเฮฮาได้อีกสองคนข้างหลัง...หาอู่ดีๆขับหล่อไปอีกนานครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

370z AMUSE ครับ

ออฟไลน์ rut191

ผมว่าถ้าเอาmtไปรถญี่ปุ่น (เผื่อแต่งต่อเอาขับมันสุดๆ)
ถ้าเอาatไปรถยุโรป(ไหนๆก็จะเอาสบายจะมาทนช่วงล่างแข็งๆทำไม)

ออฟไลน์ AkE

E 250 Coupe

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Benz E250 coupe ครับหล่อๆเลย จากในตัวเลือกทั้งหมดในสายตาคนส่วนใหญ่ไง E-Coupe ก็หล่อสุดตามมาด้วย Z4

ส่วน Z ในสายตาคนส่วนใหญ่ก็มองว่าเป็นแค่นิสสันคันนึงภาษีมันต่างกันเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 11:58:09 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ Nikle_pk

E coupe ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kewpi

• **
370 ครับ ;D

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
370z หล่อมากกก

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ขับ benz จะได้ที่จอดง่ายกว่านะครับ

ออฟไลน์ zapdos191

ตัวเลือกในนี้ ผมเชียร์ 370Z นะ

มันเกิดมาสำหรับคนชอบขับรถจริงๆ เสียงเครื่อง 6 สูบมันเพราะจริงๆนะเออ...  ;D ;D ;D
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Scarecrowman

เห็นด้วยครับ Benz E250 coupe ครับ

ออฟไลน์ Meow

เชียร์ 370z ครับ

ออฟไลน์ 2k

ลงคะแนนให้370zครับ ถ้าเอามาแต่งเจ้านี่น่าจะหาร้านรับแต่งที่คุ้นเคยได้ไม่ยาก  :) ชอบที่ขับรถไม่เร็วแม้จะเป็นรถสปอร์ตครับ  :-* จุดนึ้ล่ะที่เพื่อนคุณจะโดดเด่นเหนือกว่ารถสปอร์ตอีกหลายๆคันบนท้องถนน รถสวย มีวินัย ไม่ขับแบบเสี่ยงชีวิต คนมองตามแบบชื่นชมในความงามไม่ใช่ด่าไล่หลังเพราะเกือบชนเค้า ไม่ว่าจะใช้คันไหนก็หล่อแน่นอน!!!  ;)  
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ yoyoland

e-coup ครับ

ออฟไลน์ localgame

จากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupe ทุกที สังเกตุจากท้องถนนไม่ค่อยเจอ370zเลย
  ขับรถไม่เร็ว ความรู้เรื่องรถน้อย เหมาะกับE-Coupe มากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 13:22:21 โดย localgame »

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ขับแทนอยู่บ่อยๆ งั้นก็ตามใจเราซี้ๆๆ 555 ล้อเล่นนะึครับ

ไม่สนใจ scirocco บ้างหรอครับ ก็แรงนะครับบบ ;)

ออฟไลน์ 370Z

ถ้าชอบขับรถเร็วก็ 370Z เลยครับ

อัตรากินน้ำมัน ไม่ได้ขับในบริเวณรถติด แต่ขับเร็วพอสมควร  7.5~8.5ลิตร/Km

ส่วนความเห็นก่อนหน้านี้จากประสพการ์ณจริง
ขับ benz จะได้ที่จอดง่ายกว่านะครับ   ไม่จริงครับ ผมเห็นไปที่ไหร่ก็มีคนหาที่จอดให้ส่วนใหญ่

จากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupe
ผมเป็นคนหนี่งที่ไม่เปลี่ยนใจครับ   ผมว่าหลายคนที่เปลี่ยนใจอาจจะติดแบรนด์  แต่ถ้าได้เทียจากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupeบสมรถนะ กันจริงๆ โดยไม่ติดแบรนด์
หรือมีโอกาสได้ลองขับเปรียบเทียบกันจริง  ผมว่าคำตอบน่าจะเป็น 370Z มากกว่า slk, E-coupe , C-Coupe
370Z จะออกสปอร์ตดิบกว่าครับ  รถเดิมๆ มาไม่่ต้องไปทำอะไรก็เพียงพอแล้วครับ

ออฟไลน์ billups

• **
370

ออฟไลน์ Ruksadindan

อัตรากินน้ำมัน ไม่ได้ขับในบริเวณรถติด แต่ขับเร็วพอสมควร  7.5~8.5ลิตร/Km

ต่อ 100 กิโลเมตรใช่ไหมครับ....
ถ้าต่อลิตรนี่ไม่อยากจะคิด ไม่แนะนำละ

ออฟไลน์ Meow

ถ้าชอบขับรถเร็วก็ 370Z เลยครับ

ส่วนความเห็นก่อนหน้านี้จากประสพการ์ณจริง
ขับ benz จะได้ที่จอดง่ายกว่านะครับ   ไม่จริงครับ ผมเห็นไปที่ไหร่ก็มีคนหาที่จอดให้ส่วนใหญ่

จากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupe
ผมเป็นคนหนี่งที่ไม่เปลี่ยนใจครับ   ผมว่าหลายคนที่เปลี่ยนใจอาจจะติดแบรนด์  แต่ถ้าได้เทียจากประสบการณ์คนส่วนใหญ่จะเลือก 370z แต่พอถึงเวลาไปซื้อจริง ก็ slk z4 E-coupe C-Coupeบสมรถนะ กันจริงๆ โดยไม่ติดแบรนด์
หรือมีโอกาสได้ลองขับเปรียบเทียบกันจริง  ผมว่าคำตอบน่าจะเป็น 370Z มากกว่า slk, E-coupe , C-Coupe
370Z จะออกสปอร์ตดิบกว่าครับ  รถเดิมๆ มาไม่่ต้องไปทำอะไรก็เพียงพอแล้วครับ

จริงครับ

เพื่อนผม ก็เคยมาปรึกษา ว่า SLK หรือ Z4 ดี

พอผมแนะนำ 370z   ปรากฏว่า ทางบ้านไม่ให้ผ่าน เพราะ ยี่ห้อของรถครับ

ออฟไลน์ localgame

จริงครับ

เพื่อนผม ก็เคยมาปรึกษา ว่า SLK หรือ Z4 ดี

พอผมแนะนำ 370z   ปรากฏว่า ทางบ้านไม่ให้ผ่าน เพราะ ยี่ห้อของรถครับ
370zเครื่องมันใหญ่กว่าE250 Coupe ตั้ง2เท่า ไม่ต้องโมก็ไม่มีถนนให้วิ่งแล้วครับ พอเวลาจะซื้อถามผู้ใหญ่ งงกันเป็นแถบ นิสสันบ้าไร 5ล้านกว่าบาท ซื้อไม่ลง สุดท้ายจบด้วย benz bmw  :D

ออฟไลน์ r0okiEz

370 อีกเสียงครับ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ