ผู้เขียน หัวข้อ: รถขับโปรโมทหมู่บ้านขับช้าๆเจ้าหน้าที่มีสิทธิจัดการมั้ยครับ วันนี้เกือบตาย  (อ่าน 2759 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ตะกี้วิ่งอยู่เส้นปากน้ำ ทำรถไฟฟ้าอยู่ถนนก็ถูกบีบเหลือ2เลนส์ เลนซ้ายผมก็ว่ามันติดๆอะไรชนรถหนีออกขวาไปเรื่อยๆถึงคิวผม
เลยเจอรถติดป้ายโปรโมทหมู่บ้าน2คัน ผมก็จะออกขวาบ้างเปิดไฟเลี้ยวรอจังหวะอยู่ราวๆ5คันถึงมีช่องบิ๊กอัพคันหลังห่างราวๆ3ช่วงตัวรถเลยเร่งออกไป
ดันเจอบิ๊กอัพหวงถนนอีกพอผมออกพี่แกเร่งขึ้นมาทันทีแต่ช้ากว่าเลยมาเบรกเอี๊ยดข้างกระจกขวาราวๆ10เซนฯได้ ไม่รู้พี่แกโดนชนท้ายหรือไม่ได้คาดเข็มขัดแล้วหน้าทิ่มรึเปล่าเห็นจอดนิ่งเลย
พอผ่านได้รถหมู่บ้านมาได้ถนนโล่งยาวเลย เสียดายกำลังตกใจเลยไม่ได้จำชื่อหมู่บ้านมาด่า จำได้แค่ว่าโลโก้เขียวๆ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
การโฆษณาแบบนี้ผมว่า ต้องไปด่า บ.ฟรีแลนด์ ที่คิดการโปรโมทแบบนี้ ผมว่าเป็นการลงทุนที่ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำมาก โปรโมทไปแต่ไม่ได้ลูกค้า ได้แต่คำด่าตามมาแย่!

เคยเจอเหตุการณ์ประมาณนี้เหมือนกัน แต่ผมเจอแบบเป็นคนถือป้ายวิ่งเล่นกลางถนนช่วงไฟแดง พอไฟเขียวมันยังบ้าอยู่กลางถนนกันอยู่เลย

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ทุกวันนี้เจอแต่เรื่องบ้าๆบนถนน เบื่อจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เขามีหน้าที่จัดการเลยแหละ แต่จะทำมะล่ะ

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แต่ขอโทษนะครับ

ผมโตรสะใจ ถ้ารถกระบะ ที่พุ่งมาจะปิดไม่ให้คุณเข้าเลนคันนั้น มันโดนชนตูดจริงๆ!

อีพวก หวงถนน รถกระบะ รถเก๋ง รถแท็กซี่ รถตู้ หวงถนน นี่ละเกลียดนัก เปิดไฟเลี้ยว มีช่อง
จังหวะกำลังจะออกได้เลย จะต้องเร่งขึ้นมาทิ่มปิดไม่ให้คนเขาแซง ไอ้เห็นแก่ตัว ไอ้ระยำ
สุดท้าย มันก็ไปไม่ได้เร็วกว่าผมเลย สุดท้าย ผมก็แซงมันไปสบายๆ เพราะไอ้ความเห็นแก่ตัว

กูไปก่อน กูไปก่อน กูไปก่อน

พ่อมึมจะรีบไปเอาถ้วยรางวัลจากผู้ว่าฯ กทม. หรือไง สาดดดดดดด!!!!

บอกไว้ก่อน ว่า ผมจัดการกับไอ้พวกนี้ มาหลายครั้งแล้ว
อย่าให้เจออีก เจอเมื่อไหร่....จงระวังไว้ให้ดี!!!

จะหาว่าผมเลว ก็ได้ แต่ผมสะใจมาก ที่ไอ้พวก "แล้งน้ำใจ ไร้มารยาท ขาดบุพการีสั่งสอน"
จะโดนและได้รับผลของการกระทำจาก พฤติกรรม เลวชาติของตนเอง!!!!

(วันนี้ขอจัดเต็มสักทีเหอะ หงุดหงิดกับไอ้พวกสัตว์นรกขับรถได้ เหล่านี้มานานเต็มทนละ!"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 02:11:44 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ decptt

แต่ขอโทษนะครับ

ผมโตรสะใจ ถ้ารถกระบะ ที่พุ่งมาจะปิดไม่ให้คุณเข้าเลนคันนั้น มันโดนชนตูดจริงๆ!

อีพวก หวงถนน รถกระบะ รถเก๋ง รถแท็กซี่ รถตู้ หวงถนน นี่ละเกลียดนัก เปิดไฟเลี้ยว มีช่อง
จังหวะกำลังจะออกได้เลย จะต้องเร่งขึ้นมาทิ่มปิดไม่ให้คนเขาแซง ไอ้เห็นแก่ตัว ไอ้ระยำ
สุดท้าย มันก็ไปไม่ได้เร็วกว่าผมเลย สุดท้าย ผมก็แซงมันไปสบายๆ เพราะไอ้ความเห็นแก่ตัว

กูไปก่อน กูไปก่อน กูไปก่อน

พ่อมึมจะรีบไปเอาถ้วยรางวัลจากผู้ว่าฯ กทม. หรือไง สาดดดดดดด!!!!

บอกไว้ก่อน ว่า ผมจัดการกับไอ้พวกนี้ มาหลายครั้งแล้ว
อย่าให้เจออีก เจอเมื่อไหร่....จงระวังไว้ให้ดี!!!

จะหาว่าผมเลว ก็ได้ แต่ผมสะใจมาก ที่ไอ้พวก "แล้งน้ำใจ ไร้มารยาท ขาดบุพการีสั่งสอน"
จะโดนและได้รับผลของการกระทำจาก พฤติกรรม เลวชาติของตนเอง!!!!

(วันนี้ขอจัดเต็มสักทีเหอะ หงุดหงิดกับไอ้พวกสัตว์นรกขับรถได้ เหล่านี้มานานเต็มทนละ!"

ขอบคุณครับ ช่วยด่าแทนผมด้วย  :D ถึงผมจะขับกระบะ แต่ก็เบื่อพวก แล้งน้ำใจ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเบื่อมากๆเหมือนกัน พวก หวงถนน

ก็เข้าใจนะครับว่ารีบอ่ะ แต่บางทีคุณอยู่ไกลพอสมควร แต่พอเราจะออกคุณเร่งมา มันส่อเจตนาชัดๆ

ส่วนรถกระบะ ขับดีๆมีน้ำใจเยอะมากครับ ผมเจอบ่อยด้วย

แต่พวก TAXI น้อยจริงๆ(แต่ก็มี)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เมื่อวานผมว่าอย่างน้อยต้องโดนอะไรซํกอย่างแน่ๆเพราะเค้านิ่งนานมาก ผมวิ่งออกมาเกือบ200เมตรแล้วเจอไฟแดงจอดรออีก20วิฯเค้ายังจอดนิ่งอยู่เลย ข้างหลังก็มีรถติดกันอีกหลายสิบคัน

แซงได้2-3ช่วงตัวเข้าใจว่ามันเป็นด้านความรู้สึกว่ากรูได้ไปก่อนเว้ย หรือต่อให้1-2กิโลก็เหอะ ระยะแค่นั้นขับรถไม่เกิน2นาทีมันก็ถึงแล้วไม่รู้จะรีบกันไปไหนเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 12:41:00 โดย Freekick042 »

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมก็เคยเจอคนหวงเลน พึ่งลงมาจากทางด่วน ข้างล่างรถก็ติดแบบขยับเรื่อยๆ ผมติดอยู่เลนเสริมที่ทำไว้ให้พวกลงทางด่วนเข้าขวา ผมก็เปิดสัญญาณเข้าขวาไว้ปกติ
พอมีจังหวะนิดนิงยังเข้าไม่เต็มเลนเลย ex ข้างหลังเร่งมาปิดแบบจี้คันหน้ามิดเลย ไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่ พอดีวันนั้นผมเอาวีออสป้ายแดงไปด้วย จริงๆผมไม่เอาช่องนี้ไปเอาข้างหน้าก็ได้เพราะเลนยังเหลือระยะอยู่นิดนึง แต่ผมก็เบื่อคนแบบนี้เหมือนกันเลยเล่นกับมันซักหน่อยชิงโอกาสกัน สุดท้ายผมได้เข้ามาอยู่ข้างหน้ามัน
ทีนี้ล่ะ มันลงไปเลนเสริมแล้วเร่งกะปาดหน้าผมเลย สิ่งที่พลาดคือ 1 เลนเสริมมันจะหมดระยะอยู่แล้ว 2 รถผมเกียร์ธรรมดา ตอนเข้ามายังอยู่เกียร์ 1 อยู่ยังไม่ทันเปลี่ยนเจอมันแร่งมาข้างๆก่อน เลยเหยียบไปเลยเกียร์1 นี่แหละ ผลคือ ex ต้องเบรคมิดเพราะหมดระยะเลนเสริม

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เกลียดมากเช่นกันครับ ไม่มีน้ำใจในการขับขี่  แต่ในบางครั้ง ใครเลว ผมก็เลวตอบครับ