ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำทีครับ Focus2.0 กับ civic 1.8 ตัดสินใจไม่ได้ซะที  (อ่าน 11427 ครั้ง)

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
เกริ่นนำ คันนี้จะซื้อให้ภรรยาใช้ครับ ก่อนนี้ยืมMZ3 น้องมาใช้ได้ปีกว่าคืนน้องไปแล้ว ปัจจุบันเอาwish ที่บ้านไปใช้ได้จะ4เดือนละ

ปัญหาคืนภรรยาใช้รถไปรับส่งลูกในตัวเมือง จ-ศ. ส่วน ส-อา.ขับกลับบ้านห่างตัวเมือง60กิโล ค่าน้ำมันเดือนละ5-6พันบาทได้

บ้านพักในตัวเมืองเป็นทาว์เฮ้า ค่อนข้างมีปัญหาในการจอดรถ ก่อนนี้ใช้MZ3 จอดในรั้วบ้านได้ แต่พอคืนน้องไปแล้วเอาwishไปใช้ ความยาวมันมากกว่าMZ3 จอดแล้วท้ายรถเกือบชิดกำแพงหน้าบ้าน หน้ารถแทบจะติดรั้วบ้าน ไม่พอจอดเข้าออก ก็มีปัญหาเพราะรถเพื่อนบ้าน แฟนบ่นกว่าจะจอดได้ถอยเข้า-ถอยออก สงสารรถwish

ก่อนนี้ไปดูcivic 2012 มาแล้วผมชอบแต่แฟนบอกไม่ชอบภายในมันดูแย่ๆ แฟนชอบfocus 5D ทั้งด้านในด้านนอกวัสดุในรถ บอกเอารองท๊อปรึท็อปก็ได้ แต่เบาะหลังก็ได้ยินว่านั่งไม่สบาย ตั้งใจจะไปจองเดือน กันยายนนี้แล้ว ก็ดันได้ยินข่าวfucus อาจมีmcปีหน้าก็ไม่รู้จะรอดีไหม จะมีไรเปลี่ยนไปมากไหม

ครั้นพอแนะให้ดู civic MC2014 [คงเอาตัว E/AT] แฟนบอกก็ชอบนะท้ายสวยหน้ารับได้อยู่แล้วเหลือแต่ข้างในจะวัสดุจะดูดีขึ้นไหมหน้าตาด้านในOKขึ้นกว่าเดิม

เลือกไม่ถูกเพราะเครื่อง1.8 กับ 2.0  ควรเอาตัวไหนดีเพราะราคาห่างกัน 165k เลย MZ3 ที่ใช้เครื่อง1.6 แฟนบ่นว่าอืด+ซด

ใจผมอยากให้แนะให้รอเอาcivic mc แต่ก็เสียดายออฟชั่นบางอย่างที่มีใน focus เช่นไปหน้า แบบbi / กระจกพับไฟ / ม่านถุงลม / ปุ่สตาร์ทอัตโนมัต และช่วงล่างที่บอกว่าดีสุดในระดับนี้ พวกช่วยเบรก ช่วยถอย ไม่สนเท่าไหร่เพราะคิดว่าไม่ได้ใช้ หากเอาfucus ก็กลัวเรื่องซ่อมพวกเทคโนโลยีพวกนี้ 0บริการไม่กังวลเท่าไหร่

ทั้งคิดว่าหมดประกันอาจติดแก็ส ใจเลยเอียงไปทางcivic เพราะน่าจะติดกันเยอะคงไม่มีปัญหา ส่วนfocus จากตามข่าวก็ได้ยินว่าเครื่อง2.0 ติดได้แล้วแถมดีกว่าด้วยเพราะฉีดตรงแต่ค่าติดแพงน่าดู แต่ก็อย่างว่ากว่าจะติดก็นู้น ถึงตอนนั้นอาจไม่ติดแล้ว

ยาวหน่อยนะครับพยายามจะบรรยายในส่วนที่มัน ค้านกันในความคิดให้ฟัง คิดว่าคงใช้ยาวเพราะรับส่งลูก และตอนนี้ก็มีตัวเล็กเพิ่มอีกคนเป็น2แล้ว

ช่วยแนะนำผมทีครับ เผื่อได้อ่านความคิดเห็นอื่นๆผมจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

ปล.focus หากเอาไปติดแก็ส ควรเอา4D จะดีกว่าใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 13:50:08 โดย maging »

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำทีครับ Focus2.0 กับ civic 1.8 ตัดสินใจไม่ได้ซะที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 13:58:30 »
ช่วยคิดครับ อ้อ ที่ผมมอง คือ ในกรณีออกป้ายแดง นะครับ

1. ทั้งสองคัน ยาวกว่า MZ3 นะครับ แต่สั้นกว่า wish นิดหน่อย
2. 4dr ติดแก๊สดีกว่าครับ 5dr ติดแล้ว จะไม่มีที่เก็บของ
3. Ford Focus ใหม่ ภายในค่อนข้างแคบครับ แต่วัสดุจัดว่าเป็นเลิศ ทรงตัวเป็นเลิศ วิศวกรรมเลิศ
แต่ CIVIC ได้ตรงรถตลาดกับศูนย์ คุณภาพด้านวิศวกรรม ไม่ขี้เหร่ ขายต่อดี

ถ้า มือสอง ---> FD โลดครับ 
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ keamglad

Re: ขอคำแนะนำทีครับ Focus2.0 กับ civic 1.8 ตัดสินใจไม่ได้ซะที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:10:40 »
สมรรถนะ สวยงาม ก็ต้อง focus

ถ้าเอาซ่อมง่าย ซ่อมถูก บริการดี อนาคตราคาขายต่อ ก็ต้องไป civic แต่หน้าตาต้องทำใจมากๆ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:12:51 »
โฟกัส 2.0 กับซีวิค 1.8 ถ้าเทียบสมรรถนะ
โฟกัสเหนือกว่าพอสมควรเลยครับเท่าที่ลองมา..
แต่กระแสฟอร์ดมักจะมีเรื่อง Defect ที่อาจเกิดขึ้นกับคันที่โดนแจ๊คพ็อต..
เทียบกับซีวิคจะมีน้อยกว่าของโฟกัส..

ภายในโฟกัสเหมือนจะอึดอัด แต่มันให้ความรู้สึกแบบกระชับดีครับ..
ซีวิคจะให้ความรู้สึกนั่งสบายกว่าครับ ทั้งที่นั่งตอนหน้าและหลัง..

ถ้าเน้นการใช้งานยาวๆแนะนำซีวิคครับ.. เรื่องหลังการขายจะดีกว่า..
ผมใช้เฟียสต้า ถึงแม้รถผมไม่เคยมีปัญหาเรื่องเกียร์ แต่เคยเครมกระจกหน้าแตกเพราะโดนหินไปครั้งนึง..
แค่กระจกหน้ารอของนานมากๆครับ.. (3อาทิตย์) เทียบกับฮอนด้า ของฮอนด้าได้เร็วกว่าพอสมควร..

ถ้าเป็นผมคงเลือกซีวิคครับ.. เพราะราคาถูกกว่า และน่าจะต่อยอดเรื่องติดแก๊ซได้ดีกว่าโฟกัส
จริงอยู่ที่ว่าเครื่องหัวฉีดตรงสามารถติดแก๊ซได้แล้ว แต่ระยะยาวซีวิคก็ยังน่าไว้ใจกว่าครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:43:43 »
อยากให้คิดอีกเรื่องคือ Civic เติม E85 ได้ครับ
ประหยัดกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:45:56 »
ตามใจภรรยาครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:51:12 »
เรื่องกินน้ำมัน โฟกัสเองก็ไม่ได้กินดุจนน่าเกลี่ยดครับ อัตราการกินถ้าวิ่งยาวๆผมว่าไม่หนี แต่ FB จะได้ก็ตรงที่เติม85 ได้ ก็จะถูกกว่านิดหน่อย

ส่วนติดแก๊ส ส่วนต่างของการติดแก๊สของรถทั้งคู่ไม่แน่ใจว่าเมื่อไหร่จะคุ้มกับโฟกัส เพราะค่าติดแบบฉีดของเหลวในห้องเผาไหม้น่าจะแพงกว่าติดแก๊สหัวฉีดแบบทั่วๆไปพอควร เผลอๆอาจจะต่างกัน 2 เท่าครับ เห็นคนที่ติดมาแล้วบอกวิ่ง ตจว. โลละบาทหน่อยๆเท่านั้นเอง  ;)

ส่วนเรื่องภายในแล้วแต่คนใช้ชอบแล้วกันครับ ส่วนตัวผมว่าโฟกัสอึดอัด แต่ยังนั่งสบายกว่าโฟกัสเดิมครับ เบาะนั่งสายกว่าเดิมมาก แต่มันก็ยังอึดอัดอยู่ดี  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:53:59 »
E85 จังหวัดผมทุกปั๊มยังหาไม่มีให้เติมเลยครับ มีแค่E20  :D

ออฟไลน์ countryman

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:04:03 »
ตามใจภรรยาครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่ง ;D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:53:06 »
ตามใจภรรยา
ใช้ไปใช้มาแล้วมีปัญหาจุกจิก เราก็ซวยอยู่ดี  ;D

คู่นี้เลือกยากครับ คันนึงก็ขับดี๊ดี ทรงตัวเยี่ยม วัสดุภายในยอด ออฟชั่นเหลือ แต่ถ้าได้รถไม่ดีมานี่ยาวเลย 0บริการดีๆก็ไม่ค่อยจะมีด้วย
อีกคันเรื่อง0หายห่วง ดูจากภาพรวมตัวรถจะปัญหาน้อยกว่า ถึงจะมีปัญหาจุกจิกแต่ก็จบได้ไม่ยาก ภายในก็ตามที่เห็น หลายคนว่าไม่สวย แต่ผมกลับมองว่าสวยนะ
สรุปผมเชียร์Civic ดูแนวโน้มแล้วระยะยาวอุ่นใจกว่า

แต่ถ้าเป็นผม แล้วเพิ่มงบได้อีก ผมมองPriusเป็นอีกตัวเลือกครับ  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:58:05 »
ตามใจภรรยา
ใช้ไปใช้มาแล้วมีปัญหาจุกจิก เราก็ซวยอยู่ดี  ;D

คู่นี้เลือกยากครับ คันนึงก็ขับดี๊ดี ทรงตัวเยี่ยม วัสดุภายในยอด ออฟชั่นเหลือ แต่ถ้าได้รถไม่ดีมานี่ยาวเลย 0บริการดีๆก็ไม่ค่อยจะมีด้วย
อีกคันเรื่อง0หายห่วง ดูจากภาพรวมตัวรถจะปัญหาน้อยกว่า ถึงจะมีปัญหาจุกจิกแต่ก็จบได้ไม่ยาก ภายในก็ตามที่เห็น หลายคนว่าไม่สวย แต่ผมกลับมองว่าสวยนะ
สรุปผมเชียร์Civic ดูแนวโน้มแล้วระยะยาวอุ่นใจกว่า

แต่ถ้าเป็นผม แล้วเพิ่มงบได้อีก ผมมองPriusเป็นอีกตัวเลือกครับ  ;D

พริอุสผมเสนอภรรยาไปแล้วแต่ไม่ชอบครับบอกรูปทรงเหมือนวิสจะเอามาอีกทำไม คุณเธอบอกวิสที่มีสวยกว่าเยอะ

2คันทีว่าภรรยาบอกหาข้อมูลแล้วตัดสินใจเอาเธอคันไหนก็ได้เพียงแต่เธอชอบfocus แต่ก็บอกมันคุ้มไหมนี่หละการบ้านที่ผมต้องตัดสินใจเลือกให้ครับ  :'(

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 16:28:23 »
ชอบโฟกัส ออกโฟกัสสิครับ 555

- ถ้าเป็นผม ถึงผมจะใช้ Focus ตัวนี้อยู่ แต่ถ้าผู้หญิงขับ ผมก็แนะนำ Civic ไปนะ มันไม่จุกจิกสำหรับเขา อีกอย่างคือ Ford ไม่แก้การขับในความเร็วต่ำมาซะที ซึ่งตรงจุดนี้ ต้องให้ทางคุณภรรยาไปลองขับ ลองในความเร็วต่ำ หรือเสมือนรถติด ลองเคลื่อนตัวดู ถ้าเขาไม่มีปัญหาก็ออก Focus ได้เลยครับ แต่ถ้าไม่ชอบหรือรู้สึกแปลกๆ ก็คงต้องหันไป Civic

- เรื่องติดแก๊ซ Civic ติดกันปกติเหมือนรถรุ่นอื่นๆ แต่ Focus มาแล้วครับ หัวฉีดตรง ติดแก๊ซเป็นแบบน้ำ ฉีดเข้าหัวจ่ายน้ำมันเลย ราคาสูงจริง แต่ไม่น่าเกิน 80,000.- และถ้าออกรถใหม่เอาไปรวมกับไฟแนนซ์ได้เลย อ่อประกันติดแก๊ซให้รถใหม่ 3ปี/100,000โล ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 16:56:15 โดย applebees »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 16:54:13 »
โฟกัสเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของ ผบ.

;D ;D ;D

ปล.ส่วนติดแก๊ส มันก็ติดได้ทุกคันแหละครับ อย่าไปซีเรียสมากจนเกินไป

ถ้าจะติดก็แนะนำตัว Sedan แต่ปัญหาีคือชอบ Hatchback ก็ลองชั่งใจดูครับ

ผมก็ชอบ 5 ประตูนะ ถ้าให้เลือกผมก็เอาตามที่ใจชอบ

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 17:59:02 »
ตามใจคนขับครับ  แล้วปัญหาจุกจิกตามหลังจะมีน้อยมาก

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 18:06:11 »
โฟกัส2.0 มันเป็นไดเร็คอินเจ็ค เค้าเทสแก๊สกันจบรึยังอันนี้ผมไม่รู้ แต่น่าจะติดแพงกว่าปกติพอควร

อยู่ต่างจังหวัดไม่มีปั้ม85อยู่แล้ว
ถ้ารับได้กับศูนย์ ไม่กลัวดีเฟค ผมว่าโฟกัส
ซ่อมง่ายศูนย์เยอะ หาพาร์ทแต่งง่ายก็ซีวิค

ออฟไลน์ HiMiNo

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 18:42:01 »
ถ้าอนาคตคิดจะติดแก๊ส civic เลยครับจบง่ายกว่า Focus ฉีดตรง หาช่างเก่งๆยังไม่ค่อยได้

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 19:32:08 »
คู่นี้ผมเลือก Civic ไม่ว่าจะติดแก๊สหรือไม่ติด

ราคาถูกกว่า ดูแลง่าย ไม่จุกจิก ออฟชั่นเทพที่ติดมากับโฟกัสได้ใช้ไหมไม่รู้ แต่ ห้าปีไป ไม่รู้ต้องซ่อมอะไรบ้างคิดก็ปวดหัวแล้ว

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 19:37:43 »
2.0 ครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:17:59 »
โฟกัส ครับ  :)

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:38:47 »
แฟนมีความสุขเราก็มีความสุขนะ  ^^

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:48:36 »
Focus 5 ประตู สีมัสตาร์ด อะ สวยมากๆๆ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:52:51 »
ถ้าจะติดแก๊ส โฟกัสติดปัญหาบางอย่างครับเท่าที่จำได้คือ
1. ยางอะไหล่เล็กเป็นยางมอไซ ทำให้ต้องรองพื้นให้สูงขึ้นถ้าจะวางถังโดนัท ทำให้พื้นที่วางของแคบลง และเวลาพับเบาะ มันจะกลายเป็นไม่ราบ
2. เครื่องไดเรคอินเจคชั่น เห็นทางหงทอง เทสมาหลายเดือนแล้ว ไม่เห็นสรุปซักทีว่าเป็นยังไง  หรือมีปัญหายอะไรรึเปล่า

แต่ถ้ากลัวแคบ ผมคิดว่าไม่ครับ

เอาจริงๆมันเป็นรถที่นั่งสบายระดับนึงด้วยซ้ำ เพราะเบาะรองนั่งยาว พนักพิงชัน ทำให้นั่งหลังตรง ดูมีบุคลิกดี ที่วางแขนใช้งานได้  จะไปติดตรง Leg Room เสียมากกว่าครับ แต่ผมไม่คิดว่าพื้นที่วางขามันจะจำเป็นอะไรมากมายนะครับ ผมโอเคกับที่นั่งหลัง

ถ้ารับพวกนี้ได้ก็จัดโลดครับ

ซีวิค มันเด้งนิดๆ ขับแล้วผมรู้สึกรำคาญมากเลยครับถ้าถนนไม่เรียบมาก

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 20:53:44 »
 Focus หัวฉีดตรงได้ยินมาว่าสามารถติดแก็สได้แล้วครับ

แต่ระบบการติดตั้ง แตกต่างจากระบบเดิมที่เคยเห็นมา อีกอย่างราคาติดตั้งแก็สระบบนี้แพงเอาเรื่องเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 20:55:22 โดย O_o" »

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:17:24 »
Civic  ครับ  รุ่น  E/at  ก็พอครับ  แต่ต้องใส่สปอยเลอร์ และ เสกิร์ต  ด้วยนะถึงจะสวยถ้าไม่ใส่นี้จืดสนิท
ส่วน Focus สมรรถนะเหนือกว่า  แต่บริการหลังการขายยัง........และเรื่อง DEFECT  ด้วย

ออฟไลน์ kengheng

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:29:58 »
คิดจะซื้อรถ

1. ดูที่ความปลอดภัยเป็นหลัก ชีวิตเรามีชีวิตเดียว แล้วยังมีครอบครัวอีก รถที่ทำมาเหล็กบางๆ ผมตัดไปอันดับ 1 ก่อนเลยครับ

ตามมาด้วยระบบความปลอดภัย กับช่วงล่างที่ดี

2. ดูตามการใช้งาน เหมาะสมกับการใช้งานของเราหรือเปล่า

3. เรื่องขายต่อ ติดแก๊ส defect อะไรต่อมิอะไร ไปไกลๆ เลยครับ เรื่องเล็กๆ

ชีวิตคุณและครอบครัวคุณ สำคัญกว่า เงินทอง ความประหยัด ครับ ไม่คุ้ม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:33:21 »
ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำนะครับไว้ภรรยากลับบ้านวันศุกร์นี้จะให้เขามาอ่านกระทู้นี้ดู แล้วคุยกันอีกทีครับว่าจะเอายังไง :)

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:38:04 »
เพื่อนเพิ่งขับรถเดินทางไกลมา เห็นปวดไปทั้งตัว เดินแทบไม่ไหว เพราะไม่ได้เอา Focus รถตัวเองไป แต่ขับ Civic ของคนอื่นไปแทน
สงสัยจะไม่ชิน!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:10:05 »
คิดจะซื้อรถ

1. ดูที่ความปลอดภัยเป็นหลัก ชีวิตเรามีชีวิตเดียว แล้วยังมีครอบครัวอีก รถที่ทำมาเหล็กบางๆ ผมตัดไปอันดับ 1 ก่อนเลยครับ

ตามมาด้วยระบบความปลอดภัย กับช่วงล่างที่ดี

2. ดูตามการใช้งาน เหมาะสมกับการใช้งานของเราหรือเปล่า

3. เรื่องขายต่อ ติดแก๊ส defect อะไรต่อมิอะไร ไปไกลๆ เลยครับ เรื่องเล็กๆ

ชีวิตคุณและครอบครัวคุณ สำคัญกว่า เงินทอง ความประหยัด ครับ ไม่คุ้ม

เห็นด้วยกับท่านนี้ครับ

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:16:43 »
นิสสัน ซิลฟิ ขับทางไกล ประหยัดดีนะ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:38:20 »
เรียงอันดับตามนี้นะครับ
Civic 1.8 อัตราเร่งเหลือเฟือ เพียงพอกับการใช้งาน ประหยัดพอได้ ขับง่ายจอดง่าย ศูนย์เพียบ ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิก
Focus 2.0 ขับดีมาก อารมณ์รถยุโรป ภายในค่อนข้างแคบตามหลายความเห็น ซื้อมาต้องลุ้นว่าจะมีปัญหาเหมือนคันอื่นๆไหม หากมีก็ต้องลุ้นว่าศูนย์จะแก้ให้จบไหม
Civic 2.0 หากยังไม่พอใจอัตราเร่งของเครื่องพันแปด คงต้องตัวนี้ นอกนั้นยังไม่เห็นเหตุผลอื่นที่จะเลือกตัวนี้

สุดท้ายแฟนคุณเป็นคนขับ ให้เธอเป็นคนตัดสินใจเถอะครับ