ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอถามเป็นครั้งสุดท้ายก่อนไปจองรถ]Focus 2.0มือ1 Vs. Golf GTI mk6 มือ2??  (อ่าน 10257 ครั้ง)

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
Gti จ้า

ปล.เสริมนิดนึงครับ เห็นน้องเลือกรถตั้งแต่ 320i Gti ลงยันมา Fiesta ยังไม่ได้รถอีกเหรอครับ :P
เห็นน้องเลือกนานมากๆหลายกระทู้มากๆ จนพี่ได้ f30 มาขับหลายเดือน จนจะซื้อ แจ๊ซเพิ่มเร็วๆนี้ น้องก็ยังเลือกไม่ได้ ขำๆน๊า ;D

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ผมใช้ Focus Titanium+ mkIII ครับ ขับสนุกครับ

ขับคันเพื่อน Goft GTI mkVI ตัวที่ท่านพูดถึง แล้วเป็นตัวแต่ง ชื่ออะไรไม่รู้ คือซื้อมือ2 จากเจ้าของเดิมซึ่งเป็นเจ้าของโชว์รูมรถนั่นแหละ...

--> feeling lor  ::)
Goft ชนะครับ ทั้งเรื่องพวงมาลัย การควบคุม การขับขี่

--> อัตราเร่งเหรอ
เลิกพูดถึงครับ ก็เครื่องผม N/A แต่รถเพื่อนคันนี้แต่งเต็ม ปลายท่อ 2 ฝั่ง เปิดกระโปรงเครื่องมา ว้าวว สวดยอด :o ไม่รู้ชื่อเรียกชุดแต่งจริงๆ รู้แต่ว่าไม่ได้แค่ชุดแต่งรอบนอกแน่ๆ เร่งทีเสียงเครื่องเพราะมว๊ากก

--> เรื่องเกียร์
ส่วนตัวผมคงเทียบกันไม่ได้ Goft ดีกว่าเยอะ เพราะผมเอือม Focus จะโฆษณาทำไมไอ้ powershift แต่เอาจริงๆไม่เกี่ยวนะ ขับรถน้องผม Fiesta 1.5 Sport+ มันก็ powershift 6speeds เกียร์คนละลูก แต่ชอบกว่าคัน Focus ผมเยอะ มันไม่กระชาก ไม่มีเสียงแครกเลยยยย
--> ค่าซ่อมบำรุง
ก็คงต้องบอกว่า Focus ราคาถูกกว่าแน่ๆครับ เพราะ VW เมืองไทย ราคาค่าซ่อม มิได้ถูกเลย
แต่เรื่องศูนย์บริการหรืออู่ซ่อม... อันนี้แล้วแต่ความสามารถแล้ว

***เพราะฉะนั้นผมว่า ถ้าคุณไม่มายด์เรื่องรถมือสอง (หมายถึงเช็คแล้วว่าคุณภาพดี วิ่งน้อย สภาพรถอยู่ในความคาดคิดที่คุณต้องการ) ก็ออก Goft GTI ก็ได้ครับ รถดีจะตาย อยู่เมืองนอก ใช้กันเยอะแยะ เป็นรถที่คล่องตัวฝุดๆ อัตราเร่งดี แต่เรื่องกินน้ำมันมั้ยอันนี้ผมไม่ทราบครับ

แต่ถ้าคุณมายด์เรื่องราคาซ่อม หรืออะไหล่ ผมว่าก็ต้อง Focus Sport+ ที่คุณมองครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
.
.
.
เห็นน้องเลือกรถตั้งแต่พี่ยังไม่คิดจะเปลี่ยนรถ
จนตอนนี้คิดจะเปลี่ยนรถจนจองรถไปนานมาก จนจะได้รถอยู่แล้ว
น้องก็ยังไม่ได้ไปจอง ถามจริงๆเคยนับไหมครับว่ากี่กระทู้แล้ว
นี่จะซื้อจริงๆใช่ไหมครับ??

ตอบกระทู้ : ผมเชียร์ Focus ครับ GTi กลิ่นไม่ดีอย่างแรง

555 น่าจะมีหลายท่านคิดเหมือนกันนะ ผมก็คนนึง

เอาใจช่วยละกัน คิดมากเดี๋ยวได้รถมาไม่มีความสุขนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้า Golf GTi เช็คแล้ว ประวัติโอเค สภาพดี ซื้อได้ครับ
แต่ถ้าเช็คแล้ว ประวัติดี แต่สภาพไม่โอเค ผมไม่ไว้ใจครับ

แต่ถ้าจะเอา Focus ระมัดระวังเรื่องสมองกลเกียร์ไว้สักหน่อย
หวังว่าจะไม่เจอเคส

ถ้าเจอก็บอกมาละกันครับ จัดการให้ แต่ไม่รับรองผลนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
GTI ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ได้ดูราคาในเว็บมาหลายคัน เห็นราคานี้แล้วกลัวมิดมาจังเลยครับผม

ออฟไลน์ LaTeX

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด GTi กินได้แต่เบนซินเพียวรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด GTi กินได้แต่เบนซินเพียวรึเปล่าครับ
โซฮอล95 ได้ครับ เบนซินเพียวอย่างเดียวมีหวังตังไหลเลย

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
ยินดีด้วยล่วงหน้าครับ จะได้ซื้อรถซะที

ออฟไลน์ madboy

ถ้า gti มือสองคันนั้นดีจริง(หมายถึงเรื่องสภาพ และ ประวัติ) ถ้าราคาจะสูงกว่านั้นอีกสักหน่อยก็ยังน่าซื้อกว่า focus ครับในความคิดผม

เพราะวิ่ง 2 หมื่น กับอายุรถขนาดนั้นมันก็ยังไม่มีอะไรที่จะต้องซ่อมหนัก

แต่คุณก็ลองชั่งใจดูเอาครับ ว่าส่วนต่างขนาดนั้นมัน พอ!!! สำหรับคุณไหม ;D

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

เมื่อวานผมไปแวะเต้นท์นั้นมาแล้วครับ
แต่เนื่องจากผมไม่ได้โทรไปถามก่อนเพราะเห็นว่าเป็นทางผ่านเลยแวะเข้าไป
กลายเป็นว่าGolf GTIคันนั้นไม่อยู่แล้วครับ
เจ้าGTIคันนั้นพร้อมกับSciroccoที่จอดขายอยู่ข้างกัน
ถูกย้ายไปโชว์ในงานUsed Carที่เมืองทองไปสะแล้วสิ ;D
Great Handling = Great Car