ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ่รถหลุดจำนำนี่ มันปลอดภัยไหม มาจาก FB ครับ  (อ่าน 12651 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
https://www.facebook.com/Maxman.Four

คือราคามันถูกมากเหลือหลาย ไม่มีเล่ม แต่มีโอกาศโโนไฟแนชยึด คุ้มไหมเนี่ย เสี่ยงมากไหม  ทุกท่านคิดว่าไงครับ สนใจนะ แต่กลัว เสียตังฟรีมากกว่า

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
Re: ไอ่รถหลุดจำนำนี่ มันปลอดภัยไหม มาจาก FB ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:37:32 »
อืมผมสงสัยนี่เหมือนกัน ถูกจนอยากได้ 5555 https://www.facebook.com/KhayRthHludBxnRthHludCanaRakhaCabTxngDi?fref=ts
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

Re: ไอ่รถหลุดจำนำนี่ มันปลอดภัยไหม มาจาก FB ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 21:46:56 »
อืมผมสงสัยนี่เหมือนกัน ถูกจนอยากได้ 5555 https://www.facebook.com/KhayRthHludBxnRthHludCanaRakhaCabTxngDi?fref=ts

ใช่ครับมันถูกมากๆจนอยากจะให้พ่อซื้อมาให้แม่หัดขับแบบชนไม่เสียใจจริงๆ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:02:41 »
กรณีรถหลุดจำนำ

เจ้าของรถคือ ไฟแนนท์  
ผู้เช่าซื้อรถ คงส่งงวดไม่ไหว หรืออยากได้เงิน เลยเอารถไปจำนำ(ไม่มีสิทธิเอาไปจำนำนะครับ แต่ร้านรับเพราะจ้องจะเอาไปขายต่อแบบหลุดจำนำ)

หากไปซื้อรถหลุดจำนำ
ผู้ให้เช่าซื้อ คือ ไฟแนนท์ มีอำนาจติดตามเอารถคืนได้  นะครับ

และคุณอาจผิดอาญารับของโจร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2015, 14:34:11 โดย wannachat »

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:31:07 »
เคยมีข่าวดังเรื่องนี้อยู่พักนึง  เจ้าหน้าที่ตำรวจออกมาบอกว่า บางคันเป็นรถหนีไฟแนนซ์  บางคันเป็นรถจำนำบ่อน  บางคันเป็นรถขโมยมาสวมทะเบียน  จับได้เพราะเจ้าของรถตัวจริงไปเห็นทะเบียนรถอีกคัน ทั้งสี ทั้งเลขทะเบียนเหมือนรถตัวเองเป๊ะเลยเรียกตำรวจมาดู  ค้นไปเจอว่าเป็นรถสวมทะเบียน

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:32:10 »
ลองพิมพ์คำว่า"รถหลุดจำนำ ดีไหม" ในกูเกิ้ลดูครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:53:03 »
อันตรายครับ อย่าซื้อมาใช้เลยเสื่ยง

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:54:21 »
น่าซื้อแบบไร้หลักฐานแล้วมา ระเบิดอะไหล่จังเลยครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:55:07 »

ใช่ครับมันถูกมากๆจนอยากจะให้พ่อซื้อมาให้แม่หัดขับแบบชนไม่เสียใจจริงๆ
ถ้าชนกำแพงหรืออะไรก็ว่าไปนะ  แต่ถ้าชนคนอื่นนี้เรื่องยาวอ่ะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 22:57:55 »
ถูกจริงครับ แต่ซื้อมาแล้วชีวิตจะไม่มีความสุขแน่ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 23:16:17 »
อย่าซื้อเลยครับ ขับรถไม่มีความสุขหรอกครับแบบนั้นอะ  >:(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:57:22 »
ถ้ามันไม่มีปัญหาจริง เตนท์คงไปรับมาขายแล้วล่ะครับ เพราะราคามันถูกกว่าราคาที่เตนท์รับซื้ออีก

ที่อ่านมา ถ้าคุณซื้อ เขาจะมีหน่วยไถ มาไถตังค์กับคุณเรื่อยๆ เพราะรถมันไม่มีเล่ม ถ้าคุณไม่จ่าย ก็นอนคุก

แล้วมันไม่ได้ไถแค่ครั้งเดียวด้วย มันจะไถไปเรื่อยๆ จนคุณทนไม่ไหว และในที่สุด คุณก็ต้องขายขาดทุน กลับไปให้ คนที่ขายคุณนั่นแหละ

ส่วนที่ว่าแล้วทำไม ตำรวจไม่จับ ปล่อยให้ขายได้อย่างโจ่งแจ้ง

ตอบว่า เพราะที่นี่ ประเทศไทย ตำรวจไทย และไอ้คนที่จะมาจับคุณเนี่ย ก็ตำรวจนั่นแหละ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 07:30:23 »
รถที่ซื้อแล้วไม่มีเล่ม โอนไม่ได้ = รถเถื่อนครับ คิดง่ายๆแบบนี้ก็พอ
ยอมจ่ายแพงอีกหน่อยเพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 07:49:34 »
น่าซื้อแบบไร้หลักฐานแล้วมา ระเบิดอะไหล่จังเลยครับ  ;D

เช่นกันเลยครับ แต่ถ้าให้ซื้อมาขับ ไม่เอาหละครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 08:11:52 »

เช่นกันเลยครับ แต่ถ้าให้ซื้อมาขับ ไม่เอาหละครับ

ถ้าไปมาเป็นคันๆจะโดนคดียักยอกทรัพย์ซึ่งโทษไม่มากนักแต่ถ้าเอามาระเบิดอะไหล่จะโดนคดีอาญา (จำไม่ได้ว่าแบบไหน) โทษหนักกว่ากันเยอะ ดังนั้นพวกที่เอามาขายถึงไม่ได้ระเบิดอะไหล่ทั้งที่ได้ราคาดีกว่าด้วยซ้ำครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 09:48:14 »
เคยมีคนมาโพสกระทู้เก่าๆไว้แล้วนิครับ ว่ามันไม่ดีเอาสะเลย

เป็นตัวอย่างเลยจำได้ประมาณว่าน้องแกซื้อแจ๊สมาขับด้วยราคาที่ถูกมากๆ

ปรากฏว่าใช้ได้สักพัก วันดีคืนดีมีคนขับรถตามประกบ ชิงรถคืนครับ

เรื่องราวประมาณนี้เท่าที่จำได้ครับ

ลองหาความรู้เพิ่มเติมในกุเกิ้ลดูก็ได้ครับ

แต่บางกรณีก็ดีถ้า เรารู้จักสนิทกับคนขาย ตัวอย่างผมซื้อ FD 2.0 มาในราคา 5 แสน สภาพกริบๆ เพราะเอามาวางประกันไว้ ละไม่มาชำระหนี้ก็ยึดรถมาเลย ผมก็ซื้อต่อมาอีกที ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 11:41:30 »
ถ้ามันไม่มีปัญหาจริง เตนท์คงไปรับมาขายแล้วล่ะครับ เพราะราคามันถูกกว่าราคาที่เตนท์รับซื้ออีก

ที่อ่านมา ถ้าคุณซื้อ เขาจะมีหน่วยไถ มาไถตังค์กับคุณเรื่อยๆ เพราะรถมันไม่มีเล่ม ถ้าคุณไม่จ่าย ก็นอนคุก

แล้วมันไม่ได้ไถแค่ครั้งเดียวด้วย มันจะไถไปเรื่อยๆ จนคุณทนไม่ไหว และในที่สุด คุณก็ต้องขายขาดทุน กลับไปให้ คนที่ขายคุณนั่นแหละ

ส่วนที่ว่าแล้วทำไม ตำรวจไม่จับ ปล่อยให้ขายได้อย่างโจ่งแจ้ง

ตอบว่า เพราะที่นี่ ประเทศไทย ตำรวจไทย และไอ้คนที่จะมาจับคุณเนี่ย ก็ตำรวจนั่นแหละ
+1 อย่ามาจอดห้างแถวราอินทราจะคับ โดนมาหลายรายแล้ว กว่าจะจบเกือบแสนเน้อ

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:21:14 »

อันนี้ตรงประเด็นที่สุด ถูกที่สุด ไม่ต้องถามหาเหตผลอะไรเลยว่าทำไมสิ่งผิดกฏหมายถึงไม่ถูกจับ

เพราะที่นี่คือ ประเทศไทย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:35:40 »
ปลอดภัยครับ(พอๆกับรถขายทอดประมูลเลยครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 13:08:30 »
คนละอย่างกับ รถประมูลนะครับ

รถประมูลคือ ไฟแนนช์ยึดรถมาประมูล เพราะว่า ไฟแนนช์ถือว่าเป็นเจ้าของรถโดยถูกต้องตามกฎหมาย เพราะฉะนั้น เมื่อไฟแนนช์นำมาประมูล ก็ถือว่าเป็นการโอนโดยถูกกฎหมาย

แต่รถหลุดจำนำ เป็นรถที่ ไฟแนนช์เขาไม่ได้รับรู้อะไรด้วย ถ้ารถยังติดไฟแนนช์อยู่ ไฟแนนช์ก็แจ้งความว่าเป็นรถโดนขโมย

ถ้าคุณจะเล่นรถพวกนี้คือ

คุณต้องมีเส้นสายใหญ่พอที่จะ ไม่มีใครกล้ามายุ่งกับคุณ และไม่มีศัตรูที่จะเอาคุณไปประจานตามหน้าเว็บไซด์ เพราะถ้าเรื่องแดง มันก็เคลียลำบาก ถึงจะเคลียได้ก็เถอะ

กับ รู้จักสนิท ชิดเชื้อ กับคนในกระบวนการ จนเขาขายให้คุณด้วยความสนิท ไม่ได้มองคุณเป็นเหยื่อ(แต่ถ้าไฟแนนช์ตาม ก็ตัวใครตัวมัน)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 13:14:30 »
งั้นมันก็เหมาะกับพวก เจมส์บอล แน่ๆเลยรถแบบนี้ คนธรรมดาไม่ขอเอาด้วยดีกว่า ^_^ แต่ตำรวจ ไม่จับ แจ้ง สอยุธจะจับไหมนะ พี่แกทำได้ทุกอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ !note!

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 13:20:01 »
ไม่ปลอดภัยครับ พี่เขยเคยใช้อยู่ซักพัก แป๊ปเดียวโดนตามยึดถึงที่
ดีที่ไม่ยอมเซ็นรับเป็นเจ้าของรถ ไม่งั้นโดนคดีด้วยแน่ ให้เค้ายึดไปดื้อๆเลย
เสียเงิน เสียรถ เสียความรู้สึก  :P :P :P

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 17:32:20 »
ข้อแรก โดนยึดง่ายกว่าที่คิด ไฟแนนซ์ไม่ปล่อยไว้แน่
ข้อสอง ระวังเจ้าของเก่าตามมาเช็คบิล เราไม่รู้ว่ามันเป็นใคร ไปทำอะไรกับใครมา ถึงเปลี่ยนทะเบียนแล้วก็ยังน่ากลัว
ข้อสาม ถ้าไอ้รถที่เราซื้อมามันเป้นขนยามาขายหนีคดีละเสร็จเลย เล่มครบๆทะเบียนเดิมๆ เข้าซังเตไม่รู้เรื่องเลย
H.

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 19:13:46 »

ถ้าไปมาเป็นคันๆจะโดนคดียักยอกทรัพย์ซึ่งโทษไม่มากนักแต่ถ้าเอามาระเบิดอะไหล่จะโดนคดีอาญา (จำไม่ได้ว่าแบบไหน) โทษหนักกว่ากันเยอะ ดังนั้นพวกที่เอามาขายถึงไม่ได้ระเบิดอะไหล่ทั้งที่ได้ราคาดีกว่าด้วยซ้ำครับ

งั้นผมขอ "ผ่าน" ดีกว่าครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 23:43:01 »
ผมตอบให้นะครับ เพราะพ่อผมรับจำนำอยู่   ส่วนมากรถที่พ่อผมได้มักมาจากพวกที่เล่นการพนัน ตามบ่อนต่างๆ  ที่ลักลอบเล่นอยู่ตามทั่วๆไปในกรุงเทพนี่แหละ ส่วนมากรถติดไฟแนนซ์แทบทั้งนั้น คนที่เอามาจำนำ มีทุกระดับชั้น เพระเงินตามบ่อนไม่เข้าใครออกใคร วันนี้ คุณได้วันหน้า คุณเสีย คุณต้องการเอาคืน คุณเล่นมากขึ้น แล้วถ้าวันนั้นคุณเสีย คุณไม่มีเงิน แต่คุณอยากเอาคืน คุณก็เอารถมาจำนำกับพวกนายหน้าที่รอตามบ่อน ซึ่งเป็นการจำนำระยะสั้น พวกนี้ก็จะโทรถามทางพ่อผมว่า มีรถ รุ่นนี้ อยากจำนำราคาเท่านี้สนไหม ถ้าสนเราก็โอนเงินไปให้เค้า แล้วหักดอกตรงนั้นเลย แล้วก็เอารถมา ถ้าเกิดเราไม่รับคันนี้ไว้ พวกนายหน้าก็จะไปติดต่อเจ้าอื่นๆ  ส่วนมากรถที่พ่อผมรับจำนำไว้ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นรถดีๆ ก็แทบจะไม่มีใครปล่อยให้หลุดเลย  ที่หลุดๆส่วนมากจะเป็นรถเก่า รถบ้านๆ หรือ รถกระบะ ซะส่วนใหญ่  ส่วนมากรถที่เอามาจำนำกับพ่อผม ผมก็เอามาใช้เอง ดูแลให้ ทำความสะอาดให้อย่างดี  แต่เจ้าอื่นผมไม่รู้ ว่าเค้าทำแบบเดียวกับพ่อผมหรือเปล่า  ส่วนรถที่ปล่อยหลุดจำนำจริงๆ พ่อผมก็จะมีช่องทางส่งต่อไปประเทศที่3 อีกที ไม่มีเอามาขายต่อ แบบที่เห็นๆลงตามเว็บ  เพราะมันเอามาใช้ไม่ได้  ไหนจะเสี่ยงโดนยึด ไหนจะไฟแนนซ์   ฯลฯ  คนที่เค้าทำจริงๆ เค้าจะรู้ครับว่าส่งขายที่ไหนกำไร วิธีทำยังไง  แต่ที่ลงๆตามเว็บ ฟันธงไว้ก่อนเลย มันหลอกเราชัวร์  เพราะรถพวกนี้มันเอามาโจ่งแจ้งไม่ได้หรอกครับ  แต่สำหรับที่พ่อผมทำ พ่อผมคิดซะว่าปล่อยเงินกู้ระยะสั้นได้ดอกคุ้ม แถมมีรถมาให้ขับ

ทุกวันนี้ ผมแทบจะไม่ได้ขับรถตัวเองเลย เอาแต่รถที่จำนำไว้มาขับ แถมยังได้ขับหลายๆรุ่น ล่าสุดตอนนี้ที่ใช้อยู่ประจำทุกวัน ยกตัวอย่างที่ดีๆ ก็มี vellfire 2.4 แล้วก็ F10 523i แล้วก็มี X6 3.5i (เจ้าของเพิ่งไถ่คืนไป เป็นรถที่ เรียกว่า ปล้นน้ำมันกันเลยดีกว่า )  แล้วก็รถอื่นๆที่เหลือก็สับผลัดเปลี่ยนไปตามน้ำมันในถัง และ กิจวัฒนที่จะเอาออกไปใช้
ชัดเจน เห็นภาพเลยครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยครับ ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:16:25 »
ผมตอบให้นะครับ เพราะพ่อผมรับจำนำอยู่   ส่วนมากรถที่พ่อผมได้มักมาจากพวกที่เล่นการพนัน ตามบ่อนต่างๆ  ที่ลักลอบเล่นอยู่ตามทั่วๆไปในกรุงเทพนี่แหละ ส่วนมากรถติดไฟแนนซ์แทบทั้งนั้น คนที่เอามาจำนำ มีทุกระดับชั้น เพระเงินตามบ่อนไม่เข้าใครออกใคร วันนี้ คุณได้วันหน้า คุณเสีย คุณต้องการเอาคืน คุณเล่นมากขึ้น แล้วถ้าวันนั้นคุณเสีย คุณไม่มีเงิน แต่คุณอยากเอาคืน คุณก็เอารถมาจำนำกับพวกนายหน้าที่รอตามบ่อน ซึ่งเป็นการจำนำระยะสั้น พวกนี้ก็จะโทรถามทางพ่อผมว่า มีรถ รุ่นนี้ อยากจำนำราคาเท่านี้สนไหม ถ้าสนเราก็โอนเงินไปให้เค้า แล้วหักดอกตรงนั้นเลย แล้วก็เอารถมา ถ้าเกิดเราไม่รับคันนี้ไว้ พวกนายหน้าก็จะไปติดต่อเจ้าอื่นๆ  ส่วนมากรถที่พ่อผมรับจำนำไว้ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นรถดีๆ ก็แทบจะไม่มีใครปล่อยให้หลุดเลย  ที่หลุดๆส่วนมากจะเป็นรถเก่า รถบ้านๆ หรือ รถกระบะ ซะส่วนใหญ่  ส่วนมากรถที่เอามาจำนำกับพ่อผม ผมก็เอามาใช้เอง ดูแลให้ ทำความสะอาดให้อย่างดี  แต่เจ้าอื่นผมไม่รู้ ว่าเค้าทำแบบเดียวกับพ่อผมหรือเปล่า  ส่วนรถที่ปล่อยหลุดจำนำจริงๆ พ่อผมก็จะมีช่องทางส่งต่อไปประเทศที่3 อีกที ไม่มีเอามาขายต่อ แบบที่เห็นๆลงตามเว็บ  เพราะมันเอามาใช้ไม่ได้  ไหนจะเสี่ยงโดนยึด ไหนจะไฟแนนซ์   ฯลฯ  คนที่เค้าทำจริงๆ เค้าจะรู้ครับว่าส่งขายที่ไหนกำไร วิธีทำยังไง  แต่ที่ลงๆตามเว็บ ฟันธงไว้ก่อนเลย มันหลอกเราชัวร์  เพราะรถพวกนี้มันเอามาโจ่งแจ้งไม่ได้หรอกครับ  แต่สำหรับที่พ่อผมทำ พ่อผมคิดซะว่าปล่อยเงินกู้ระยะสั้นได้ดอกคุ้ม แถมมีรถมาให้ขับ

ทุกวันนี้ ผมแทบจะไม่ได้ขับรถตัวเองเลย เอาแต่รถที่จำนำไว้มาขับ แถมยังได้ขับหลายๆรุ่น ล่าสุดตอนนี้ที่ใช้อยู่ประจำทุกวัน ยกตัวอย่างที่ดีๆ ก็มี vellfire 2.4 แล้วก็ F10 523i แล้วก็มี X6 3.5i (เจ้าของเพิ่งไถ่คืนไป เป็นรถที่ เรียกว่า ปล้นน้ำมันกันเลยดีกว่า )  แล้วก็รถอื่นๆที่เหลือก็สับผลัดเปลี่ยนไปตามน้ำมันในถัง และ กิจวัฒนที่จะเอาออกไปใช้

ได้ความรูัเพิ่มเลยครับ

ดีเลย มีรถขับหลายคัน หลายรุ่น ไม่ซ้ำ ไม่เบื่อ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 17:41:49 »
อย่างข้างบนอธิบาย ชัดเจนมากครับ แต่ก็มีอีกกลุ่ม ที่เอารถหลุดจำนำ มาย้อมเลย

คือทำป้ายปลอม เล่มปลอม ทุกอย่างปลอมหมด แล้วขาย พูดง่ายๆ มันคือรถเถื่อนดีๆนี่เอง
แบบนี้มีเพื่อนทำอ่ะครับ มันก็เล่าให้ฟังๆ เหมือนกัน น่ากลัวนะ ขนาดเป็นเพื่อนมันยังไม่กล้าซื้อเลย

เล่นรถแท้สบายใจที่สุดครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011